Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Bánh ướt

tấm ảnh đầu "bánh ướt" bác chủ chụp sau 200s như vậy là chấp nhận được, ảnh không bị out. Còn nếu để nhận xét thì thật ra do bác chưa biết cách set WB nên màu bị ám xanh, bố cục còn lung tung, chưa biết đâu là chủ thể chính. Bác đặt tên là "bánh ướt" nhưng thật tình chẳng thấy "bánh" đâu. Dù sao bước đầu vậy là tốt lắm rồi bác àh. Ai chẳng qua buổi đầu cầm máy còn run và cũng không phải ai mới 200s đã được như bác đâu. Cố gắng lên bác nhé

nếu bác không có cái tiêu đề là BÁnh ướt thì em chẳng biết bà già bán cái gì.

hjx, bà chủ buồn, cũng có thể bạn muốn nói lên cái cơ cực tìm kế mưu sinh !

Cảm ơn bác khunglong99 vì những lời góp ý rất rõ ràng và cụ thể.

Thật ra cái WB thì em cũng chưa nắm đc với ánh sáng nào thì set chế độ nào. Bình thường em toàn đểu Auto. Nhưng bữa đó nghịch chuyển qua chế độ đèn vàng, chụp lên nó ra cái màu đó nhìn hơi lạ lạ nên em thích.

Cái tên cũng là em đặt bừa thôi, có cái chữ bánh ướt ở trên tủ kính đó ạ. Em không nghĩ là tên nó ảnh hưởng tới ảnh nhiều vậy. Lần sau em sẽ cố gắng suy nghĩ về tên ảnh. Đúng ra em định đặt tên là "Mưu sinh" đó, nhưng tên đó cũng không nói thêm đc gì nhiều. Để tên "bánh ướt" có lẽ dụ thêm được một số bác... ham ăn vào coi ảnh của em chăng. :D

Còn về bố cục, đúng là em cũng ko định hình được chủ thể chính. Nếu em muốn lấy chủ thể chính là bà chủ quán thì khung hình nên bố trí thế nào ạ?

@cuongvdesign: Đúng là ý của mình ở cái bức ảnh này đó. Nhưng có lẽ ảnh chưa toát lên được ý đó.

Quote Được gửi bởi bishop1213 View Post
    Tấm này là tấm giải 3 chủ đề Timeout của Canon photomarathon 2010 mà ?
    Dạ đúng, nhưng em không hiểu ý nghĩa của nó. Rất mong bác có đôi lời cho em mở mang đầu óc.

Quote Được gửi bởi Sunq View Post
    Nói chung là nhìn cũng được vì không có cái gì để bình cả . mà ông thợ đâu bác ?

Bác chủ mến:em góp vui 1 tí (trả lời bác Sunq thế bác) cho topic có mùa xuân bác đừng giận em nhé (cũng bởi vì bác nói " vui là chính " ) :
    @ Sunq : Ông thợ cầm máy ra chụp file ảnh này đó... thế mà bác còn phải hỏi..he..he.e
    Già ham zui... thích đủ thứ

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12