Trang 10 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Hiển thị kết quả từ 91 đến 97 / 97

Chủ đề: Thử Nikon 85 1.4G

Gà: lấy ảnh của tôi, sửa qua sửa lại làm đếch gì,( không hỏi qua tôi nhá!) ông nghĩ làm vậy là hay à,, giỏi thì mang ảnh của D700. D3+ AFS851.4G ra mà khoe đi, rõ là dơ...
    .
    Vị trí xã hội, thu nhập kinh tế, cho đến tư duy trong cách tiếp cận, cách học chắc luôn là bác còn non lắm
    : nói về ảnh ọt và những thứ liên quan thôi nhé...đừng lôi những thứ này vào đây
    S5pro + 105 f2.5Ai + 28f3.5Ai + 80-200f4 AIS + 24f2.8 AFD + SB25
    www.vietpainting.com

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi samer View Post
    Gà: lấy ảnh của tôi, sửa qua sửa lại làm đếch gì,( không hỏi qua tôi nhá!) ông nghĩ làm vậy là hay à,, giỏi thì mang ảnh của D700. D3+ AFS851.4G ra mà khoe đi, rõ là dơ...
    .: nói về ảnh ọt và những thứ liên quan thôi nhé...đừng lôi những thứ này vào đây
    Những thứ ko liên quan này nó hình thành nên phong cách chơi đó bác ạ!
    Người chơi nếu đàng hoàng, có ăn học, có giao thiệp rộng rãi... lấy niềm vui giao lưu, đam mê nhiếp ảnh là chính thì ko ai như bác đâu? Còn loại người chẳng biết học hỏi là gì, trình độ thấp lè tè mà đi theo con đường anti- như bác thì ai phục? Em là khuyên chân thành, ko có ý ác với bác để bác còn biết đường mà sửa mình.
    Thôi, em ko chơi với bác nữa
    Hi hi

Quote Được gửi bởi samer View Post
    .: nói về ảnh ọt và những thứ liên quan thôi nhé...đừng lôi những thứ này vào đây
    Em đã đưa 1 hình ví dụ của 1 bác Nikonian dùng D300 + 85f1.4G bên này rồi mà, bác xem lại nhé!!
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...=91487&page=22

- Em nói thật là tuổi của bác Samer ngoài đời chắc phải đáng tuổi chú, mà nghe bác phát ngôn em chỉ muốn chửi thề ^^
    - Lúc em tham gia vnphoto, lúc đó em bắt đầu học Lớp 10 thì phải (5-9-2006). Bản thân e thích chụp ảnh từ cấp 2, vào diễn đàn cứ đọc thôi chứ có DSLR đâu mà thực hành. Đọc miết rồi không có máy cũng đành chịu, toàn phải nghịch trên compact, sau đó bận học e cũng không quan tâm nữa. Đến mãi khi vào đại học, gần hết năm 1 mới dám xin tiền mua canon 350D ghẻ ơi lả ghẻ, lúc mua về gặp người này người kia mới biết cái lens trầy quá (tại trước giờ có bao giờ được chụp thử DSLR đâu, toàn compact thôi). Cầm vào thấy thích quá mua ngay ^^
    - Mãi gần đây em mới dùng D90 nhé bác (D7000 ra rồi e mới dám mua đó chứ!! haha), nhưng sv mà, tiền đâu ra. Chả lẽ cứ ngửa tay xin ông bà già hoài!!!
    - Em kể lại dong dài chỉ muốn nói rằng vì mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu. So thứ tự máy em dùng: compact -> 350D -> D90 em đã thấy chất ảnh khác xa lắm rồi. Nhưng trong điều kiện ánh sáng tốt, không rửa ảnh ở size lớn thì không có sự khác biệt rõ ràng.

Em quote lại 1 số ảnh em chụp:
    Năm 2003
    Olympus 3.2mp (em không nhớ model). Máy này đến năm 2007, em chụp 1 bức ảnh buổi tối mang ra rửa, tiệm ảnh hỏi là ảnh này chụp bằng đt hả em (lúc ấy thị trường đang hot Nokia N73-3.2mp). Em chỉ dám cười hehe
    My youger sister

Năm 2006
    Sony P200 - 7mp

Em xem lại mấy tấm này trên flickr em vẫn thấy đẹp nên quote lại cho bác xem cho vui thôi (có thể do màn hình laptop e cùi chăng!!^^)

- Dạo 2 năm gần đây em vào lại vnphoto, thấy nhiều bài viết rất hay. Nhiều bác được đào tạo bài bản, chất lượng bài viết bản thân em thấy rất chất lượng. Bác chịu khó tìm đọc để phổ cập nhé!
    - Đối với em, bác Gà cũng là bậc tiền bối và có nhiều nhận xét em thấy rất đúng ạ, em vẫn đang học hỏi từ bác ấy đó ^^

Chúc bác tìm được niềm vui ở vnphoto. Chứ đừng để bị tố giác như thế này nhé!! Chúc vui ^^
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112879
    Được sửa bởi nxtung2004 lúc 05:42 PM ngày 10-12-2011

bạn nxtung2004: mình thấy bài viết của bạn có đóng góp ý kiến tốt, nhưng có bức hình chụp bia mộ mình nghĩ ko hợp lí lắm khi post ở đây, hình này mang tính chất gia đình nên giữ lại để gia đình xem bạn ạh. mình thấy hơi phản cảm. tấm sau chụp thác nước thì ko vấn đề gì.
    vài lời mong bạn đừng giận
    D700 + 85 1.4D + 35 2D + 14-24N + SB900

Quote Được gửi bởi Nedvi View Post
    bạn nxtung2004: mình thấy bài viết của bạn có đóng góp ý kiến tốt, nhưng có bức hình chụp bia mộ mình nghĩ ko hợp lí lắm khi post ở đây, hình này mang tính chất gia đình nên giữ lại để gia đình xem bạn ạh. mình thấy hơi phản cảm. tấm sau chụp thác nước thì ko vấn đề gì.
    vài lời mong bạn đừng giận
    Em đã sửa lại, cảm ơn bạn đã nhắc nhở

Quang trọng gì chụp đẹp hay xấu,quan trọng là thằng nào có nhiều tiền để mua thei61t bị thôi các bác ah,người ta làm ra nhiều tiền thì có quyền mua thiệt bị xịn, nói thẳng ra ông nào đi tán gái cầm bộ D3+70-200 chỉ cần biết chụp thôi thì gái nó dễ đổ hơn ông cầm D3000+18-55

Hàng ngon, thích là nhích, kệ người khác nói gì, thỏa mãn cái sướng của mình trước đã.

Trang 10 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910