Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: Grip for Canon 50D

Các Bác ở Thành phố thì có khác nhỡ Bác Chủ ỡ xa xa thì Bác ý cần cái ngoại hình cho MẪU vững tin và tự mình cũng tự tin nhiêu đó cũng đáng sắm lắm. Em hay tay đồng ý.

ha ha em cũng chả phải chém gió gì mà là từ kinh nghiệm thực tế đấy ạ. Hồi trước cầm 40D + Grip + 24-70L ==> mỏi tay dã man, chụp out nét tòe loe. Cắm thêm đèn nữa thì em đảm bảo các bác chụp nửa ngày mình hết pin trước cái máy ý chứ. Được cái chụp chân dung thì có thể xoay máy để chụp, mà cái này em thấy k cần thiết lắm. Tóm lại là giải quyết khâu oách xà lách thôi ạ. ;)

Quote Được gửi bởi tubo View Post
    Em không công nhận. Em chụp có cả grip lẫn không grip, cái nào chụp dọc cũng như nhau hết!
    vậy bác gắn cái hand_strap rồi chụp dọc đi sẽ hiểu ra ngay....
    Canon 50D + 17 -40L + 70-200L + 50-1.4 + YN 467

Với grip for thì các nút trên grip không tinh xảo bằng zin kể cả dial wheel, cao su ở tay cầm sau một thời gian sử dụng có thể bị bong tróc, các ký hiệu trên grip mau phai. Hàng zin vẫn hơn bác ạ!
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...

Quote Được gửi bởi canon_kiss2 View Post
    vậy bác gắn cái hand_strap rồi chụp dọc đi sẽ hiểu ra ngay....
    Em toàn quấn dây vào cổ tay, không cần hand_strap :D

Quote Được gửi bởi nvmt View Post
    2 bác này chém gió quá, người ta nhảy vào hỏi cái gì mình trả lời được thì trả lời không thì thôi lại bàn ra, chỉ góp ý nhẹ nhàng như là phần góp ý thêm thôi. Nhảy vào chưa giúp được gì thì đã bắn phá bàn ra rồi...

-> ttc50d : Canon Grip BG-E2N giá tầm 150$ là tốt nhất, không thì xài loại thường tầm 100$, Grip được cái pin thoải mái không lo sợ thiếu pin khi chụp, tuy nhiên nếu kinh phí thấp bác cứ dùng thêm 1 cục pin khác, khi nào dư dả và vấn đề pin làm nhức nhối thì hẵng nghĩ đến GRIP...

Thân

Nguyễn Vũ Minh Toàn
    Grip mà không có tác dụng thì người ta bỏ ra từ 150usd (40d, 50d) den hơn 300 usd ( 5d m2) để mua về làm kiểng hả bác. bác nên nghiên cứu và seach xem tác dụng của Grip là gì nhé.

Grip có bao nhiêu công dụng thì tôi cũng ko biết nhiều nhưng có 2 ý kiến: 1 là nhìn pro hơn đễ tự tin hơn thì ủng hộ 50% ( phải trả giá là trọng lượng nặng), nhưng ý thứ 2 là cầm vững tay thì hoàn toàn ủng hộ sẽ có những tình huống mà ta cần cầm vững mà ko có tripod bên mình ( nói rõ tí là như ta muốn ở F đó speed đó) chụp sẽ vất vả hơn. Thoải mái chụp vẫn hơn mà bác.

Trước những góp ý thật tình của các Bác em đây xin chân thành cám ơn các Bác lắm lắm. Hiện tiền bạc chẳng đủ chứ nói chi dư., Em chọn phương án mua thêm cục pin rồi sau này tính tiếp. Tiện đây cho em hỏi Pin có loại zin mới ($45)- zin đã qua sử dụng ($30) lại có loại Trung quốc ($21- $10), Nhiều loại quá không iết chọn loại nào. Các Bác đã lâu năm trong nghề đã từng trải xin góp ý cho em út.

Hơ . . . hơ. . em chờ mãi mà chả có Bác nào vào giúp em : Pin cho Canon 50D nên dùng pin zin hay for do giá chênh nhau xa quá nên phân vân ( 45$ - 10$ ) Lợi - hại của chúng ra sao, xin các Bác chỉ cho.

Bác ra Bonnevn mà mua pin zin hàng 2nd. 25 $ thì phải. Bảo đảm chụp đc >300 shots.

Nhiều tiền hơn tý thì làm hẳn cục pin zin LBM ;)

Mình có đợt dùng Grip MK for 40D, cầm đầm tay hơn, nhưng nói chung nhu cầu sử dụng cũng k cần đến grip lắm nên bán. Khổ nỗi mấy ô hay chụp gái thì thích to nặng và hoành tráng. (Mình cũng thích :P) Nhưng đến lúc chụp streetlife hoặc định bắt khoảnh khắc thì dùng Grip attract attention quá. Vì lí do đấy nên e đẩy cả 40D lẫn Grip đi để mua 50D )

Nói chung mới dùng thì thích, dùng nhiều thì chán, chán là bán, bán là lỗ =)). Sau này lên 5DmII mình cũng k bỏ ra mấy trăm đô mua grip đơn giản là vì k thích phô thế thôi
    5DII 35 135 L

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123