Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Nhờ các bác chuyên Nikon tư vấn với Bộ Kit D80 này!

Nhờ các bác chuyên Nikon tư vấn với Bộ Kit D80 này!

Chuyện là e vừa gặp 1 bộ kit D80 ( khoảng 25k shot) + nikkor DX AF-S 18-70mm f/3.5~4.5. Cả 2 đều là hàng qua sử dụng hình thức còn mới. Bảo hành tại shop 12 tháng (tại Jacob www.jacobsdigital.co.uk) Bán với là là 350 Bảng ~ 10tr500 VNĐ. Em đã xem qua, máy ko có móp méo kỉu như bị rớt, lens cũng khá mới, 2 kính trước sau ko trầy xước chỉ có chút bụi. Ngoài ra body có phần da phía sau bên phải chỗ nút 4 chiều, lớp da ko bị bong tróc kỉu ma sát nhiều mà chỉ bị sứt hở một đầu và đc dáng keo lại. Chỉ coi được đến đó, còn đứng coi lâu + kỷ quá sợ bị mấy người bán chửi. Hỏi mấy người đó thì họ nói là best price rồi đấy. Nhưng ko biết sao?

Các bác thấy giá đó thế nào? Em có nên rước e nó về dinh hay không?
    Mong các bác có kinh nghiệm tận tình giúp đỡ cho em.

Cám ơn các bác đã quan tâm.

Thân.

bác không nói rõ định đầu tư bao nhiêu nên khó tư vấn, giá cả bên UK em không rõ, cái này bác có thể tìm và tham khảo trên mạng.chắc bác mới chơi DSLR theo em D80 thừa đủ để bác học hỏi, khám phá. nếu có thể thì bác tìm D90 em nghĩ đắt hơn không nhiều, mà lại thêm khá nhiều chức năng thú vị như quay phim hay ISO tốt hởn............. ngoài ra bác cũng phải chuẩn bị một khoản kha khá để đầu tư vào túi, kính lọc,đèn..............
    bộ D80 và kit 18-70 là bộ cũng khá hoàn hảo, được đánh giá khá cao. nếu bác muốn bác có thể xin bọn nó cho chụp thử, có bapr hành nên bác chăng phải lo.OK có tí bụi cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu bác ạ. còn miếng cao su thì là bệnh tjaam niên của nikon, mấy máy gần đây mới hết đấy ạ, nên bác cú yênn tâm.

Quote Được gửi bởi phoxa View Post
    bác không nói rõ định đầu tư bao nhiêu nên khó tư vấn, giá cả bên UK em không rõ, cái này bác có thể tìm và tham khảo trên mạng.chắc bác mới chơi DSLR theo em D80 thừa đủ để bác học hỏi, khám phá. nếu có thể thì bác tìm D90 em nghĩ đắt hơn không nhiều, mà lại thêm khá nhiều chức năng thú vị như quay phim hay ISO tốt hởn............. ngoài ra bác cũng phải chuẩn bị một khoản kha khá để đầu tư vào túi, kính lọc,đèn..............
    bộ D80 và kit 18-70 là bộ cũng khá hoàn hảo, được đánh giá khá cao. nếu bác muốn bác có thể xin bọn nó cho chụp thử, có bapr hành nên bác chăng phải lo.OK có tí bụi cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu bác ạ. còn miếng cao su thì là bệnh tjaam niên của nikon, mấy máy gần đây mới hết đấy ạ, nên bác cú yênn tâm.
    Cám ơn bác đã quan tâm. E cũng đã nghiên cứu DSLR cũng 1 khoản thời gian rồi ạ, nhưng nay mới đủ tiền đầu tư mua máy sáng tác. Quả là giá nó đúng vào tầm tiền e có đấy ạ nên e mới hỏi xin ý kiến các bác, e cũng đã có lăng tăng D90 những vào e nó thì xa tầm với cho các khoản khác quá. E cũng đã dành ra phần riêng cho túi, kính lọc phụ kiện lặc vặc v.v.. rồi. + với 1 quả lens AF-D 50mm f1.8 nữa là đủ dùng bác nhĩ! Thanks bác nhiều, để xem các bác khác có ý kiên gì ko rồi e sẽ ghé xem 1 lần nữa sau đó ra quyết định. E chỉ ko bít giá cả như thế đối với máy như vầy là Ok chưa. Ở VN body D80 đẹp cũng ngón ngét 570 đô rồi.
    Thân.

Có bác nào có ý kiến gì giúp em ko ạ! Thân.

Em cũng đang dùng D80, đọc qua thì thấy bác nên ôm luôn bộ này đi ạ.
    Hàng họ ổn, vừa tầm tiền, bảo hành đàng hoàng, lens 18-70 tốt, đủ các nhu cầu cơ bản, nói chung là rất ổn ạ.
    Còn lăn tăn với D90 thì còn phải lăn tăn nhiều lắm bác ạ, trước em cũng thế, em biết. :D

Ở VN thì bộ này quá ổn, nhưng k biết ở bên UK của bác thì thế nào. Nhìn chung bộ đó chơi cũng hợp lý lắm.

@vbo và son_volam002: Cám ơn hai bác đã qua tâm, tình hình là e cũng kết e nó lắm. Chắc cưới lun em về quá!