Trang 2 / 149 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 1484

Chủ đề: Cần tham khảo về Sony Nex-3/5

Quote Được gửi bởi vtn View Post
    Em cầm thử Nex-5 rồi. Cái body bé tí nhẹ hều chỉ hợp khi gắn với ống kính fix 16 thôi, cái ống kít 18-55 to đùng ( so với body ) lắp vào thì trong chả khác mấy cái Sony F717 ngày xưa... kỳ cục lắm.

Nhưng chuẩn bị có cái Fuji X100 mới hay này các bác http://www.xomnhiepanh.com/index.php...=detail&id=450

Cầm cái Fuji X100 mới là dân chơi, chứ các bác cầm cái Sony Nex-5 dễ bị hiểu nhầm là cầm PnS lắm...hì hì.
    Cám ơn bác đã góp ý, em cần nhỏ gọn, chứ hầm hố thì em cầm DSLR rồi! :D

Cái Fuji nhìn giống leica hen, hình như cái giá cũng giống Leica! :D

Vâng, hầu như ai cũng cần 1 cái máy ảnh thật gọn nhẹ để back up cho bộ DSLR của mình.

Em đang dùng cái PnS Lumix LX3 đây, nhưng đang chán vì chất ảnh tệ quá. Nên cũng có ngắm nghía giống như bác.

Cái fuji X100 quá tuyệt rồi nhưng xem giá về VN là bao nhiêu, tầm 1000usd thì quá đẹp. Chất ảnh của Fuji và ống kính fujinon cũng đã được khẳng định rồi, màu của fuji có phần còn hơn Nikon.

-----------

Phương án dùng ống kính 18-55, 18-200 hay chuyển ngàm lắp A-mount cho nex-5 em nghĩ là không khả thi đối với các bác đã dùng DSLR. Nhìn cái máy nex lúc đó rất kỳ quặc và tư thế cầm máy hơi khó.
    Được sửa bởi vtn lúc 03:14 PM ngày 29-09-2010

Quote Được gửi bởi rotmongtoi View Post
    Nhiều lens thì k nói, đằng này có 1 lens mà lens fix 16 thì có hạn chế quá không?

Nhe nói 18-55 có OSS gì đó, giúp lấy nét khi quay film êm hơn. 16 không biết có không?
    Theo Photokina nói thì NEX sắp có 1 đống lens rồi, nhìn mockup cũng đẹp lắm hihi...

Em cầm thử Nex-5 rồi. Cái body bé tí nhẹ hều chỉ hợp khi gắn với ống kính fix 16 thôi, cái ống kít 18-55 to đùng ( so với body ) lắp vào thì trong chả khác mấy cái Sony F717 ngày xưa... kỳ cục lắm.

Nhưng chuẩn bị có cái Fuji X100 mới hay này các bác http://www.xomnhiepanh.com/index.php...=detail&id=450

Cầm cái Fuji X100 mới là dân chơi, chứ các bác cầm cái Sony Nex-5 dễ bị hiểu nhầm là cầm PnS lắm...hì hì.
    Con Fuji X100 E cũng mê kiểu dáng của nó lắm nhưng bỏ ra 1000$ để lấy 1 body không thay lens được mà lens thì wide 23mm, coi bộ cũng phải suy nghĩ kỹ lắm hihihi
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    Con Fuji X100 E cũng mê kiểu dáng của nó lắm nhưng bỏ ra 1000$ để lấy 1 body không thay lens được mà lens thì wide 23mm, coi bộ cũng phải suy nghĩ kỹ lắm hihihi

Bác rùa thì lúc nào chả khen Sony nhà bác... hì hì.

Bác xem lại nhé, cái Fuji x100 nó thân máy bằng kim loại, bọc da mềm kém gì leica đâu. 1 ống gắn liền cũng chả sao. Bao nhiêu bác dùng QL17 vẫn kết đấy thôi. Cầm cái đồ nhẹ nhẹ này là để cho nhưng lúc dạo mát, chơi bời thôi. Công việc thì em cứ dùng DSLR cho nó lành. Máy to dễ kiếm tiền hơn... hì hì.

Cầm cái đồ nhẹ nhẹ này là để cho nhưng lúc dạo mát, chơi bời thôi. Công việc thì em cứ dùng DSLR cho nó lành. Máy to dễ kiếm tiền hơn... hì hì.
    Đúng vậy đó bác, đi du lịch hay đi chơi (không phải off) mà vác bộ DSLR thì nó nặng phải nói! Mua PnS đi du lịch thì chất ảnh lại kém quá. Thấy có bộ Nex này hợp cũng hợp lý nên lăn tăn.

Bác rùa thì lúc nào chả khen Sony nhà bác... hì hì.

Bác xem lại nhé, cái Fuji x100 nó thân máy bằng kim loại, bọc da mềm kém gì leica đâu. 1 ống gắn liền cũng chả sao. Bao nhiêu bác dùng QL17 vẫn kết đấy thôi. Cầm cái đồ nhẹ nhẹ này là để cho nhưng lúc dạo mát, chơi bời thôi. Công việc thì em cứ dùng DSLR cho nó lành. Máy to dễ kiếm tiền hơn... hì hì.
    Bác nói sai rồi. E chẳng khen sai bao giờ. E luôn luôn đánh giá dựa trên tiêu chí "1 đồng bỏ ra sẽ lấy lại được cái gì". Nếu Bác giàu có, 1000$ đối với Bác không nghĩa lý gì nhưng với những người khác không hề nhỏ. QL17 hay M42 cũng chỉ là phong trào thôi, lên nhanh cũng xuống nhanh, chỉ 1 số ít Bác vẫn chơi vì họ chơi thật sự thôi hehe...
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi kyanh2007 View Post
    Cho mình spam tí, cái Nex 5 thấy hình OK rồi, kiểu dáng cũng đẹp, quay phim tuyệt đẹp, đang có dự kiến tậu một em nhưng quay sang cái Lumix GF1 thấy chất lượng cũng khá tốt, bây giờ lăn tăn quá
    Pananosic GF1 cảm biến 4/3 bé hơn APS-C mà bác

Nex 5 mà gắn Sony CZ 135/1.8 hay 70-200/2.8G thì ko những kỳ mà ai cũng phải hốt hoảng ý chứ )
    Fuji X100 thì đẹp đấy nhưng em thấy bảo tháng 3 năm 2011 mới có trên thị trường và giá 1750$ kìa, nếu vậy có cứ leica lại hay :D
    Alpha 900

Flickr

Quote Được gửi bởi dvha79_ddt View Post
    Pananosic GF1 cảm biến 4/3 bé hơn APS-C mà bác

Nex 5 mà gắn Sony CZ 135/1.8 hay 70-200/2.8G thì ko những kỳ mà ai cũng phải hốt hoảng ý chứ )
    Fuji X100 thì đẹp đấy nhưng em thấy bảo tháng 3 năm 2011 mới có trên thị trường và giá 1750$ kìa, nếu vậy có cứ leica lại hay :D
    Có gì mà phải hốt hoảng hả bác Hà.

Dân canon bây h coi 135F2L và 70-200F2.8L là bình dân rùi.

Hôm nào off xem bác Hà với bác Rùa gắn 70-200F2.8G lên con nex-5 nhé. Handheld chụp mẫu luôn cho máu. Em chỉ sợ lúc bác view ảnh mà quên cầm cả 2 tay vào body thì trọng lượng ống kính nó nặng nó bửa vỡ ngàm body ra ấy chứ. Body nex-5 bằng nhựa thì phải.

Mà xem các bác chụp ảnh liveview bằng 70-200F2.8G cũng hay hay nhỉ.

---
    Túm lại nếu chơi nex-5 thì chỉ nên chơi fix 16F2.8 của nó thôi. Đáp ứng đúng nhu cầu là 1 máy back up chụp chơi chơi.
    Được sửa bởi vtn lúc 04:42 PM ngày 29-09-2010

Hiii 135L với 70-200L thì đúng là bình thường mà bác ơi ) còn chuyện handheld thì quả nhỏ rồi lăn tăn chi :D.
    Thực ra nói vui vậy thôi chứ 1 người đã xác định chơi NEX thì đã có tính toán dựa trên tiêu chí cả rồi khỏi cần lăn tăn chuyện đó đi bác, vấn đề là chất lượng và giá tiền nó ra sao thôi. Em nói có đúng ko bác ;)
    Alpha 900

Flickr

Chơi Nex là dân Sony thì tận dụng lens A mount sẵn có, chứ nghĩ đã tìm đến sự nhỏ gọn mà lại gắn mấy cái tele to đùng thì cũng như không!

Coi review thì Nex có khoảng cách giữa mount và sensor ngắn hơn D-SLR nên lấy nét được gần hơn, không biết có phải không.

Trang 2 / 149 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng