Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: ảnh panorama khu vực bờ sông Sài Gòn

ảnh panorama khu vực bờ sông Sài Gòn

1 mình 1 ngựa - 1 body 40D - 1 lens còi (kit 18-55 IS) - 1 con đường vắng - đi tìm 1 góc nhìn mới của trung tâm Sài Gòn
    1. Khởi đầu: bến phà Thủ Thiêm

2. Qua phà rẽ phải - gặp 1 nhà máy cũ bỏ hoang hay ko, ko biết :D chỉ biết con đường dọc theo nhà máy vắng hoe, 1 bên nhà máy, 1 bên nhà thờ và 1 bãi đất trống trơ trọi toàn xà bần do bà kon di dời giải tỏa

3. Đoạn giữa nhà máy có 3 cô nhân viên vệ sinh đang làm việc, 8h tối mà cảm giác 12h đêm, tiếng chổi xào xạc...

4. Qua khỏi nhà máy có 1 ngã rẽ hình chữ S

5. Tại ngã rẽ đó có 1 khu vực không biết gọi là gì, nó giống 1 bến đò nhỏ...

6. Cận cảnh bến đò đó

7. Tiếp tục đi tới

8.Và quay đầu lại nhìn ^^

9. Lại qua 1 ngã rẽ nhỏ và tối tăm ...

10. Gặp 1 khu dân cư, trong có vẻ là 1 cái chợ nhỏ vào buổi sáng

11. Qua khỏi chợ và quay đầu lại nhìn

12. Đi thêm 1 đoạn ngắn, đường càng vắng, càng nhiều bãi đất trống đã giải tỏa. Và đây, dựa vào các cột đèn điện, ta sẽ thấy có con đường nhỏ uốn khúc đi sâu vào khu dân cư

13. Đến đây thì 1 bên là khu giải tỏa, 1 bên là con sông Sài Gòn với nhiều tàu lớn đậu, thấy hông còn kiên nhẫn đi sâu hơn nữa nên quay ra ^^

14. Dọc đường đi có chụp lại khu phố phồn hoa bên kia sông...

15. Tấm này chụp ở 1 chỗ khác (qua phà quẹo trái ^.^ )

16. Panorama View ò Saigon's center - the main purpose of this wander trip.

Tv: 10 - Av: 22

see more: http://my.opera.com/tlh1007/albums/show.dml?id=4723222
    or http://www.facebook.com/album.php?ai...5&id=617545382
    Được sửa bởi tlh1007 lúc 06:04 PM ngày 27-09-2010

Chụp lúc chạng vạng, tầm 6h15-6h45 tối để lấy thêm được background hoàng hôn là tuyệt cú mèo luôn đó :x

TFS

uhm, biết thế mà ko rảnh để đi ra đó chụp vào giờ đó, sẽ cố gắng mà thấy bác Vikhoa chụp panorama thứ thiệt mà mình nản chí :(

Em là em phục bác 1 mình một ngựa lang thang qua bên đấy, híc... em mấy lần muốn chụp mà chẳng dám qua. Cám ơn bác đã cho xem ảnh.

em vẫn ko biết chụp panorama là chụpthế nào T_T ... chụp liên tiếp nhiều tấm thì nó có bị xéo hok ? cái này về photoshop lại, hay trên máy ảnh có luôn ? T_T ...anh chỉ em với

Thanks album của bác...sự phồn hoa một ngày nào đó cũng về bên mé sông này mà thôi, sau khi hầm Thủ Thiêm xây xong.

tình hình là em đã reply 2 lần mà bjo ko thấy reply của mình đâu hết... :(
    @bác Dauphong79: giờ đó mà e đi qua đó 1 mình cũng sợ, vì là lần đầu tiên đi, vừa đi vừa ngó trước ngó sau, cứ gặp "trai làng" là "nâng cao tinh thần cảnh giác" tuy nhiên trai làng thì ít, mà không hiểu sao gái quê thì nhiều ) đang vừa chụp vừa lo thì e có gặp 1 bác đi xe wave, cầm point&shot để chụp giống mình, nên e phóng xe tới làm quen, ai dè bác ấy không nói được... tiếng Việt :D Bác ấy là người Nhật, đi nghiên cứu vị trí phía Q.1 để đầu tư ... bác ấy ở SG 3 năm, và ko sợ cái mình đang sợ ) Em thấy quê quê nên cũng lủi vô sâu thêm 1 chút chứng tỏ mình cũng can đảm :D vào sâu bên trong thì ko như khúc ngoài đâu các bác, có cả trụ sở UBND phường ở trong đó nữa mà
    @nhocquaypro: bác cứ set up manual 1 thông số av, tv duy nhất rồi chụp bụp bụp, chụp lens wide đối với ảnh panorama là chụp lưu niệm, distort là chắc nhưng PS 1 chút là xong, được cái là chụp = lens wide chụp 3-4 shots là đc đủ view rồi. Ảnh panorama thứ thiệt là ảnh cũng 1 view đó nhưng ngta chụp bằng ống tele, không distort và chụp cả trăm shots mới đủ 1 view, sau đó ghép lại, ngta có 1 bức ảnh vài giga pixel. E chưa bao giờ dùng chức năng panorama có sẵn trên máy để chụp bao giờ nên hog biết nó có khử distort trên body hay không
    @santalucifer: uhm bác nói đúng, sự phồn hoa 1 ngày nào đó cũng về bên mé sông này thôi, và cái em chụp sẽ có được "giá trị thời gian" :D

Coi cứ như truyện ma ấy nhỉ.
    Mê cái sợi chỉ đỏ.

xóm đêm. hình hơi tối bác ơi

Hình 16 đẹp nhưng bị nghiêng rồi bác!!!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng