Trang 37 / 197 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787137 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 361 đến 370 / 1962

Chủ đề: Đời thừơng qua góc máy của một tay ngang.

Em cũng rất thích chụp ảnh đời thường không biết có phải vì mới biết chụp nên chụp chân dung không đẹp, không theo nổi bạn bè chụp gái tin hay không nữa.
    Sau hơn 1h30' xem chủ đề này càng củng cố cho em, người mới tập chụp niềm đam mê chụp ảnh đời thường.
    Các Bác @Mắt Toét @tocvanghoe và Chị @Ubee chụp ảnh rất đẹp, bố cục chặt chẽ và có nhiều ý tưởng, cách nhìn cuộc sống rất tuyệt vời em xin cắp cặp theo học hỏi.
    Em rất tâm đắc với bác @Mắt Toét về quan điểm hãy cho bức ảnh 1 cái tên, nó thể hiện được ý tưởng của tác giả và nội tâm của bức ảnh. Dù cho cái tên có khi là "không tên".
    Chị @Ubee có những vần thơ hay tuyệt để đặt tên cho bức ảnh. Em học văn hơi giốt nhưng thích đọc nhưng vần thơ hay và cố để hiểu được ý nghĩ của những vần thơ đó.
    Bác @tocvanghoe chắc là ở quận Hoàn Kiếm. Em thấy bác chụp rất nhiều ảnh ở khu phố cổ. Em võ đoàn thế có sai thì bác bảo nhé. Vì em ở gần bác nên hôm nào xin được thỉnh giáo bác trước.
    Có cái cây này em ngày nào cũng nhìn thấy. Thấy rất đẹp nhưng chưa chụp được bức ảnh nào có góc máy chụp đẹp được như bác.
    Quote Được gửi bởi tocvanghoe View Post
    Hà nội mùa lộc vừng thay lá
    Em xin đóng góp bức ảnh có gì các bác chỉ giáo cho e với
    "Muộn giờ"

Em mới tập chụp nên chưa có nhiều ảnh. Nhưng sẽ cố chụp nhiều để các bác dậy bảo thêm.
    Được sửa bởi ongbom lúc 11:00 PM ngày 07-04-2011

@ongbom: Nhà em tít dưới bến xe phía Nam cơ, ảnh phố cổ là do em hay lang thang vào ngày nghỉ thôi bác ạ. Chúc bác có nhiều ảnh đẹp nhé, em cả 2 tuần nay chả được cái ảnh nào ra hồn cả, nên đành lục cơm nguội ra up cho vui
    Đường không tự có, đường do người đi mà thành.

Quote Được gửi bởi ongbom View Post
    "Muộn giờ"

cái này giao thông buồn buồn chộp dc nè... lỗi đeo tai nghe khi tham gia lưu thông

nice
    -----------------------------------
    đủ 5 post ~~!

Đủ 5 post rồi đấy jờ bác có thể attach link rồi
    Lại là lộc vừng

Em không biết có phải là đời thường không nữa. Các bác góp ý hộ. Ảnh nguyên bảm nên sử lý hậu kỳ thế nào cho đẹp và ấn tượng hơn. Em đặt tên là "Cô đơn" . Cái gì cũng có đôi nhưng vẫn cô đơn nhỉ

Cô đơn em lại nhớ đến chữ ký trước đây của chị Ubee. bây giờ thay đổi rồi
    Chi @Ubee em chót want nên lỡ Bóp HERE đành phải hỏi chị (vốn trước đây hay giấu dốt không dám hỏi ai chỉ tự suy ngẫm thôi) làm sao có được tấm ảnh này?

Còn tấm này mắt và mồm quá đẹp. Đủ để diễn tả tất cả thế giới

Còn đây có phải hoa dâm bụt không hả chị?

Em thích ý tưởng của tấm hình này. Nhất là cánh hoa trên bàn

Chị @Ubee trẻ tuổi mà ... ghê )
    Được sửa bởi ongbom lúc 09:55 PM ngày 08-04-2011

Quote Được gửi bởi bestofstrongman View Post
    cái này giao thông buồn buồn chộp dc nè... lỗi đeo tai nghe khi tham gia lưu thông
    Chỉ cấm sử dụng ĐT thôi bác ơi không ai cấm nghe nhạc đâu. Luật phải hiểu rõ đừng theo cảm tính.
    Quote Được gửi bởi tocvanghoe View Post
    @ongbom: Nhà em tít dưới bến xe phía Nam cơ, ảnh phố cổ là do em hay lang thang vào ngày nghỉ thôi bác ạ.
    Hôm nào bác dự định lang thang lên phố cổ ới em 1 câu để em được học hỏi bác. nqahnpc@yahoo.com
    Được sửa bởi ongbom lúc 10:13 PM ngày 08-04-2011

@ongbom : bác có vẻ tâm huyết vụ ảnh ọt ghê , chắc cũng mới chơi giống em

bọn em cũng hay tụ tập mấy tay mới tập chơi, thường cuối tuần ( chiều CN ) hay ngồi ở cafe Hạnh 51 Nguyễn Hữu Huân khà khẫm , có mẫu thì chụp ko thì lại lang thang
    nếu bác có nhã hứng

Ảnh của bác đã lâu bây giờ mới xem .E thích tấm 1.

Trang 37 / 197 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787137 ... Cuối cùngCuối cùng