Trang 11 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 228

Chủ đề: Siêu chân dung Nikkor 180mm f2.8 AIS *ED và Canon EOS 5D

Ha ha, em có đến 4 mắt bác ợ !!! Nói đùa chứ em kích hoạt toàn bộ các điểm lấy nét, khi AF confirm nó báo thì mình sẽ theo kinh nghiệm vặn lên hay xuống 1 ít để lấy nét ngay đúng điểm cần thiết trên khuôn mặt. Thường thì em chụp với hyperfocal distance cỡ chừng 1 hoặc 2cm nên quen rồi, tỉ lệ out (không theo ý muốn) khoảng 20%.

Quote Được gửi bởi bean2604 View Post
    nói chung là rất luột :D. Mà bác vê tay thế, thì dùng cách nào để biết đúng nét được nhỉ :|, dof mỏng thế cơ mà, 5d thì ko có liveview, ngắm qua viewfinder thì lấy nét = niềm tin :|
    Chắc bác chưa dùng qua dạng len MF, giờ mấy cái adapteur AF Confirm Mount‎ EOS hoạt động khá tốt, chúng em gọi đùa là chuông reo là bắn, còn muốn chính xác hơn nửa thì thay bằng mấy cái Focusing Screen như lúc xưa em dùng máy film Nikon F3 nó có cả thúng cho mọi thể loại.

http://www.mir.com.my/rb/photography...eens/index.htm

Bây giờ thấy có hãng Haoda cũng làm mấy loại Focusing Screen cho 5D có điều giá hơi bị chát:

http://haodascreen.com/Canon5D.aspx

trước có 1 lần e cũng thử chơi cái trò AF confirm (= ống AF), hậu quả là out khá nhiều, ko lại được vê tay + liveview, hay là lens MF nó báo nét chuẩn hơn khi vặn tay nhỉ :|

Đọc xong bài này của bác chủ lại thấy kết e này,thế là hnay vừa đi lấy 1 em về.Em chụp với D300 nhưng thấy ảnh ra k nét căng như là của nhà bác,có lẽ e chưa chụp tele bao giờ mà khoảng tiêu cự lại lớn nên rung tay từa lưa.Hic.Bác nào có kinh nghiệm dùng e này thì chia sẻ cho e với.em chân thành cảm ơn!

Má ơi sao nhìn thấy đã vậy trời, nhìn trong trẻo quá à. Hể thấy nét là em khoái rồi, cái này chụp toàn thân xa tí có được nét căn và xóa phong tốt không bác nhỉ! Bác chủ có thể test cái vụ này phát thì hay quá. vì đa số em thấy lens nào tốt tí mà chụp gần cũng nổi mụn hết trơn à. VD như cái tamron cùi 17-50, của em mà chụp CD nó cũng nét thấy ghê. Mà chụp xa thì ối dời chán lắm. Hihi vì có 50 mà sao xóa phong được hehe.
    Cuộc sống chả bao giờ công bằng cả ... Phải vương lên với chính sức mình...

Quote Được gửi bởi Ahuy-photo View Post
    Má ơi sao nhìn thấy đã vậy trời, nhìn trong trẻo quá à. Hể thấy nét là em khoái rồi, cái này chụp toàn thân xa tí có được nét căn và xóa phong tốt không bác nhỉ! Bác chủ có thể test cái vụ này phát thì hay quá. vì đa số em thấy lens nào tốt tí mà chụp gần cũng nổi mụn hết trơn à. VD như cái tamron cùi 17-50, của em mà chụp CD nó cũng nét thấy ghê. Mà chụp xa thì ối dời chán lắm. Hihi vì có 50 mà sao xóa phong được hehe.
    Bác xem ở đây thử có giống ý bác không, em còn cắm X2 vào nữa đấy hehehe http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=73576
    Được sửa bởi duongbaba lúc 09:09 PM ngày 28-11-2010

Quote Được gửi bởi ichizu View Post
    Đọc xong bài này của bác chủ lại thấy kết e này,thế là hnay vừa đi lấy 1 em về.Em chụp với D300 nhưng thấy ảnh ra k nét căng như là của nhà bác,có lẽ e chưa chụp tele bao giờ mà khoảng tiêu cự lại lớn nên rung tay từa lưa.Hic.Bác nào có kinh nghiệm dùng e này thì chia sẻ cho e với.em chân thành cảm ơn!
    Bác cứ đẩy iso thật cao là hết rung ngay, ví dụ em chụp trong bóng râm là iso 400, còn trời u ám sắp mưa là iso 800 bác ạh !!!

Hình của bác chủ chụp đẹp quá, không biết bao giờ em mới chụp được như vậy nữa...... ^_^

Em cũng đang thửa 1 em như này . Công nhận là danh bật hư truyền . Em thật ra là cũng ít biết dùng lens MF , nhưng nghe con này có giá quá nên cứ mua . Ảnh em chụp hoa lá linh tinh dùng với D300. Em hổng biết chụp chân rung. Đúng là nó nét căng "bà cố" thiệt
    Tấm này chụp có nối thêm Teleconverter 2x
    1.
    2.
    3

Thấy ảnh toàn 50 f1.4 mà bác lại bảo là 180 f2.8 là thế nào???

Trang 11 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng