Trang 103 / 149 Đầu tiênĐầu tiên ... 35393101102103104105113 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,021 đến 1,030 / 1484

Chủ đề: Cần tham khảo về Sony Nex-3/5

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    Chỉnh MF Assist chừng 2s là được. Sau 2s nó sẽ trở lại bình thường
    Em chưa hiểu lắm , có nghĩa là chỉnh MF trong vòng 2s phải bấm chụp nếu không nó sẽ quay lại như chưa focus đúng không bác , bác hướng dẫn cụ thể hơn cho em nhé

Quote Được gửi bởi okharon View Post
    Em chưa hiểu lắm , có nghĩa là chỉnh MF trong vòng 2s phải bấm chụp nếu không nó sẽ quay lại như chưa focus đúng không bác , bác hướng dẫn cụ thể hơn cho em nhé
    nghĩa là khi bác xoay vòng focus, Nó sẽ zoom đối tượng cho bác lấy nét. Và sau 2s kể từ lúc Bác ko xoay vòng Focus nữa, Nó sẽ trở lại như ban đầu, Bác cứ việc bấm chụp
    Bác thử sẽ hiểu
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Em nhờ các bác giúp đỡ:

Em hiện đang dùng D90, sau khi đã dùng qua một lô DSLR các loại khác (trừ mỗi fullframe). Giờ em thấy oải quá, muốn chuyển sang NEX cho nhỏ gọn, và vui lại cái thú xoay xoay vặn vặn ngày xưa khi còn chụp bằng Canon. Em đã đọc review về NEX rất nhiều rồi, cũng đã cầm thử em nó ở showroom 1 lần rồi, nhưng vẫn hơi lăn tăn vì chưa chụp thử bao giờ. Vậy em muốn hỏi, bác nào hiện đang dùng NEX và ở HN, khu vực gần hồ Gươm, Hàng Than có thể cho em mượn NEX trong 1 ngày để thử nghiệm được không ạ? Em có thể đặt CMND, viết cam kết hay các cách thức khác để các bác có thể yên tâm; hoặc mời các bác đi uống bia/cà phê + lang thang khu hồ Gươm với em 1 ngày cũng được. Quả thực là trong số bạn bè em chơi, không có ai xài NEX cả nên em "khổ sở" trong quyết định này quá :(
    35mm.

Có gì khó đâu, bác đặt D90 của bác ra cầm cố là khối người sẵn sàng cho bác mượn Nex chụp chứ việc gì mà khổ với sở ke ke ^^
    Canon 6D mark II + EF 24-105 F4L mark II.... à cái này là mơ ước ạ

đọc review nhiều rồi mà còn lăn tăn hả bác, múc đi. Em vừa làm em C3 xong, quả thật là không còn gì phải bàn nữa, quá đã

Từ hôm ôm em Nikon 50f1.4 nghịch ngợm, đâm ra 2 cái lenses kit em bỏ xó T.T, đặc biệt là 16f2.8. Tuy nhiên đúng là xoay vặn MF hơi bị khổ, mặc dù có tính năng MF assist và Peaking Mode.

Ai có kinh nghiệm MF đối với NEX thì chia sẻ với ạ :P, nếu bật chức năng MF thì khi xoay vòng focus của 2 lenses kit NEX tự động zoom, còn lens ngoài thì phải với tay ấn MF assist đâm ra hay bị out net ?

Quote Được gửi bởi manhhung1420 View Post
    đọc review nhiều rồi mà còn lăn tăn hả bác, múc đi. Em vừa làm em C3 xong, quả thật là không còn gì phải bàn nữa, quá đã
    Dạ, tại kinh tế cũng không cho phép đổi đi đổi lại nhiều, mà chuyển sang NEX là cả một sự thay đổi - không giống lên đời xuống đời mấy cái body DSLR, phương thức chụp nói chung vẫn thế - nên em cũng lăn tăn dữ ạ.
    35mm.

NEX 7 sắp ra rồi, các bác nào đang lăn tăn NEX thì ráng chờ thêm vài tháng nữa
    lao động là vinh quang , lang thang là chết đói, hay nói là ở tù

Quote Được gửi bởi istillbethere View Post
    Dạ, tại kinh tế cũng không cho phép đổi đi đổi lại nhiều, mà chuyển sang NEX là cả một sự thay đổi - không giống lên đời xuống đời mấy cái body DSLR, phương thức chụp nói chung vẫn thế - nên em cũng lăn tăn dữ ạ.
    Vậy đi nè. Khi Bác muốn chuyển qua 1 dòng máy, Bác cần trả lời những câu hỏi sau:
    1. Tone màu có làm Bác thích ko?
    2. Với thiết kế đó, Bác có thấy dễ dùng ko?
    3. Trình độ/ kiến thức căn bản.... của Bác có đủ xử lý mọi tình huống với thiết bị đó không? Vd như Bác chỉ có KIT 1855, Bác thích chụp chân dung nhưng không có lens chân dung. Với kinh nghiệm của Bác, Bác sẽ vẫn dùng được KIT 1855 chụp chân dung bằng cách chụp headshot ở 55 với max F
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi istillbethere View Post
    Thế bác tưởng ai cũng thích là mua à, phần lớn đều như anh em mình cả, em lăn tăn vụ nex này từ ngày nó ra nex 3 cơ mà.
    Tiết kiệm, dấu vợ mãi mới dám mua đấy ạ
    nhưng thoả mãn bác ạ

-------------------------------
    Hỏi các bác thêm cái nữa
    em đang tìm mua cái túi đựng (nhỏ gọn - càng nhỏ càng gọn càng tốt) (chứ không phải cái bao da đâu nhé), trên trang chủ của sony có 1 cái túi đựng nhưng không biết mua ở đâu, bác nào ở HN biết chỗ chỉ em với (em qua trung tâm sony cũng không có)
    http://www.sony-asia.com/product/lcs...cs-bbf_bc++syh
    Được sửa bởi manhhung1420 lúc 04:35 PM ngày 30-08-2011

Trang 103 / 149 Đầu tiênĐầu tiên ... 35393101102103104105113 ... Cuối cùngCuối cùng