Trang 38 / 197 Đầu tiênĐầu tiên ... 2836373839404888138 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 371 đến 380 / 1962

Chủ đề: Đời thừơng qua góc máy của một tay ngang.

Bạn Ubee trình độ Photoshop rất đáng đễ tôi học hỏi, Chúc mừng bạn có những tấm ảnh rất ý nghĩa!

Quote Được gửi bởi ongbom View Post
    Em cũng rất thích chụp ảnh đời thường không biết có phải vì mới biết chụp nên chụp chân dung không đẹp, không theo nổi bạn bè chụp gái tin hay không nữa.
    Sau hơn 1h30' xem chủ đề này càng củng cố cho em, người mới tập chụp niềm đam mê chụp ảnh đời thường.
    Các Bác @Mắt Toét @tocvanghoe và Chị @Ubee chụp ảnh rất đẹp, bố cục chặt chẽ và có nhiều ý tưởng, cách nhìn cuộc sống rất tuyệt vời em xin cắp cặp theo học hỏi.
    Em rất tâm đắc với bác @Mắt Toét về quan điểm hãy cho bức ảnh 1 cái tên, nó thể hiện được ý tưởng của tác giả và nội tâm của bức ảnh. Dù cho cái tên có khi là "không tên".
    Chị @Ubee có những vần thơ hay tuyệt để đặt tên cho bức ảnh. Em học văn hơi giốt nhưng thích đọc nhưng vần thơ hay và cố để hiểu được ý nghĩ của những vần thơ đó.
    Bác @tocvanghoe chắc là ở quận Hoàn Kiếm. Em thấy bác chụp rất nhiều ảnh ở khu phố cổ. Em võ đoàn thế có sai thì bác bảo nhé. Vì em ở gần bác nên hôm nào xin được thỉnh giáo bác trước.
    Có cái cây này em ngày nào cũng nhìn thấy. Thấy rất đẹp nhưng chưa chụp được bức ảnh nào có góc máy chụp đẹp được như bác.

Em xin đóng góp bức ảnh có gì các bác chỉ giáo cho e với
    "Muộn giờ"

Em mới tập chụp nên chưa có nhiều ảnh. Nhưng sẽ cố chụp nhiều để các bác dậy bảo thêm.
    Tấm này nhìn gương mặt chủ thể đâu có vẽ hối hã, mình nghĩ nên đặt lại tên: "Túc Tắc"... khì khì
    Dàn AF vào tủ chống mốc.
    Mốc dàn MF cùi bắn phá ===> Out nét

Theo mẹ đi chợ
    Được sửa bởi nobi lúc 02:50 PM ngày 09-04-2011

Chà chà, nhà vui quá. Kính chào các bác.

@Ongbom: đừng ngại ngần bác ạ. Cứ thấy Ubee chụp mới 2 tháng mà ảnh xem rất có cảm xúc ( có thể chưa đẹp được như các bác đã có thâm niên hoặc "chuyên nghiệp"). Em thấy chỉ cần bác cứ giữ đam mê, kỹ thuật thì từ từ hoàn thiện được. quan trọng là cảm xúc với môi trường sự vật xung quanh lúc nào cũng tràn đầy, dừng để cơm áo gạo tiền nó vùi dập như em hì hì. CẦm máy nửa năm rồi, giờ em mới lờ mờ biết khẩu và tốc là cái "quái" gì, thế nhưng em vẫn cứ chụp xả láng .
    @Hitamisu: đồng ý với bác "Túc tắc" hoặc "Thong thả" em thấy hợp hơn.
    @ Ongbom: ở ảnh của bác, cái gì cũng có đôi, mỗi cái bàn và hòn đảo là cô đơn :D.
    @Nobi: ảnh hay bác ạ, em thích cái nội dung lắm.
    I Love the Beauty

Em không biết có phải là đời thường không nữa. Các bác góp ý hộ. Ảnh nguyên bảm nên sử lý hậu kỳ thế nào cho đẹp và ấn tượng hơn. Em đặt tên là "Cô đơn" . Cái gì cũng có đôi nhưng vẫn cô đơn nhỉ

Cô đơn em lại nhớ đến chữ ký trước đây của chị Ubee. bây giờ thay đổi rồi
    Chi @Ubee em chót want nên lỡ Bóp HERE đành phải hỏi chị (vốn trước đây hay giấu dốt không dám hỏi ai chỉ tự suy ngẫm thôi) làm sao có được tấm ảnh này?

Còn tấm này mắt và mồm quá đẹp. Đủ để diễn tả tất cả thế giới

Còn đây có phải hoa dâm bụt không hả chị?

Em thích ý tưởng của tấm hình này. Nhất là cánh hoa trên bàn

Chị @Ubee trẻ tuổi mà ... ghê )
    Ộ ôi,hóa ra bác bóp thiệt à ).Bác đã mang hình trên nhà em vào đây hỏi thì em cũng chân thành trả lời bác,anh MT nói đúng đấy bác,em cầm máy hơn 2 tháng và trình pts cũng bằng ấy tuổi.Ko hơn gì bác đâu,cơ bản là cảm xúc của mình thôi bác ạ.Bác có đam mê và cảm xúc bác sẽ có những bức ảnh nói lên những điều đó nơi bác thôi.Ảnh thay lời mà.Thơ thẩn là thứ em thỉnh thoảng hay "lẩn thẩn" nốt.

Tấm thứ 1.Cực kỳ đơn giản.Em chụp bà chị gái lúc bà ấy đang ngồi ôm lap.Góc chụp y nguyên,ko crop lại.tấm này chủ đạo là photoshop thần chưởng bác ạ.Chỉ cần có 1 mẫu có đường nét gương mặt nhìn nghiêng đẹp,da đẹp,những thứ còn lại thì là sản phẩm của pts hết.hihi

Tấm thứ 2 thì lại dễ nữa.chỉ đơn giản là em chụp giọt nước trên cánh hoa hồng,do góc chụp nên....tấm này do ý đồ em đen tối nên em chuyển tone màu thành như bác thấy,đây là hình màu hoa gốc mà ban đầu em định up.

Tấm thứ 3: Là hình con trai của 1 anh thợ xăm hình,em thấy bé xinh nên chụp,hình em bé thường ko phải làm gì nhiều,em blend nhẹ màu xanh hình này là để tập blend thôi chứ cũng ko nhiều lớp bác ạ.

Tấm thứ 4: Đúng là hoa dâm bụt

Tấm thứ 5: Tấm này là nhờ cafe với anh Mắt Toét,2 anh em ngứa ngáy chân tay nên em có nó.Cái này em và anh MT shot nhiều tấm nhưng em thích tấm này phần nữa vì cái Back Ground có dàn hoa mờ mờ tạo thành 1 vòng quanh ly đến cái cuối cùng là bông hoa thật ở trên ly,hihi...

Cám ơn bác đã nhiệt tình bóp để ghé nhà em xem ảnh.Bác thích mảng đời thường,cũng là 1 điều thú vị với ng mới tập toẹt.Sẵn sàng trao đổi những gì trong khả năng của em và cũng mong được học hỏi nhiều.Đợi xem nhiều ảnh đẹp của bác.Chúc bác và các bác khác có nhiều ảnh đẹp.Em vẫn vào box "Đời thường.." đầu tiên mỗi khi vào vnpt.
    Được sửa bởi Ubee lúc 01:25 AM ngày 10-04-2011
    Đừng YÊU 1 người 2 lần mà hãy yêu 1 lần 2 người

Em không biết có phải là đời thường không nữa. Các bác góp ý hộ. Ảnh nguyên bảm nên sử lý hậu kỳ thế nào cho đẹp và ấn tượng hơn. Em đặt tên là "Cô đơn" . Cái gì cũng có đôi nhưng vẫn cô đơn nhỉ

Cô đơn em lại nhớ đến chữ ký trước đây của chị Ubee. bây giờ thay đổi rồi
    Em xin phép bác retouch lại 1 tí,hy vọng là bác thích.
    Được sửa bởi Ubee lúc 01:52 AM ngày 10-04-2011
    Đừng YÊU 1 người 2 lần mà hãy yêu 1 lần 2 người

Hình như cái tấm thứ 5 là bác tạo cảnh mà, vì mình thấy hoa nằm phía trước cái ly

Tay em cũng ngang, xin được góp ảnh vào đây

Cafe sáng by dragonboydl, on Flickr

Đường không tự có, đường do người đi mà thành.

em nghĩ ko tay ngang chút nào.

Trang 38 / 197 Đầu tiênĐầu tiên ... 2836373839404888138 ... Cuối cùngCuối cùng