Trang 29 / 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829
Hiển thị kết quả từ 281 đến 289 / 289

Chủ đề: Mong các anh chị hãy nghe em nói

Em đã phản ánh việc này lên mặt báo, các bác mua báo Thế giới @ ra số 23-9-2010 nhé.
    Để thực hiện bài viết, em đã điện thoại cho bác Hoàng Anh và Long Tú, rất tiếc chỉ gặp được bác Hoàng Anh, đành đạo ảnh bác Tú đưa lên mà không có sự đồng ý, mong bác Long Tú thứ lỗi.
    http://ictworld.vn/48-241154/doi-son...anh-an-cap.htm
    Được sửa bởi LIEMHO lúc 04:20 PM ngày 23-09-2010

Bài báo thông tin sai tè le hột me.
    .không có nick nào là Nguyễn Hoàng Anh chỉ có nick là #undef
    .TDP là nhân vật nào nhỉ?

Em kết nhất cái đoạn cuối cùng

Một admin khác của diễn đàn bộc bạch: “Qua việc này, rõ ràng việc đạo ảnh từ Internet rất dễ dàng, khi nhờ Internet mà các tác giả có thể đưa lên những tấm ảnh ăn ý của mình. Vì vậy, ban tổ chức các cuộc thi ảnh nhận ảnh qua Internet cũng nên thật cảnh giác, nhất là việc chứng minh nguồn gốc ảnh, khi mà các ảnh chụp bằng máy kỹ thuật số đều có một thông số gốc giúp xác định thời gian, máy chụp và địa điểm chụp”.

asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi LIEMHO View Post
    đành đạo ảnh bác Tú đưa lên mà không có sự đồng ý, mong bác Long Tú thứ lỗi.
    http://ictworld.vn/48-241154/doi-son...anh-an-cap.htm
    hehehe.... vậy là bác Liemho cũng đạo ảnh nè... hahhahaha

@Hienmtd: em đạo có chút xí ah, nhưng vẫn để tên bác Long Tú.hehehe
    @Asahinguyen: Hihi, tại em tính sửa tên em nó chú xí để em nó đỡ tủi. thôi thì sửa lại theo bác ý. Quan trọng là tinh thần bài viết mình nêu rõ sự tha thứ mang tính nhân văn và bản chất của vấn đề. Cám ơn bác. Ah, một số máy bi giờ có thêm phần hỗ trợ GPS, sẽ giúp mình xác định được tọa độ của bức ảnh.

Hôm nay em lên đây viết trả lời cho các anh chị trên Vnphoto . Công việc cuối cùng đã xong . Em đã lên IMS công ty truyền thông của Siemens . Giao lại Ipod 4G cho Ban Tổ Chức . Lời cuối em xin chia tay các anh các chị trên diễn đàn Vnphoto . Em cám ơn các anh chị trên Vnphoto rất nhiều . Anh Vi Khoa , Anh Hoàng Anh , Anh Longtu , Bác Toại , Anh Hữu ... Em không nhớ hết tên các anh chị . Chúc các anh chị , chú bác trên Vnphoto được nhiều sức khỏe và thành công . Tạm biệt Vnphoto.

Đã xin lỗi rồi, đã tha thứ rồi, thế mà còn cố kéo lên để mà chửi bới con người ta. Các bác nào muốn comment thì làm ơn đọc hết 2 topic nhé, đừng xem mỗi bài đầu rồi bay vô chửi tá lả bùng binh.
    Còn thằng mương 14 viết cái bài như dìm hàng con người ta, trích dẫn tùm lum tùm la, coi như cắt đứt đường sống rồi còn gì nữa.

Chào các Bác ,
    Em tưởng topic này đã chìm rồi , nay lại thấy các bác lôi lên.
    Nhân tiện em xin có chút ý kiến :
    “Đạo ảnh” - nếu nói theo luật là vi phạm bản quyền tác giả.
    Mà cái vụ nấy em thấy nó nhiều lắm nào là đạo ảnh, đạo văn, đạo nhạc, đạo luận án … và nhiều nhất là “đạo software”. Em đồ đoán rằng 100 bác sử dụng máy tính ở nhà thi 90 bác đính vô cái vụ “đạo software” rồi. (Trong đó có cả em nữa, thế cho nên mỗi lần các nhắc tới từ “đạo” là em thấy nhột nhột như thế nào ấy!!!)

Cá nhân em, trong các “đạo” trên chẳng có “đạo” nào thanh cao hơn hay “đạo” nào thấp hèn hơn . Nó củng như nhau cả các bác ạh.

Mong các bác suy nghĩ kỹ rồi hãy đả em nha.

Em đi kiếm mũ bảo hiểm đây.

Vấn đề cuối cùng là sự tha thứ và em P đã nhận lỗi công khai, hà cớ gì chúng ta là những người lớn mà không mở rộng vòng tay, xây dựng nhau để P sau này có những bức ảnh đẹp do chính em ý chụp để đi dự thi. Hy vọng một ngày gần đây vnphoto.net sẽ có ảnh đẹp của T.H.P
    Được sửa bởi LIEMHO lúc 09:14 PM ngày 23-09-2010

Mọi việc đã được giải quyết. Topic closed.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 29 / 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829