Trang 54 / 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 444525354
Hiển thị kết quả từ 531 đến 533 / 533

Chủ đề: Chụp model với nhóm Canon EOS 500D (Rebel T1i/Kiss X3)-10-10-2010

hix, từ hôm bữa đến giờ đâm chọt không, giờ mình nói vài câu công bằng nè.

Nói khách quan thì hình trong này là xấu thật...chuyện đó là bình thường đối với những người mới bắt đầu chụp. Nhưng các bác nên cố gắng khắc phục và cố gắng lần sau hình phải đẹp hơn lần chụp trước. Khắc phục bằng cách, có thể nghiên cứu các tài liệu tiếng việt và nước ngoài ( ở đâu thì google giùm),áp dụng lý thuyết vào thực tế(đừng có bắn tá lả, không chủ đích, thử nghiệm thì ok, nhưng không đc loạn xạ), hạn chế đi chụp offline, phải có niềm đam mê ( ko thì nghỉ chụp đi....), v.v. Ngoài ra, còn phải biết nhẫn nhục, người ta nói gì kệ người ta, ý kiến thì tiếp thu, chê thì nghe, đóng góp theo kiểu chửi thì loại bỏ những từ sỉ vả đi rồi tiếp thu(nhớ chọn lọc...) chứ đừng phản ứng dữ dội vậy....cũng đừng lấy lý do là mới chụp( hồi đó em cũng hay vậy T_T)

Còn những người vô đây cmt góp ý....thì làm ơn sử dụng lời lẽ bình thường 1 tí. Ai cũng có sĩ diện của người ta. Em không cần biết các bác chụp như thế nào(trong đây là thấy tạp nham rồi đó), nhưng không nên post hình mình vào topic người khác, không cần thiết(bộ muốn PR hình mình dữ vậy sao, người ta muốn coi trình độ của bạn thì người ta vào profile coi rồi) và không có lịch sự,xấu càng không nên. Và cũng đừng nghĩ là mình giỏi, vì nếu vậy sẽ không bao giờ tiến bộ được.

Em không nói rằng em giỏi, em chỉ tự hào rằng em tiến bộ sau mỗi lần chụp. Rồi...giờ có ai đâm chém em hok, đâm tí cho vui nào ^^
    http://www.facebook.com/clastuden
    0933550550 SAGAS STUDIO

Đọc hoa cả mắt toàn thấy chửi nhau ........

Xin phép đóng topic lại vì đi quá xa tiêu chí của diễn đàn.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Trang 54 / 54 Đầu tiênĐầu tiên ... 444525354