Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 23 / 23

Chủ đề: Các bác cho hỏi về nikkor 50mm 1.4 manual lens

thật ra thấy buồn khi bác sơn đen cái lens làm mất giá trị cho em nó. Theo mình nhận biết dòng lens Non AI có vòng focus bằng nhôm thì chất lượng body lens tốt hơn các dòng lens AI va AIS sau này (các em AI và AIS thường có vòng focus băng cao su nên xài thời gian sẽ bị chảy rất xấu). Ngoài ra, chất lượng thấu kính cũng khá tốt, Tuy nhiên về coating thì không bằng mấy em AI sau này do thời trước chất lượng chưa có cải tiến nên chất ảnh ko bằng.

Trước đây mình cầm xài qua D80 - D200 và sau thời gian xài rất nhiều lens thì mình lại có rất nhiều cảm tình với các dòng lens MF vì chất ảnh nó ra rất đẹp mà giá thành cũng rất rẻ. Mình hiện tại cũng đang kiếm 1 em D40 để dùng cho các em Non AI và chụp màu của D40 cũng rất đẹp. sau này có cơ hội lên FF thì em D40 làm backup cũng rất tốt. còn về lens mình cũng xài qua nhìu em lens 50 f2, 105 f2.5, minolta 135 f2.5 mount nikon, CZ, Takumar .. và nhận thấy tất cả các em đều có độ nét rất tốt và màu sắc cũng tốt.
    QuiPhan - 0903.68.78.59 - Thích MF + FF

E thì mới chơi nên k am hiểu nhìu but thật sự cá nhân e cầm những e MF chụp riết rùi ghiền luôn(tuy hơi mất công chút but chụp quen tay thấy cũng dễ) chẳng mún chụp len kit nữa.Hiện tại e đang có fic 105AIS,fix 35AIS,fix 50 seriE,tele 70-210 AIS.E ở LeVanSy_Phú Nhuận & dạo này cũng hơi rảnh nên bác chủ muốn test chơi cho bit thi cứ alo e(01222666787),chỉ cần ly cfe thui e cho bác chủ test thoải mái luôn...hehe...E nghe các lão tiền bối nói e 50 AIS và AI tuy k chênh lệch nhau nhìu but nếu là e e se chọn 50 AIS.
    Máy cùi + trình cùi + ngu ngu = học dài dài

e đã lấy lens này rồi, nhưng k phải con trên ảnh , 1 con seri khác 15*****, chất lg cảm thấy khá hài lòng , e k biết AI với AIS thế nào , nhưng với con này e cảm thấy quá đã , chụp điều kiện trời tối cũng rất thik

mỗi tội mắt kém , lens MF chụp buổi tối thì đúng là cực hình cho e với cái viewfinder quá nhỏ , hic

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123