Trang 47 / 149 Đầu tiênĐầu tiên ... 3745464748495797147 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 461 đến 470 / 1484

Chủ đề: Cần tham khảo về Sony Nex-3/5

Mai vang nha e...

Được sửa bởi dinhvan_bt lúc 12:39 PM ngày 29-01-2011
    Sony Nex 3 + Sel 35 F1.8 + Kit

Bác nói thế khác nào: 1 người đi đường nhờ chỉ đường, Bác bảo: mày tự đi đi.
    Em không biết đường đi mới phải ngâm cứu và xin sự giúp đỡ chứ không phải em nhiều chuyện. vả lại 16tr để mua Máy ảnh đối với em là 1 số tiền lớn phải dành dụm. Mong Bác đừng mỉa mai em tội nghiệp.
    mình nghỉ bác tự đi có vẽ hay hơn là hỏi ở đây đó ạ ! vì mổi người mổi khác mà . cứ gu gồ mà tự xử ạ !
    Nex bác ko thể so với G12 hay LX5 dc đâu ạ ! ? cái sensor của LX5 với G12 mà di so với Nex thì ....
    túm váy lại là 16 triệu thì to thật đấy , nhưng bác cứ mạnh tay mà quất đi ạ ! hối hận thì mang lên đây khối người rước hộ bác , nhanh thôi !
    mình củng vừa múc em nó dc tháng đấy cái đầu tiên trong đời mình mua )

Các bác ơi cho mình hỏi vài điều:
    1/ adapter chuyển từ A mount sang E mount của Nex 5 là chấp nhận xài k AF phải k? Vì mình có coi trên mạng thấy nếu up firmware lên thì nex-5 vẫn AF đc với len A mount (tuy là tốc độ k nhanh như E mount)
    2/ Mình định lụm 1 trong 2 em : Sony A mount 85mm và 55-200mm-2. Bác nào có kinh nghiệm xài 2 em này với Nex-5 thì cho e biết ý kiến tí ạ.
    3/ Nếu muốn mua adapter này thì mua ở đâu? chính hãng ?
    ths các bác nhiều ^^

Quote Được gửi bởi tungh View Post
    Hic, bác này nói hay quá. Bác biết lợi thế của NEX là chụp đêm vậy sao phải quan tâm đến flash làm gì Trừ khi bác chơi vài cái đèn cho 1 shot hình (gọi là sờ-cho-biết) thì hãy quan tâm đến flash, còn với 1 cái flash còi của NEX thì không nên bác ạ. Bác đòi hỏi cao quá chăng Từ ngày em dùng NEX, flash chỉ để test, test xong em xóa, hehe...
    Quote Được gửi bởi nemesistan View Post
    thích đêm thì cho đêm luôn, chụp hồi 1000 năm Thăng Long, hồi đó mới chỉ có KIT 18-55 thôi, chẳng cần flash làm gì cho rách việc.
    Không đánh flash và hãm flash thì nhìn mặt Mẫu kìa, cái hình này đúng là chỉ chụp cho có, Bài tập vỡ lòng khi cầm máy ảnh : có trách nhiệm khi bấm máy.

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    Đợi Bác ngâm cứu xong thì đã không có hàng cho bác chơi tết. Túm lại là Bác thấy con pana của Bác vẫn còn ngon thì không cần phải lên NEX...
    Comment cho newbie họ hỏi mà comment kiểu này thì im lặng có vẻ hay hơn.

Quote Được gửi bởi tranthuy2002 View Post
    Người ta là thợ ,cần rõ mặt ăn tiền nên phải dùng flash. Anh em trên đây đa số là chơi vì thú vui, chứ có phải là thợ đâu. Một phần nữa là đa số đều đã dùng qua máy ảnh DSLR trước khi qua Nex nên có 1 số kiến thức nhất định vì thế flash chỉ là công cụ hỗ trợ khi chụp gia đình hay cần chụp...rõ mặt ăn tiền.
    Nên đến các studio để học hỏi thêm về cách chụp ảnh của Thợ chuyên nghiệp trước khi phán bừa về Nhiếp Ảnh Gia chuyên nghiệp và hiệu quả của flash. Dù bác có chụp ảnh cho vui thì cũng đừng nên gọi thợ chụp ảnh là chụp RÕ MẶT ĂN TIỀN, 1 câu nói về những người Thợ chụp ảnh là vô trách nhiệm với người thuê mình. Thợ chụp cũng có người này người kia. Thợ nào chụp ảnh cưới tốt, thân chủ họ sẽ rỉ tai nhau, chắc chắn anh ấy sống được và sẽ có show khác, chụp ko tốt ko có khách thì dẹp tiệm luôn ấy chứ, Thượng Đế bi giờ khó tính lắm. Đã cầm máy chụp thì đừng nên bôi xấu những người cầm Máy Ảnh khác.

Quote Được gửi bởi maphuy View Post
    hic..hic.. Bác nói "chỉ cần rõ mặt ăn tiền" thế thì em nghĩ oan cho các anh thợ chụp ảnh quá.

Bác ơi, cho em hỏi thăm là :

-chất lượng chụp ngày của Nex tốt hơn LX5 và Canon G12 khoảng bao nhiu % ạ (nếu trong cùng dk chụp)
    -chất lượng chụp đêm ko flash của Nex tốt hơn LX5 và Canon G12 khoảng bao nhiu % ạ (nếu trong cùng dk chụp)??
    -chất lượng chụp đêm có flash của Nex tốt hơn LX5 và Canon G12 khoảng bao nhiu % ạ (nếu trong cùng dk chụp)??

Thật sự em rất quan tâm con Nex và muốn đổi về con này nên muốn thỉnh giáo các anh đã xài qua.

Thanks
    Tôi phân tích giúp bạn nè.

CHất lượng luôn đi đôi với giá thành.
    Người thông minh là người luôn mua sản phẩm phù hợp với giá thành.
    Không nên phù phím quá mức kinh tế của mình.

Xét giá thành:

Sony NEX-5 (lens 16mm F2.8 + lens 18-55mm F3.5-4.5) : …………. 770$ tương đương 16tr ( tương lai với dàn ống kính mới ra và flash của Nex thì lòi kèn cho người có thu nhập thấp==> độ lỉnh kỉnh sẽ tăng lên đáng kể)

Panasonic Lumix DMC LX5 : ............................ 480$ tương đương 10tr.

Tạm chấm điểm giữa 2 con LX5 và Nex 5 nhé (riêng tôi nhé):

-Chất lượng chụp: tôi tạm gọi chất lượng của ảnh chấp nhận được theo mặt bằng chung là 6 điểm nhé, thì LX5: 8.5 điểm. Nex 9.5 điểm. (LX5 G12 đều là những dòng compact cao cấp nhất thị trường)

-Giá thành: LX5: 10 điểm. Nex 8.5 điểm.
    -Độ gọn nhẹ: LX5: 10 điểm (bỏ túi được). Nex 8.5 điểm ( chắc chắn phải có túi đựng máy ảnh và len, có điều gọn hơn dslr tí.)

Bạn tự mình suy nghĩ và cân đối tài chính. CHúc bạn mau có Máy ảnh chơi tết.

Lời khuyên: ráng tí nữa chơi nex luôn cho đáng. Vì sao??

vì Kích thước cảm biến nex: Exmor APS HD CMOS Sensor (23,4×15,6mm). http://sohoa.vnexpress.net/SH/Camera...62/page_5.aspx

so với DSLR:D90 , D7000,D300S : http://m.sohoa.net/PDA/Page.aspx?PageID=1&ID=1000026082

Khử nhiễu đây http://sohoa.vnexpress.net/sh/camera...0/09/3b9b2ed7/

P/s
    [/QUOTE]

cái hình này chụp được với máy zoom. Thực sự mà nói thì dslr cũng ko dễ dàng với việc chụp đêm nếu ko chọn khoảnh khắc tốt. Tự bạn có thể rút ra rằng chọn khoảnh khắc đúng Máy ko tốt vẫn chụp đẹp. Tôi thấy ông stant, thành viên kì cựu bên cafe tinh te toàn chơi P&S chất lượng cao (s90 thì phải), bất chấp thiên hạ súng ống ầm ĩ. NGƯỜI CẦM MÁY QUYẾT ĐỊNH CHẤT LƯỢNG ẢNH NHIỀU HƠN LÀ MÁY
    Được sửa bởi lamtamnhu lúc 04:57 PM ngày 30-01-2011

url=http://www.flickr.com/photos/57055715@N05/5392587685/][/url]

bác nào trả lời dùm mình đi

Quote Được gửi bởi lamtamnhu View Post
    Comment cho newbie họ hỏi mà comment kiểu này thì im lặng có vẻ hay hơn.
    Tôi comment có điểm nào sai?
    1. Bác thử kiếm xem nơi nào còn NEX giá tốt?
    2. bản thân người hỏi đang xử dụng tốt con Pns, tại sao lại khuyên người ta bỏ thêm 1 đống tiền để lên DSLR mà chưa chắc được chất lượng hình của Họ sẽ tốt hơn?

Tôi thấy cách nói chuyển của Bác ở trên và dưới mâu thuẫn nhau. Trên khuyên người ta chơi NEX, dưới đại ý chơi PnS được rồi. Ông starnt chơi cái gì, Bác biết rõ không?
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi nex-5 View Post
    Các bác ơi cho mình hỏi vài điều:
    1/ adapter chuyển từ A mount sang E mount của Nex 5 là chấp nhận xài k AF phải k? Vì mình có coi trên mạng thấy nếu up firmware lên thì nex-5 vẫn AF đc với len A mount (tuy là tốc độ k nhanh như E mount)
    2/ Mình định lụm 1 trong 2 em : Sony A mount 85mm và 55-200mm-2. Bác nào có kinh nghiệm xài 2 em này với Nex-5 thì cho e biết ý kiến tí ạ.
    3/ Nếu muốn mua adapter này thì mua ở đâu? chính hãng ?
    ths các bác nhiều ^^
    1. Chỉ AF được với những lens SONY có SSM và SAM. Ngoài ra chơi MF nhưng với NEX thì MF dễ dàng như AF, chỉ có điều ko nhanh bằng thôi.
    2. cả 2 lens Bác nói đều AF được do nó là SAM. Nên lụm fix hơn Zoom.
    3. Hiện giờ Bác có thể lên 248A Nơ trang long để mua. ĐT trước khi tới 35160597
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Trang 47 / 149 Đầu tiênĐầu tiên ... 3745464748495797147 ... Cuối cùngCuối cùng