Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31

Chủ đề: Hồ Ba Bể

Cám ơn nhé. Nhưng giờ phải chở thằng con đi mua lồng đèn chơi Trung Thu rồi. Sẽ sớm post hình tiếp

Mình rất thích thể loại hình phong cảnh theo kiểu du lịch như thế này. Hấp dẫn lắm. Post tiếp đi bạn nhé.
    Cảm ơn bạn. Hình rất đẹp.
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

chào bạn NamDao ! mình đã xem và dọc ký sự của bạn , thú vị và đẹp lắm đang mong được đọc tiếp . thanks

Quote Được gửi bởi writer_zent View Post
    em nghĩ ra hồ chơi mang theo máy, nhỡ ngã xuống thì:-S
    Trường hợp này thì phải nhờ ngưởi nhái vì hồi đó mình nghe các anh kiểm lâm nói chỗ sâu nhất là khoảng 40m, nước lạnh lặng lờ thấy ớn lắm! Còn thác Đầu Đẳng thì cá đi qua là chết hết trôi về Tuyên Quang luôn.
    Chờ xem ảnh tiếp.

Chuyện ngã xuống hồ thì khó đó bạn ơi, thuyền du lịch to lắm không như mấy thuyền độc mộc kia đâu. Còn nêu lở tay rớt máy thì chỉ còn cách khóc ròng thôi, chứ kiếm đâu ra người nhái, mà mình nghỉ có lấy máy lên được chắc cũng để chưng trong tủ làm kỷ niệm thôi.

Mình tiếp đây. Vẫn dòng sông Năng đó, mình là dân miền Tây, quá quen với những dòng sông thật bao la rộng lớn của Đồng Bằng Sông Cửu Long, di chuyển trên dòng sông Năng này đúng là một trãi nghiệm thật lạ, dòng sông thật nhỏ, dòng chảy thật êm đềm, đôi chổ thật hẹp, dòng sông như bị núi rừng nuốt chửng, những khúc cua, dòng sông uốn lượng qua vách núi, lâu lâu có những tán cây to trổ cành như chê lấp cả dòng sông.

(11) Những tán cây phủ cảnh ra tận giữa dòng

(12) Dòng sông như bị nuốt chửng bởi núi rừng

(13)

(14) Dòng sông như hẹp lại trước hai bức tường núi

(15) Những khúc cua, dòng sông uốn lượng qua vách núi cheo leo

(16)
    Được sửa bởi NamDao lúc 11:28 AM ngày 19-09-2010

Thế chân 4tr thì chắc bác thuê được cái xe tầu khựa thôi mà bác can đảm vượt đèo giữa đêm mưa, thật khâm phục bác quá ạ.

Chờ ảnh tiếp của bác :D.
    30D - 50 1.8 - 18 55 IS và gà con

Cái Hồ sao lại gọi là Ba Bể các bác nhỉ, tuần tới bọn em cũng mò tới đây, nhưng đi từ Cao Bằng xuống Hồ Ba Bể, chứ không phải như bác chủ đi từ hà Nội lên, cám ơn bác chủ đã chia xẻ.
    Bác chủ cho xem tấm hình toàn cảnh Hồ Ba Bể bác nhé. Cám ơn bác

Các hình đã post cho tới lúc này vẫn chưa vào tời hồ đâu, chỉ mới phía ngoài con sông Năng dẫn vào hồ thôi. Sẽ post hình trong hồ, nhưng bác yêu cầu hình toàn cảnh Ba Bể thì chịu, mình còn đi chưa hết hồ nữa mà (mình chỉ đi trong một buổi sáng thôi là phải lo quay về Hà Nội tiếp tục công việc). Một số thông tin để bạn biết rõ hơn về Hồ Ba Bể: Hồ có tổng diện tích 6.000m2, dài 8km, rộng 3 kmđộ sâu từ 25 - 35m, ở độ cao 150m so với mực nước biển. Xung quanh hồ là những cánh rừng nguyên sinh và dãy núi đá vôi bao bọc. Gắn với hồ là quần thể du lịch Ao Tiên, đảo Pò Giả Mải (đảo Bà Góa), động Puông, thác Đầu Đẳng… Hồ Ba Bể bao gồm ba cái hồ lớn hợp thành, muốn đi hết ba hồ phải mất ít nhất là 2 ngày.

Tiếp tục chuyến đi

Xuôi dòng sông Năng mình đến bản Đầu Đẳng (vì nghe nói đây có thác Đầu Đẳng, nhưng thật sự là Thác này không đẹp, và phải đi bộ xa quá nên chỉ ghé đầu thác chụp vài shots xấu ồm). Thuyền cập vào một bản làng dân tộc yên bình, ở đây mình làm một tô mì gói kèm theo quả trứng cho buổi điểm tâm sáng (không có món gì khác đâu, chỉ có phở và mỉ ăn liên thôi) và một ly cafe như ly cafe nước 2, nước 3 ở Sài Gòn. Không khí bản làng sáng sớm thật yên bình và rất vắng người dân (có lẽ họ đã ra rẫy sớm), chỉ có vài con vật xinh xinh làm cho cảnh vật thêm sống động.

(11) Một góc bản Đầu Đẳng, xanh thẫm một màu xanh của lúa, của ngô, của núi rừng và sự tỉnh lặng của bản làng trong sương sớm

(12) Cô gái nhỏ người dân tộc Tày chống thuyền độc mộc ra giữa dòng để rửa chén, bát (Thật sự là hơi lạ đối với người miền tây như mình)

(13) Cô lợn xề đang ủi đất tìm bữa điểm tâm ngay sát mép nước

(14) Chú gà Trống oai vệ luôn ngẫn cao đâu nhìn ngó xung quanh cho đàn gà mái, gà con bới đất tìm giun (phía xa xa bên kia sông là một cuộc họp bản làng đó, bác lái thuyền nói rằng đang họp xữ ly hôn cho một cặp vợ chồng, hehe lại lạ)

(15) Chú nghé ọ (thật ra nhìn tướng này chắc cũng vị thành niên rồi) dương mặt ngây thơ nhìn kẻ lạ mặt

(16) Chỉ chụp được một góc rất bé ở đầu thác Đầu Đẳng
    Được sửa bởi NamDao lúc 02:49 PM ngày 24-09-2010

Mình vào hồ Ba Bể đây. Vào đến trong hồ thì nước đã thay đổi màu trờ nên xanh hơn rất nhiều. Vài hình loanh quanh trong hồ

(17)

(18)

(19)

(20)

(21)

(22)

(23)
    Được sửa bởi NamDao lúc 02:54 PM ngày 24-09-2010

Woa.woa, ảnh đẹp quá bác ah. Em đang có một chuyến du lịch bằng hình ảnh đến với Hồ Ba Bể. Theo em thôi nhé, bác nên để tiêu đề là: " Kí sự ảnh Ba Bể", hihi. Em theo tour của bác luôn, tiếp đi bác NamDao ơi.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng