Trang 5 / 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 1240

Chủ đề: Ăn chơi phải sướng

đang nằm trong nhóm làm nghề tay trái , nay xin chuyển về nhóm dậy thì thôi .

Lens: zoom lens là nhất, đỡ phải chạy đi chạy lại, đứng lên ngồi xuống, ngó ngó nghiêng nghiêng cho dùng fix lens, các cụ chơi kit lens cũng được, không thì bán đi, làm hẳn cái 18-200 cho tiện. Ngồi ở dưới vẫn chụp được Bí thư, các lãnh đạo thành ủy phát biểu. Các cụ lại như phóng viên !

Đang tínhh bán em AFS 18-200 mà nghe bác khuyên thế này chắc em phải giữ lại thôi, khổ cái em đang dùng body Fx cũng có chế độ crop xuống cho lens DX nhưng hơi phí chút phải không bác...he..he...
    Thanks bác!
    Được sửa bởi khi_90 lúc 12:09 PM ngày 11-09-2010
    0917 775 789
    FLICK

Chắc em thuộc nhóm 0,5 quá. Em chỉ căn cứ vào số tiền đầu tư cho sự sung sướng thôi chứ không hẳn các tiêu bác JD nêu ra cho mỗi nhóm. Em chỉ mới đầu tư mức 500 USD thôi. Vậy cũng tạm sướng rồi bác ợ.
    Cám ơn bác JD nhiều về những bài tư vấn của bác. Đặc biệt là bài D40 í. Những bài viết này giúp em yên tâm với thiết bị nhà nghèo hơn.
    À, mà đọc bài của bác em phải rón rén lắm nếu không muốn đạp phải "cứt", tần số xuất hiện của từ này khá nhiều. Văn phong của bác đặc biệt thật.

bài hay quá bác JD ơi, em thuộc đối tượng 1 chỉ chụp choẹt gia đình con cái cho vui thôi.
    Bác "choilachinh": nếu em chỉ có 500 USD thì em làm con LX3 cho nó lành bác ạ
    X100

Tâm đắc nhất câu " Chơi ảnh chứ không chơi máy ..." Khổ 1 nôi~ xứ ta là xứ ngèo hạng nhất nhì thế giới ,nhưng hê~ cứ có cái máy version mới nào là nhiều bác lại đâm đầu phải lên đời cho bằng được .Rồi cung~ lại không biết mình đang tìm kiếm cái chi hết

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    . Muốn chiến đấu được với hội amateur chụp free thì chỉ có thể dựa vào ánh sáng.... Tuy nhiên, chụp thương mại kiểu này thì muốn xác định TRÌNH ĐỘ PRO bằng cách nào, câu trả lời là ÁNH SÁNG.
    Câu này hay phết. Cụ James tuổi hổ (chắc là đời 74, hay 86?) lông lá không biết đã ngả màu chưa, kinh nghiệm cầm máy nhiều, cụ nói nhiều cầu đúng, ngạc nhiên là đúng ngay với điều kiện sống của các cháu trong nước (mặc dù cụ chắc sống ở mẽo). Nhưng thưa cụ, trong nước cái sỹ diện nó to lắm lắm, cái oai, cái tiếng, cái phèn la, chũm chọe át cả màu sắc, với ánh sáng. Biển hiệu to, máy bự, len lớn, nhiều giúp việc lăng xăng, ảnh to bằng cái mẹt lồng khung hóa lá...kiếm khách dễ hơn với các cháu chỉ thích ánh sáng, bố cục he he
    Body to ra, lens thì bé lại, may mà còn zoom!

Không biết các Bác sao chứ mỗi khi em đọc bài của Bác JD viết lần nào cũng thấy SƯỚNG.

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    Ai cũng có thể mua thiết bị để sướng, nhưng không phải ai cũng có thể chụp ra ảnh đẹp để sướng đâu.
    Tâm đắc với bác câu này !
    Think you can or think you can't , you are always right

Tiêu rùi đọc xong em thấy mình thuộc dạng sướng với thiết bị chứ ko phải với ảnh, phải tu tỉnh thôi :-ss

Khoái cái cách viết tưng tửng của bác JD từ nào giờ, lâu lâu cứ phải chửi đổng lên mới chịu được. Mắc cười quá đi mất, thế hôm nào bác rảnh E mời bác ly cafe StarBuck nhá

Trang 5 / 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... Cuối cùngCuối cùng