Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Thời gian nào nên đi mỹ

Thời gian nào nên đi mỹ

Em xin chào các bác

Em may mắn được 1 xuất đi Mỹ 2 tháng ở ban Arkansas vào năm sau. Nếu mà không có sự lựa chọn thì em cung không phải lăng tăng. Đằng này em có được 5 option để chọn lựa thời gian đó là.

Spring I: January 13 - March 18, 2011
    Spring II: March 28 - May 27, 2011
    Summer: June 6 - August 5, 2011
    Fall I: August 22 - October 20, 2011
    Fall II: October 24 - December 21, 2011

3 opption trên thì em không thể đi được rồi, còn lại 2 thôi.

Em biết trên VNphoto có rất nhiều bác sống bên Mỹ nên câu hỏi của em là: trong 2 khoảng thời gian trên khi nào là thời gian đẹpm nhất để đi Mỹ: về thời tiết (mua gió, bão, khí hậu(lạnh nóng, có tuyết...) và không thể thiếu là phong cảnh để chụp hình ạh.
    Trong suốt tg đó em sẽ rãnh vào mỗi cuối tuần, không biết có bác nào gần đó để cafe thi happy quá. Em chẳng quen ai khi đó cả.

Em lo hơi xa nhưng các bác thông cảm vì em phải quyết định trong 2 ngày đến, nếu không em sẽ mất cơ hội quí báu này các bác ạh.

Mong các bác giúp đỡ sớm ah.

Cảm ơn các bác dành tg xem tin nhắn của em.

Option 1 khỏi suy nghĩ luôn bác

Bác giải thích cho em biết tí lý do ah, em mù tịt ve Mỹ bác ah, bác nói thế chẳng khác nào đem con bỏ chợ hả bác :(

thời tiết càng gần cuối năm càng xấu, lạnh, không thuận lợi cho việc chụp ảnh, nhất là bác nào chưa quen khí hậu vùng lạnh thì nản lắm.

Chào bác!
    Theo cá nhân em thì thế này: Nước Mỹ (trừ mấy bang phía cực nam) có 4 mùa rõ rệt, tùy bác thích chụp mùa nào thì đi mùa đó.
    -Mùa xuân: Cây cối đâm chồi nảy lộc, hoa nở, vài nơi như Washington có hoa anh đào rất đẹp (em cũng chưa được đi )
    http://www.nationalcherryblossomfest...dex.php?id=390
    -Mùa hè: Là thời gian mọi người đổ chơi thể thao, đi cắm trại....
    -Mùa thu: Cây thay lá -> Em thích nhất mùa này.
    -Mùa đông: Tuyết trắng xóa, tất cả đều màu trắng.

Thêm nữa, nếu bác đã biết rõ nơi mình sẽ đến bác có thể google những cảnh đẹp chung quanh đó để chọn thời điểm đi thích hợp.

Hope this help!

PS: Cá nhân em sẽ chọn mùa xuân hoặc mùa thu.

August 22 -October 20, 2011 là rât thich hợp cho ban, vi khí hậu không quá lạnh, lá cây đổi màu, chụp ảnh rất đẹp

Bác sẽ được ngắm & chụp vừa Thu vừa Đông, nhất là từ VN, mình nghĩ 2 mùa này ở Mỹ là "đắt" nhất (Hạ & Xuân, ở VN không thiếu).
    Arkansas nằm về phía trung nam nên lá sẽ đổi màu chậm hơn phía bắc.
    http://www.arkansas.com/calendar/fall_foliage_pg1.aspx
    Mùa thu, lá đổi màu rất nhanh, trong vòng 2 tuần. Nơi mình sống, Cincinnati, thì lá bắt đầu ngã màu từ tuần thứ 2 (tháng 10), tới tuần thứ 3 (tuân đầu tuy cũng có cây có lá đổi màu, nhưng không nhiều, không đồng loạt, nhìn chung, xanh vẫn nhiều hơn vàng, đỏ). Tuần thứ 4 lá đã rụng nhiều. Chỉ cần gió, mưa (đổi mùa cũng là mùa mưa), chỉ trong vài ngày là lá rụng hết. Tháng 11, 12, trời lạnh, cây trơ cành, không khí lạnh, áp suất thấp, sáng thường có sương, mây nhiều, hoàng hôn cũng đẹp hơn (mùa hè thì trời thường trong, ít mây). Ở Arkansas, thang 12 có lẽ chưa có tuyết, thì bác có thể tới phía Bắc. 2 tháng không ít, nhưng cũng qua mau nếu không chuẩn bi kỹ. Bác có kế hoạch đi đâu ngoài Arkansas?

Sorry, ý mình là nên chọn option 2 tu OCT24-Dec21.

Cảm ơn các bác , em cũng có tham khảo thi dc biết mùa thu ở Arkansas thì mùa thu kéo dài sang tháng 11 va mua dong cung đến chậm hơn nên em đã quyết đnh chọn từ October - December, nhung cũng co thể em se bi bắt buộc đi vào kỷ tháng 6 :(. Em dinh sang do se do Grand Canyon một chuyến, nếu có thể sẽ đi Newyork. Em chi có thể đi vào cuối tuần, không biết tg ngan nhu thế có thể đến 2 nơi đó được không các bác. Hay có nơi nào khác phù hơn hơn không. Kinh phí cho nhựng chuyên di như thế co nhiều không, vì em phải lên KH save tiền từ bây giờ ah.

Grand Canyon đi 2-3 ngày thì ok chứ NY bao la bát ngát 2-3 ngày thì chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi.
    theo mình bạn nên kiếm mấy cuốn như Lonely Planet mà tải về đọc cho có khái niệm.
    có cần gì thì cứ hỏi nhé.
    chữ ký vi phạm chính trị

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng