Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Miss Wara - Nude conceptual Art

để em đọc ảnh này thử nhé, muôn vàn xin lỗi bác LeiHas vì em trình cùi, đã vậy văn phong thì không thể gọi là được đi học tới nơi tới chốn, em hiểu thế nào diễn giải thế ấy thôi, xin mọi người lượng thứ cho ạ...................

bức ảnh này thoạt nhìn rất tầm thường vô vị, ánh sáng phẳng, bg không chăm chút, mẫu không biểu cảm, tựu trung còn rất buồn cười nữa...tuy nhiên đó chỉ là nhận xét của kẻ hời hợt nông cạn, không có cặp mắt nghệ thuật kỹ càng....như một câu đố dân gian: trông xa tưởng là mèo, lại gần hóa ra chim...quả thật như người xưa răn dạy, cái gì mà dính tới ...chim...thì đừng có vội vàng phán bậy!!!

thoạt nhìn bức ảnh có vẻ đối xứng, nhưng nhìn kỹ hoàn toàn không phải vậy: tóc bên nhiều bên ít, mắt bên nhỏ bên to, mũi và miệng bên cao bên thấp, mặt bên có nốt ruồi bên không, background bên phẳng bên rối,miếng dưa nhỏ bên gãy (crack hê hê ngứa nghề) bên không, miếng dưa lớn bên có hạt bên không hạt, tay bên thấp bên cao, và cuối cùng.....hề hề....ta phải tự suy luận cái ý cuối cùng này....tựu trung thông điệp thật rõ ràng: ở đời không có gì là toàn vẹn cả, hãy biết chấp nhận số phận như nó phải thế (hỡi iran, như obama sẽ nói thêm...)

lại nói về tóc: tóc màu đen, tượng trưng cho dân đen...tóc bên cao bên thấp, bên nhiều bên ít...phía tay phải mẫu tóc nhiều hơn: dân đen tuy đa phần ngu muội (tóc phần nhiều thấp hơn phần ít) nhưng luôn đứng về lẽ phải (phần nhiều nằm ở bên phải)...thật là thâm hiểm ấy chết thâm sâu vậy thay....

hic em ngàn lần xin lỗi vì em phải đi sửa cái bàn phím laptop của em...mai sửa xong nếu còn hứng thú dạt dào về nghệ thuật em sẽ type tiếp ạ...em đang muốn bàn chút về ánh sáng, bố cục, background, miếng dưa v.v....

cảm ơn các bác đã chịu khó đọc hết những xúc cảm hết sức chân thành và ngây ngô của em...
    chó sủa cứ sủa, đường ta ta cứ đi

Quote Được gửi bởi Mr Bờm View Post
    để em đọc ảnh này thử nhé, muôn vàn xin lỗi bác LeiHas vì em trình cùi, đã vậy văn phong thì không thể gọi là được đi học tới nơi tới chốn, em hiểu thế nào diễn giải thế ấy thôi, xin mọi người lượng thứ cho ạ...................

bức ảnh này thoạt nhìn rất tầm thường vô vị, ánh sáng phẳng, bg không chăm chút, mẫu không biểu cảm, tựu trung còn rất buồn cười nữa...tuy nhiên đó chỉ là nhận xét của kẻ hời hợt nông cạn, không có cặp mắt nghệ thuật kỹ càng....như một câu đố dân gian: trông xa tưởng là mèo, lại gần hóa ra chim...quả thật như người xưa răn dạy, cái gì mà dính tới ...chim...thì đừng có vội vàng phán bậy!!!

thoạt nhìn bức ảnh có vẻ đối xứng, nhưng nhìn kỹ hoàn toàn không phải vậy: tóc bên nhiều bên ít, mắt bên nhỏ bên to, mũi và miệng bên cao bên thấp, mặt bên có nốt ruồi bên không, background bên phẳng bên rối,miếng dưa nhỏ bên gãy (crack hê hê ngứa nghề) bên không, miếng dưa lớn bên có hạt bên không hạt, tay bên thấp bên cao, và cuối cùng.....hề hề....ta phải tự suy luận cái ý cuối cùng này....tựu trung thông điệp thật rõ ràng: ở đời không có gì là toàn vẹn cả, hãy biết chấp nhận số phận như nó phải thế (hỡi iran, như obama sẽ nói thêm...)

lại nói về tóc: tóc màu đen, tượng trưng cho dân đen...tóc bên cao bên thấp, bên nhiều bên ít...phía tay phải mẫu tóc nhiều hơn: dân đen tuy đa phần ngu muội (tóc phần nhiều thấp hơn phần ít) nhưng luôn đứng về lẽ phải (phần nhiều nằm ở bên phải)...thật là thâm hiểm ấy chết thâm sâu vậy thay....

hic em ngàn lần xin lỗi vì em phải đi sửa cái bàn phím laptop của em...mai sửa xong nếu còn hứng thú dạt dào về nghệ thuật em sẽ type tiếp ạ...em đang muốn bàn chút về ánh sáng, bố cục, background, miếng dưa v.v....

cảm ơn các bác đã chịu khó đọc hết những xúc cảm hết sức chân thành và ngây ngô của em...
    Cảm xúc của bác dào dạt thật! Cảm xúc tuyệt vời ạ.

Đôi khi chỉ cần 1 dòng đậm dậm là cảm xúc rồi bác ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

... Thêm về những biểu hiện (denotation) và những ý nghĩa (connotation) . Một ảnh tĩnh vật có thể biểu hiện (trình bày) những bông hoa trong một cái lọ đặt trên một cái bàn gổ ; nó có thể mang ý nghĩa (ngụ ý) về sự yên ổn, thanh bình, và sự thú vị của bình dị . Nhìn vào những bức ảnh và chỉ thấy những bông hoa trong cái lọ, mà không nhận ra những gì mà chúng muốn thể hiện la bỏ qua vấn đề cốt yếu của bức ảnh
    "Minds are like parachutes-They only function when they are open "

www.hungchuphoto.com

bác làm 1 bộ ảnh kiểu này là ổn.

Trong bức ảnh này : Ánh sáng đúng theo qui trình và thể loại của nó ; Đây không phải là hình Glamorous - Chân dung gợi cảm, mà là hình tả thực . Từ cái tư thế ngồi cho đến đạo cụ đều mang một hàm ý . Tuy nhiên khi rửa ra mới thấy có lổi kỷ thuật - là bóng ( shadow) 2- màn của hơi bị hở 3- cọng dây điện . Tuy nhiên đó chỉ là những cái rác không đáng kể so sánh với đại ý .

Người nào hiểu được thế nào cũng sẻ cười TO
    "Minds are like parachutes-They only function when they are open "

www.hungchuphoto.com

=)) em thấy nhiều gió quá các bác ạ, tác giả để là ảnh conceptual thì theo em là ảnh này có ý tưởng (tốt hay không thì tùy các bác), các chuyện khác ko cần bàn

E thì em thấy ko đẹp .

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    - Tác giả setup rất cẩn thận, chứ không phải "bạ đâu chụp đấy" AS là dụng ý của tác giả, các bác thử tìm hiểu thêm về bóng đổ muốn nói lên điều gì?
    - Các bác góp ý về thể hình của mẫu, nhưng nếu setup mẫu gầy với trái dưa tròn thì như thế nào ạ?
    - Posing mở, trái dưa cắt dở và BG cũng hở tí chút, ngay cả miếng dưa trên tay cũng được tác giả bẻ cong cho nó bung phần thịt ra tí chút. Chúng có liên quan với nhau không?
    - Posing mẫu cân đối, BG cân đối, nếu mái tóc xõa cân đối thì sao ạ? BG cũng phải để hở cho mất cân đối theo.

Em chỉ vài dòng thế thôi
    E xem tới xem lui cũng không thấy dụng ý hết bác ah.

không có ý kiến, thấy nó sao sao ah

Đây là 1 bức ảnh tả thực.
    Chắc chắn 1 điều là bác chủ sắp xếp bố cục khá kỹ chứ k hời hợt.
    Tuy nhiên xem ảnh thì mỗi ng điều có cảm nhận riêng về ảnh về ý tưởng.
    Bác chủ top chia sẻ cho anh em cái mục đích của bác 1 cái. TFS.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng