Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: fujica compact deluxe

fujica compact deluxe

chào các pác,hiện em đang sở hữu 1 em compact deluxe của fujica.do máy đã lâu k dc ông cậu em sử dụng nên em thấy trên ống kính có vài hạt bụi nhỏ k biết phải bị ố không,với lại cho em hỏi, em có thể dùng kèm máy này với lens nào vì em mới tạp chơi...mong các pac giúp em với

Fujica compact deluxe là máy RF ống kính cố định Fujinon 45mm/1,8. Làm sao mà bác thay OK được.Máy cho ảnh khá đẹp. Em cũng tầm được một con, hay phết:có một tự động ( đặt tốc, máy tự xác định khẩu), lấy nét bằng bánh xe sau máy, lên phim bằng cái cần dưới đáy máy.Bác yên tâm mà chụp đi.
    Được sửa bởi nikonlukhu lúc 07:53 AM ngày 07-10-2010

nhưng pac ơi cho em hỏi tí,vì con này em mới lụm từ ông cậu về chưa chụp lần nào,em thấy chỗ đo sáng hình như bị hư rồi,em có thể sửa dc k,với lại tại sao loại máy này không gắn lens dc,mà nếu dc thì em có thể sử dụng lens loại nào,xin pac tư vấn hết giùm em.....vì em mới tập tành mà

1/"chỗ đo sáng hình như bị hư rồi,em có thể sửa dc k"
    Đo sáng mà hư thì phải ra thợ tjif mới biết nó hỏng thế nào và tùy trình của thợ họ sẽ trả lời bác là có sửa được không hay là chỉ hết pin thôi. Nếu hỏng đo sáng thì máy này có thể đo sáng bằng "cơm" vẫn chạy tốt.
    2/"tại sao loại máy này không gắn lens dc,mà nếu dc thì em có thể sử dụng lens loại nào"
    Em xin nhắc lại lần nữa để pác nghe cho thủng:Fujica compact deluxe là máy RF ống kính cố định Fujinon 45mm/1,8. . Ống kính này bắt chặt vào thân máy bằng 4 cái vít, không tháo ra tháo vào như máy SRL. Bốn cái vít đó muốn thấy pác phải bóc tấm da phủ ngoài ở mặt trước thân máy.Lắp OK khác vào không thể được.
    Được sửa bởi nikonlukhu lúc 10:52 AM ngày 11-10-2010

hihi thank pac nhiều,tại e thấy thích lens wa mà với lại nếu pac nói vậy thì tại sao em thấy ở phía trướ ok em thấy có mấy đường ren......pac giải thích giùm em,thank pac lấn nữa

:D có bán ko bác ,đang mê mấy thể loại ống kính liền

@ phuochoa91: "tại sao em thấy ở phía trướ ok em thấy có mấy đường ren"
    Các đường ren đó là để lắp filter ví như UV, PL...chứ không phải để lắp lens. Em thấy pác nên tìm một ai đó ở gần thạo máy mà thỉnh giáo thì thiết thực cho pác hơn. Tren forum không nói dài được.
    Được sửa bởi nikonlukhu lúc 10:54 AM ngày 13-10-2010

vay em thank các pac nhiều nha....gần nhà em chả thấy ai chơi film nữa.....thời đại này toàn là máy số k ah..hix