Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Canon 300D Error 99-xin giúp đỡ

Canon 300D Error 99-xin giúp đỡ

Chào các bạn,
    Mình dang sử dụng máy Canon 300D.Hiện nay khi đang chụp xảy ra tình trạng dàn cơ màn trập mỗi lần chụp rất yếu và trên màn hình máy báo Error 99,sau đó máy treo hòan tòan không chụp gì đuợc nữa.Nếu để máy hoài không tắt(
    (On-Off) khoảng gần 3 tiếng đồng hồ trên màn hình sẽ tắt hoàn toàn (do máy chớp chớp+ngốn hết pin-pin charge đầy hoàn toàn)Tình trạng này lúc có lúc không(mà có nhiều hơn không).Muốn chụp đuợc một tấm hình phải tắt mở máy liên tục và đôi khi không chụp được tấm nào cả.Vậy máy của mình bị gì và ở đâu sửa được và chi phí bao nhiêu?
    Cám ơn

Bạn đang dùng lens gì với máy này? ERR99 là lỗi giao tiếp giữa lens và máy ảnh. thử đổi lens khác xem sao.

Ngoài ra nếu muốn tắt máy chỉ cần tháo pin đợi 3 tiếng làm gì cho khổ :D
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Mình vẫn dùng Len Kit EF-S theo máy thôi.Vì hôm trước có việc qua Sing đi công tác nhân tiện đem qua Canon sing để bảo hành.Tình trạng này bất thường lúc có lúc không nên khi nó bị Error rồi mừng quá để yên không dám tắt để vác đi đến chỗ bảo hành.Khi đến nơi nó hết pin tắt mất tiêu.Bọn Canon Sing đòi giữ lại 5 ngày,bó tay thế là phải vác máy về.Cám ơn bạn,nếu quả đúng do lỗi Lens mình thay thử ống khác vậy.Như vậy Lens EF-S này tiêu rồi phải không Xichlo?

Bác có thể lấy khăn chùi sạch các tiếp điểm của lens và các tiếp điểm của mount trên thân máy, sau đó gắn vào lại thử xem sao. Chưa chắc đã tiêu đâu.

Thân
    XL
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Xin các bác cho hỏi khi tháo + lắp pin vào 300D thì máy yêu cầu cài đặt lại ngày-tháng-năm & giờ+phút, tại sao ? Tôi đoán máy hết pin nguồn!

Quote Được gửi bởi joel
    Xin các bác cho hỏi khi tháo + lắp pin vào 300D thì máy yêu cầu cài đặt lại ngày-tháng-năm & giờ+phút, tại sao ? Tôi đoán máy hết pin nguồn!
    Đúng rồi bác ạ, thay pin nguồn mới là xong, nó là cái pin nhỏ như cái cúc áo ấy mà!

Cám ơn bác aladanh!

Em vừa gắn ống Sigma 70-300mm F/4-5.6 APO DG Macro vào con Kiss X là nó báo lỗi luôn!!! >_< Các biết biết nó bị sao ko ạ :((

Quote Được gửi bởi ananova03 View Post
    Chào các bạn,
    Mình dang sử dụng máy Canon 300D.Hiện nay khi đang chụp xảy ra tình trạng dàn cơ màn trập mỗi lần chụp rất yếu và trên màn hình máy báo Error 99,sau đó máy treo hòan tòan không chụp gì đuợc nữa.Nếu để máy hoài không tắt(
    (On-Off) khoảng gần 3 tiếng đồng hồ trên màn hình sẽ tắt hoàn toàn (do máy chớp chớp+ngốn hết pin-pin charge đầy hoàn toàn)Tình trạng này lúc có lúc không(mà có nhiều hơn không).Muốn chụp đuợc một tấm hình phải tắt mở máy liên tục và đôi khi không chụp được tấm nào cả.Vậy máy của mình bị gì và ở đâu sửa được và chi phí bao nhiêu?
    Cám ơn

bác xem thử xem lens của bác có bị hiện tượn như của em bữa trước ko.
    Khi chụp ở 1 khoảng nào đó 18-24 chẳng hạn thì máy báo lỗi er99. còn ngoài khoảng tiêu cự đó thì không báo lỗi. Nếu bác bị như thế thì less của bác bị đứt dây zoom giống máy em. Bác mang đi sửa là được, bệnh của hầu hết lens kit...

em đem 1 cái 300D như vậy đi kiểm tra, kết quả len thi` không sao khi gắn vào body khác. Thợ kêu là cái gương bên trong không lật về góc 45độ được nên phải thay và chi phí hết 1t6. Các bác thấy sao, em sửa ở tiệm Hùng Hải đó.