Trang 2 / 197 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 1962

Chủ đề: Đời thừơng qua góc máy của một tay ngang.

@ Daotiq: cảm ơn bác em là người con của Hà Nội, nhưng đang sinh sống ở TP HCM. Ảnh của em chưa dám nghĩ giải này giải kia đâu ạ, pót lên đây chưa thấy các Cụ vào lên án là em thấy may mắn lắm rồi ạ.

@ Ku_ken: em cảm ơn bác đã động viên, và cũng rất vui khi chia sẻ được cảm xúc với bác. Em chụp choạc cũng chỉ mong làm sao may mắn bắt được cái "hồn" của ảnh thôi ạ.

Nhân tiện "nhắc" cho bác nhớ thêm biển Ba Động luôn ạ. )
    6
    Được sửa bởi Mắt Toét lúc 09:09 AM ngày 21-10-2010
    I Love the Beauty

Em thích tấm này! Đẹp quá
    Bác chụp bằng 40D ha bác? Có thể cho em thông số và hoàn cảnh chụp không để em học tập

Cảm ơn bác, ảnh này em chụp khi di off cùng các bác Tân Bình hội quán tại Trà Vinh tháng vừa rồi ạ.
    Ảnh này em chụp bằng 40d, lens kit 28-80, phơi khoảng 10s với khẩu mở hết thì phải( trời thì mưa lâm thâm nữa, mà muỗi, bù mắt thì ...rất nhiều ) )
    I Love the Beauty

Mình thấy Mắt toét blend màu sắc rất là hợp lý, thik màu tím ở biển Ba Động, tuy nhiên thì Mắt Toét chỉnh lại đừong chân trời cho thẳng nữa là okay. Hình cô bé có nụ cười rất tuơi, ánh mắt rất hồn nhiên, có điều MT chỉnh soft quá :D
    Mình cũng dân HN, hnao` rảnh thì tụ tập để 8 về cụ rùa nha. T4S
    Chúc ngày vui

Hình có hồn ghê , cảm ơn đã cho xem hình .

@ alina: cảm ơn lời bình ảnh rất chính xác và tinh tế của bác ạ. MT sẽ đâu tư thêm cho những ảnh này hợp lý hơn ạ.
    Ngoài Hà Nội thì bạn bè và gia đình người thần MT ở cả ngoài đó, nếu có dịp gặp gỡ để 8 về cụ rùa hay đem cái máy ra hồ Gươm mà phơi đêm thì quá tuyệt ạ.
    @ Langthangsg 06: Cảm ơn bác đã động viên ạ.

Xin lên tiếp một cái nhìn hồn nhiên như.....! Em biết các bác đang nghĩ gì đấy nhá !

"Hóng"
    7
    Được sửa bởi Mắt Toét lúc 09:10 AM ngày 21-10-2010
    I Love the Beauty

Quote Được gửi bởi Mắt Toét View Post
    @PzoDop: cảm ơn bác đã khen. Mà em cũng chưa hiểu rõ thuật ngữ "thấu thị" là gì ạ thấy mỗi chữ "tốt" là em tự sướng thôi ạ.

Hix hix, sao chẳng bác nào chỉ em chi tiết chút zậy huhu?
    thường thì chúng ta từ tối mà nhìn ra sáng ( mắt thường ) thì sẽ quan sát dc không gian xung quanh rõ nét hơn,ngược lại chúng ta đứng ngoài nắng mà nhìn vào trong chỗ râm hoặc tối thì chúng ta sẽ ko nhìn thây gì cả ( bác cứ đi trên phỗ lúc 12h trưa giữa nắng rồi nhìn vào những con ngõ nhỏ sâu hun hun xem có thấy trong ngõ có những gì ko hehe ) đối với ảnh cũng vậy,như tấm số 4 của bác chẳng hạn.phần tiền cảnh ( bức tường,nền đất) thì mật độ tối nhất,rồi từ phần tiền cảnh đến chủ thể là 2 ông sư thì mật độ sáng dần sáng dần,những góc chụp như vậy sẽ mang lại chiều sâu và thấu thị rất tốt. tuy nhiên thấu thị còn rất nhiều cách để chúng ta khai thác nó ( dùng góc rộng , sắp đặt bố cục gần to xa nhỏ , dùng mật độ ánh sáng tạo nên chiều sâu của ảnh ) cái mà em thấy tốt ở ảnh của bác là chọn góc độ thu hình tốt để tạo chiều sâu,thấu thị của ảnh.
    thân bác !

Ồ, quả nhiên em đã sáng mắt hơn nhiều, cảm ơn bác.
    I Love the Beauty

ảnh có hồn quá,up tiếp đi bác

Xin chân thành cảm ơn các bác đã nhẹ tay, không nỡ cắt đứt niềm đam mê mới nhen nhóm của em ạ.

Tấm này em muốn đặc tả một chân dung với màu da xạm vì nắng và gió nhưng thật rắn rỏi, ánh mắt hơi âu lo nhưng le lói hy vọng của Lão Ngư nghèo bên biển Ba Động ạ.
    8
    Được sửa bởi Mắt Toét lúc 09:10 AM ngày 21-10-2010
    I Love the Beauty

Trang 2 / 197 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng