View Poll Results: Mua máy ảnh ở đâu?

Voters
166. You may not vote on this poll
  • Photoking

46 27.71%
  • Techland

18 10.84%
  • Vũ Nhật

97 58.43%
  • Jpdigital

9 5.42%
  • Phan Hoa

4 2.41%
  • mayanhhoankiem

2 1.20%
  • Sông hồng

21 12.65%
Multiple Choice Poll.
Trang 16 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516
Hiển thị kết quả từ 151 đến 154 / 154

Chủ đề: [Bàn Luận] Về các cửa hàng bán máy ảnh ở Hà Nội

Khuyến cáo mua hàng các bác trên xóm thì tránh xa ông muade nhé. Mình cũng thuộc dạng hay thẩm du thiết bị, mua qua bán lại suốt. Thường thì tìm mua của người dùng bán lại cho nhau cho rẻ. Khi nào hiếm hàng thì mua của các bán gian thương trên xóm đắt hơn 1 tẹo nhưng có thêm tí bảo hành cũng sướng. Hay mua của các bác nikoncanon, bác DG, bác alanh, nhìn chung đều ổn, còn riêng ông muade này 1 lần cạch đến già, chuyên bán đắt mà lại còn rao 1 đằng hàng thật 1 nẻo, chỉ bán đc cho gà. Mới tháng rưỡi trc tìm mua 80 200 đời III 2hand trên xóm, thấy ông ý rao 1 con 80 200 kính đẹp trong veo, vỏ đẹp, hoạt động hoàn hảo bán 14tr3 ( hình như h vẫn đang rao đến hơn tháng rưỡi rồi chả ai mua). Mình đến tận nơi xem thì thất vọng toàn tập. Ngoại hình cũ xấu, sơn trên chữ bong tróc, cao su đã bong dán lại mà dán cẩu thả nữa chứ, vẫn còn cộm cộm. Mình vừa ngồi xem ông ấy vừa ngồi khen nào là con này thì hết ý, kinh trong veo hoàn hảo... Mình soi kĩ thì thấy kính trc mốc rìa nhẹ, chụp thử chéo 45 độ thì lens bị front nặng. Mình nói chê lens 1 cái ông ấy tỏ thái độ khinh khỉnh bảo mình chắc mới tập tọe chụp chả biết xem ống kính gì cả. Rồi bảo cũng có mấy bác đến xem cứ chê ỏng eo để ép giá này nọ ( nói thật chứ cái lens đấy có bán rẻ như cho mình cũng chả lấy ). Rồi bảo lens đẹp thế này mà chê thì tôi mời về luôn... Mình chả nói gì nữa đứng lên về thẳng. Sau cạch, trên xóm nhìn thấy ông đấy rao bán ko bh vào xem.

Xin chào cả nhà. Em muốn hỏi cửa hàng nào hoặc ai có uy tín chuyên kinh doanh các loại máy cơ?xin cảm ơn mọi người

Đào mộ tí, các bác cho em xin ít ý kiến về Shop Camera Thanh Hải ở Vọng Đức được ko ạ, có con 7D,100 shot có 15,5tr :p

dạ chào cả nhà. cho phép e đào mộ xíu nhưng vì đọc đc bài viết nên cũng có chút ý kiến ạ. chả là e mới mua con fix 50mm canon tại vũ nhật camera. đấy e ăn mặc thường dân áo vải, chắc 2 bố con bác nghĩ e gà mờ tthees là bị tiếp đãi bằng thái độ chảnh cún và vặt lông e tới tấp. thiết nghĩ e k có tiền mua lén nên phán có mua k mà vào hỏi, rồi mua xong chém e loa và fil 4 loét lận. trong khi ra minh tuyết camera và 1 số chỗ khác (e k nhớ tên) hỏi thì 2 cái đó tặng kèm. e tức quá gọi điện kiện lại bị thái độ chảnh chó tiếp rồi bảo hàng xịn nọ kia. mịa, về dở ra xem loa thì xước cụ 1 phát to đùng, lén thì made taiwan ( trong khi mua thì bảo chính hãng). k vì có ng giới thiệu là uy tín chắc e k đểbị vặt lông nv. sau k đời nào qua vũ nhật camera nữa

Trang 16 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516