Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 46 / 46

Chủ đề: Em nghi là camera Xuân Sơn bán hàng xài rồi cho em, mong anh em vào chỉ giúp

Xuân Sơn hồi đó có mua 1 con PnS Sony 2nd cho ông anh, nói chung xài tốt tới giờ, anh chủ tiệm buôn bán cũng dễ chịu. Chỉ có điều Xuân Sơn bán ít hàng DSLR quá nên sau đó ko có dịp ghé mua thêm món nào.

Anh Quốc phen này dính nạn òi, em là " mối " ruột của cửa hàng nên xin đc nói như vầy: mọi hiểu lầm hay thắc mắc gì các bồ cứ lên thẳng cửa hàng giải quyết, khi nào kg thỏa đáng hãy đưa lên đây, chứ "nghi ngờ, suy đoán, hình như..." mà vội đưa lên này có khác nào cố tình muốn làm mất uy tính người ta ( nói nặng tí là phá hôi cho khỏi bán ).

Bản thân em mua của cửa hàng đến nay cũng trên 5,6 máy, len thì nhìu vô kể (có lần dính lỗi nguồn con fujifilm S700 cũng đc bảo hành nhanh chóng).
    EOS M2 + 22mm f2 STM

Quote Được gửi bởi a_phung15 View Post
    Anh Quốc phen này dính nạn òi, em là " mối " ruột của cửa hàng nên xin đc nói như vầy: mọi hiểu lầm hay thắc mắc gì các bồ cứ lên thẳng cửa hàng giải quyết, khi nào kg thỏa đáng hãy đưa lên đây, chứ "nghi ngờ, suy đoán, hình như..." mà vội đưa lên này có khác nào cố tình muốn làm mất uy tính người ta ( nói nặng tí là phá hôi cho khỏi bán ).

Bản thân em mua của cửa hàng đến nay cũng trên 5,6 máy, len thì nhìu vô kể (có lần dính lỗi nguồn con fujifilm S700 cũng đc bảo hành nhanh chóng).
    đó là do anh mối ruột, còn em là dạng con nít, ko phải là khách hàng tiềm năng nên dc đối xử như vậy, em ko phải bị như vậy ko đâu mà còn thêm 1 chuyện chép hình trong sony t700 ra nữa kìa

Lúc đầu máy em ko có thẻ nhớ chỉ chụp bộ nhớ máy mà mún rửa hình thì lại mất cọng cáp out computer, lên Xuân Sơn mua thẻ nhớ gắn vô để có gì lấy hình ra rửa cho dễ đồng thời nhớ Xuân Sơn lấy cọng cáp chép hình ra thẻ dùm. Lúc đầu em có nói với anh thợ như vậy, anh thợ vui vẻ gật đầu nói " em lại gặp bà chủ mua thẻ đi". Em nói bà chủ cho em coi thẻ 4gb gắn cho t700, bả móc ra 1 đống thẻ xin giá từ 420k-600k. Em nói dì lấy cho con cái nào chừng 200-300k thôi vì con đem ko đủ tiền. Thế là bà chủ móc ra cái 280k đưa em liền lúc đó em đưa qua nhờ anh thợ chép dùm, Đột nhiên mà chủ ngồi tai bàn tính tiền bên kia nói lên" chép ko dc, tao nói mày chép ko dc nghe ko" thì anh thợ phải nghe lới chủ làm bộ kiếm cọng cáp ko có và nói " ko chép dc em ơi, thông cảm nha"
    BÀ chủ lãi nói tiếp " thấy chưa, tao nói chép ko dc mà mày ko nghe". Em đứng nhìn bả đóng kịch mà mún sôi máu. em nghĩ bà chủ thấy em ko có tiền nên ko mún tiếp chứ gì, em thề sẽ ko bao giờ quay lại tiệm này nữa. Em nói hoàn toàn là sự thật chứ lúc trước em đặt niềm tin vào Xuân Sơn vì có mấy anh thợ rất nhiệt tình, vui vẻ. Giờ thì thôi rồi.
    Đời không trả tiền cash xê nên ta sống ko cần diễn

Quote Được gửi bởi john234 View Post
    đó là do anh mối ruột, còn em là dạng con nít, ko phải là khách hàng tiềm năng nên dc đối xử như vậy, em ko phải bị như vậy ko đâu mà còn thêm 1 chuyện chép hình trong sony t700 ra nữa kìa

Lúc đầu máy em ko có thẻ nhớ chỉ chụp bộ nhớ máy mà mún rửa hình thì lại mất cọng cáp out computer, lên Xuân Sơn mua thẻ nhớ gắn vô để có gì lấy hình ra rửa cho dễ đồng thời nhớ Xuân Sơn lấy cọng cáp chép hình ra thẻ dùm. Lúc đầu em có nói với anh thợ như vậy, anh thợ vui vẻ gật đầu nói " em lại gặp bà chủ mua thẻ đi". Em nói bà chủ cho em coi thẻ 4gb gắn cho t700, bả móc ra 1 đống thẻ xin giá từ 420k-600k. Em nói dì lấy cho con cái nào chừng 200-300k thôi vì con đem ko đủ tiền. Thế là bà chủ móc ra cái 280k đưa em liền lúc đó em đưa qua nhờ anh thợ chép dùm, Đột nhiên mà chủ ngồi tai bàn tính tiền bên kia nói lên" chép ko dc, tao nói mày chép ko dc nghe ko" thì anh thợ phải nghe lới chủ làm bộ kiếm cọng cáp ko có và nói " ko chép dc em ơi, thông cảm nha"
    BÀ chủ lãi nói tiếp " thấy chưa, tao nói chép ko dc mà mày ko nghe". Em đứng nhìn bả đóng kịch mà mún sôi máu. em nghĩ bà chủ thấy em ko có tiền nên ko mún tiếp chứ gì, em thề sẽ ko bao giờ quay lại tiệm này nữa. Em nói hoàn toàn là sự thật chứ lúc trước em đặt niềm tin vào Xuân Sơn vì có mấy anh thợ rất nhiệt tình, vui vẻ. Giờ thì thôi rồi.

Cửa hàng mình cũng đã mời bro lên thẳng cửa hàng để có 1 cách sử lý thỏa đáng với những khuất mắt của bro tại sao bro lại ko lên mà lại cứ post tiếp bài để cố gắng làm mất uy tín cửa hàng.

Có 3 vấn đề cần làm rõ:
    1. Bạn mua máy Canon 500D tại cửa hàng.
    2. Bạn đem máy Canon SD1100 qua sửa.
    3. Bạn lại đem máy tới nhờ mình lấy hình.
    Theo bro nếu gặp một trong 3 trường hợp trên thì còn dám tới cửa hàng đó nữa ko. Sự thật ở đây là sao. Wa topic này mình mong mod và những bạn đã và đang theo dõi topic trên giúp mình làm rõ sự việc này vì uy tín đối với cửa hàng mình là điều quan trọng nhất.
    Được sửa bởi nguyenchiquoc lúc 07:55 PM ngày 18-09-2010

Em thấy bác john234 cũng có kinh doanh đồ chơi ngành ảnh (nhìn chữ ký của bác thôi - Chống mốc EOS và Lens bằng chân ko
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=71888), vì vậy các bác nếu có gì chưa đồng ý với nhau thì gặp nhau để trao đổi, chứ sao lại lên đây làm mất uy tín của nhau thế nhỉ?

Theo mình không nên mua gì của Xuân Sơn LQĐ. Hôm qua có đem cái sony compact đến vệ sinh. Khi nhận máy thì báo giá này, khi đến lấy máy thì báo giá khác, chuyện đó cũng không quan trọng, bực mình ở chổ cái máy tháo ra, lắp vô thế nào mà trầy hết trơn, mình nói thì bà già trong cửa hàng còn lên tiếng " Thời này người ta còn xài đến cái gì nữa, cái máy này thì quá cũ ......". Đm nói nghe thấy ghét. Của người ta thì chê lên chê xuống, còn của CH mình thì khen tưng trời, làm không được thì đừng nhận.

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345