Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Chụp ảnh dưới chân cầu Phú Mỹ có an toàn?

Tin VNExpress hôm nay đây ah

Băng cướp dưới chân cầu Phú Mỹ sa lưới

Ngày 8/11, công an quận 7 (TP HCM) cho biết vừa bắt giữ 5 nghi can thuộc băng nhóm chuyên thực hiện những vụ cướp trên địa bàn quận 7, quận 2. Cảnh sát cũng xác định Nguyễn Thanh Tuấn (20 tuổi, ngụ quận Bình Thạnh) là người cầm đầu.

Theo thông tin ban đầu, thời gian gần đây, công an quận 7 liên tục nhận được tin báo về các vụ cướp xảy ra tại 2 đầu cầu Phú Mỹ (quận 7). Nạn nhân là những đôi trai gái sau khi tâm sự về đến đoạn đường vắng thì bị một nhóm thanh thiếu niên dàn cảnh đánh cướp tài sản.

Tiến hành điều tra, cơ quan công an đã bắt giữ Tuấn tại quận Bình Thạnh. Sau đó, lần lượt 4 thành viên còn lại trong nhóm cũng sa lưới.

Tại cơ quan công an, băng nhóm này khai nhận do biết đường lên 2 đầu cầu Phú Mỹ thường rất vắng vẻ nên đã bàn kế chặn cướp tại đây.

Mới đây vào tối 3/11, Tuấn gọi cho 4 đồng bọn kéo nhau về khu vực cầu Phú Mỹ. Một thành viên trong nhóm có nhiệm vụ chờ trên cầu, khi phát hiện anh Hoàng (17 tuổi, ngụ quận 7) chở theo bạn gái xuống cầu về hướng quận 7 thì “nhá” máy ra hiệu cho đồng bọn bám theo.

Khi anh Hoàng đến đoạn đường vắng, 2 xe của băng cướp vượt lên va chạm với nhau làm xe bị ngã ra đường. Khi anh Hoàng dừng xe thì bị nhóm này bất ngờ quay lại dung nón bảo hiểm, hung khí tấn công, khống chế cướp đi toàn bộ tài sản gồm xe máy, trang sức, tiền…

Với thủ đoạn trên, băng cướp này đã gây ra nhiều vụ cướp táo tợn khác đều tại các khu vực 2 đầu cầu.

Quốc Thắng

Em đọc xong tính post cái bài bên Vnexpress vào thì bác chủ đã làm trước em

hehe may cho bác chủ bữa đó thoát được, ko thì tiêu rồi, tình hình dạo này nguy hiểm quá, đi chụp ở đâu chắc phải rủ đông đông 1 chút cho nó an toàn các bác ạ^^

trời ah dạo này ngoìa đường sao lắm nguy hiểm thế này, cẩn thận mới dc

sợ thì ở nhà bám váy vợ ^^
    YM:x0_u
    Canon 20D+85L thế là đủ !

Mạn phép cho mình đào cái này lên hỏi cho đỡ phải lập topic mới, mấy bác cho mình hỏi bây giờ tình hình an ninh tại chân cầu Phú Mỹ ra sao rồi? Mình đang tính ra chân cầu khoảng 17-18h thì có an toàn không vậy ?

Quote Được gửi bởi pro-k View Post
    dưới chân cầu PM có cái này hay nè, còn chân cầu thì em ko hứng thú, trong các thể loại gầm cầu thì em chỉ thích khu Thủ Thiêm

Bây giờ có địa điểm nào có mấy ụ giống như vầy không mấy bác ai biết chỉ mình luôn nhé. Mình cảm ơn nhiều :D

Quote Được gửi bởi LoveNF View Post
    Mạn phép cho mình đào cái này lên hỏi cho đỡ phải lập topic mới, mấy bác cho mình hỏi bây giờ tình hình an ninh tại chân cầu Phú Mỹ ra sao rồi? Mình đang tính ra chân cầu khoảng 17-18h thì có an toàn không vậy ?

Bây giờ có địa điểm nào có mấy ụ giống như vầy không mấy bác ai biết chỉ mình luôn nhé. Mình cảm ơn nhiều :D
    bác muốn an toàn thì đông đông cỡ 20 chục thanh niên trở lên là được ạ. Location như vầy đầy ra. có điều xa thôi !
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Tình hình hiện tại thì không an toàn, đi cầu phú mỹ nên đi càng đông càng tốt , tránh đi 2, 3 người nguy hiểm lắm.

Ghê quá. Lúc trước ra đây 2 lần nhưng thấy mọi người ra đó chụp cũng đông. Giờ không dám ra nữa rồi.
    My Flickr Simple is the best

em tính ra cầu phú mỹ chụp mà đọc xong thì thôi cancel luôn vụ đó, ra đó chụp mắc công không có đường về

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12