Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 69

Chủ đề: Nhạc Việt lời Anh - té ghế

=)) em tưởng chỉ có "tiếng anh dành cho người việt" ở mấy khu du lịch thôi chứ,
    ai ngờ "Hanoi's this season absent the rain" mới ghê chứ
    =))
    Được sửa bởi meoo lúc 11:35 PM ngày 04-10-2010

Lake Tay... Lake's Tay ối giời ơi =)) dịch bài này nghe vật vã quá >.<.

Giờ em mới thấy: Nhiệt tình + Ngu dốt = Phá hoại =))
    MeoBong.Vil

em ở công ty k xem đc nhưng thấy các bác bình luận làm em tò mò quá , hồi xưa em củng chửi mấy cái vụ dịch tựa phim tiếng Anh ra tiếng Việt toàn những cái tựa hấp dẫn rùng rợn mà chẵng liên quan gì đến cái tựa chính thức bằng tiếng anh , chuẩn bị tinh thần tối nay về xem thử mới đc
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Hehe! Các bác đừng cười người ta chứ, Cả thế giới phẳng đều tham khảo Google translate kia mà, cho nên tác giả dùng GT cũng là một công cụ để dịch nhanh Bác nào không tin cừ gõ "Hanoi's this season absent the rain" xem nó dịch ra đúng chuẩn không nhé????????????

Câu thứ 2 tác giả phải dùng từ Towel thay cho Shawls (scarf) vì nó gồm 2 phần âm cho phù hợp với nhạc chứ, mà lại rất hợp với trình độ tiền mãn teen nữa -
    Nói nhỏ: Con em, lúc cháu lên ba từ nhà tắm chạy ra cháu toàn choàng towel cho đở xấu hỗ

Dịch bài hát khó hơn dịch bài văn ngoài việc số lượng từ - âm phải vừa đủ mà còn phải chú ý đến cao độ.

Để hôm nào rảnh em bình tiếp nha.

Em chả thấy hay trong bài hát "Anh hóa" này, nó giống như ăn bún riêu với phô-mai.
    Mong bác nào rảnh đóng góp thêm nhưng câu dịch hay hơn để mọi người học hỏi.
    Được sửa bởi 11002 lúc 12:46 PM ngày 05-10-2010
    Chúc Bình An
    FaceBook

hay quá quá hay nhất là câu "you in side me after class" thế mới biết teen bi giờ nó làm gì sau giờ học
    ĐT:0983245840
    YH:huynhdanhntn@yahoo.com.vn

Sao các bác cứ nhắng lên thế? cưa bom (lấy thuốc nổ), đua xe không phanh,... dân mình còn chẳng ngán chứ mấy cái việc chuyển đổi ngôn ngữ cỏn con này thì là cái đinh gì đâu???

Em đồng ý với bác 11002 là dịch lời bài hát rất khó, còn phải theo nhịp bài hát, ngắt quãng.... nhưng dịch như rứa thì thiệt là hài quá...
    Em thấy điểm cộng duy nhất là mí bạn đầu tư cho clip cũng khá, vậy mà ko bớt mấy chục % của clip để đầu tư sang phần lyrics, phát âm... hic

Bác nào còn đỡ nổi thì em thấy còn mấy bài nữa ở đây =))

http://en-gb.facebook.com/posted.php?id=152057728166321

không phải chỉ sai từ mà sai cả ngữ pháp nữa ạ, riêng cái vụ "khăn tắm em bay" là không nói rồi, hehe, phải dùng scarf chứ, khi hát có thể tùy chỗ mà kéo, nối chữ, lướt chữ, chứ như này thì hài quá.
    MÀ lại còn in ra 1000cd tặng đại biểu nước ngoài ạ?
    (?!)

Thay mặt cho BSP Entertainment, chúng tôi xin chân thành cảm ơn Google Translation (còn gọi là Google Dịch) đã giúp chúng tôi chuyển ngữ bài hát từ tiếng Việt sang tiếng Anh với cách dịch "rất sát" với lời bài hát. Một lần nữa xin cảm ơn các bạn đã lắng nghe và ủng hộ.
    )

Thảm họa ca từ nhạc Việt - http://www.laodong.com.vn/Tin-Tuc/Th...hac-Viet/15619

Hic, giờ em mới biết "You inside me after class" có nghĩa là "anh và em quan hệ tình dục sau lớp học"

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng