Trang 16 / 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 331

Chủ đề: Đạo ảnh kí

Đề nghị bác nào bị chôm ảnh phải làm mạnh vụ này mới được, ko nên xuê xoa bỏ qua

Quote Được gửi bởi Kénpy View Post
    Em đang tự hỏi, khi lên nhận giải BTC hỏi : "em có thể miêu tả em chụp bức ảnh này trong trường hợp nào không?". Không biết cu cậu trả lời sao nhỉ?!
    Ôi em nghĩ ku cậu đã tính trước rồi, chắc sẽ là tình cờ trong 1 chuyến du lịch gì đó em bắt gặp dc và chụp thôi
    Không biết chụp hình, chỉ đi ké ngắm mẫu sống qua ngày

Trước mắt ku này sau khi ra trường sẽ ko dc nhận vào ít nhất 3 ngân hàng: BIDV, Sacombank, Agribank...Em thề...

Mấy bữa nay hình ảnh của bạn này tràn ngập các diễn đàn, facebook...
    Không hiểu trước khi chôm ảnh người khác đi thi bạn này có nghĩ đến tình huống này không!
    Thật xấu hổ! giờ thì không biết ăn nói với gia đình, bạn bè, người yêu sao đây?
    Một sự trả giá quá đắt!
    Mệt... không ký nữa!

hi hi hi em nghĩ là ban đầu bạn ấy cũng thik được ảnh của mình tràn ngập các diễn đàn và FB đấy chứ nếu như không bị phanh phui ra, ôi em chẳng dám nghĩ bạn ấy sẽ thế nào, chắc bạn ấy nên đi ghép tim đá và thần kinh sắt mới chịu nổi nhỉ

Thú thiệt em không biết bên kia có khả năng về tin học như thế nào. Nhưng nếu có người dám tới trước cửa nhà em chửi đổng thì em cũng vác dao ra rượt.

Em thách bên dám làm vnphoto ngưng hoạt động một tháng đó.

Thôi các bác việc chính là người cần kiếm chứ không phải 4rum hay trường của người ta vì cả trường và 4rum đều không xúi hắn làm và cũng không biết gì cả, anh em nhà mình cứ lôi vào nên cũng nóng mặt mà la làng thôi mà ^^

ĐỪNG LÔI 4RUM CON NGƯỜI TA VÀ TRƯỜNG NÀO NỮA CÁC BÁC ƠI
    Không biết chụp hình, chỉ đi ké ngắm mẫu sống qua ngày

XL muốn các bạn nên ngừng việc mang chuyện của diễn đàn SVNH vào đây nói, chuyện là của người ăn cắp ảnh, tác giả thật và các hãng tổ chức cuộc thi, không liên quan gì đến Diễn đàn SVNH . Ngoài ra xin nói rõ là BQT VNPHOTO không cử ai sang nói chuyện với BQT SVNH với danh nghĩa đại diện VNPHOTO cả, tất cả các việc của BQT diễn đàn SVNH trao đổi với ai là việc của họ và cá nhân kia.
    Được sửa bởi xichlo lúc 11:39 AM ngày 11-09-2010
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Em là em rất ư là bức xúc. Và e thấy các tác giả những bức ảnh trên chưa thực sự tâm huyét với những tấm ảnh mình chụp. Ảnh mình chụp tâm huyết thì thằng nào lỡ lấy post lên 4rum khoe mình chụp cũng điên tiết lên mà cốc đầu cho em nó vài caí chứ huống chi đây là lấy đi thi roi62 cả nhận giaỉ. EM là em ko khoan dung dc như thế rồi :D
    Có 1 vài ý kiến mong dc khoan dung, nhưng các bác cần xem xét thaí độ của bị caó, chắc chắn bị caó đã biết dc những thông tin này và vẫn âm thầm đem ảnh dự thi. ko có 1 lời xin lỗi xác đáng thì ko đáng để khoan dung.Cơ bản 2 từ khoan dung ko nên áp dụng trong trường hợp này. Không công bố thông tin cá nhân e thấy ko hợp lí, giống như ăn cướp bị phán 20 năm tù còn gia đình bị caó và chính quyền thông baó em nó đi di cư 20 nămmới quay về vậy.

Mong là trường hợp này ra ngô ra khoai không như cái kiểu bác Văn Quyến bán cả tổ quốc nhận 1 đống tiền rồi giờ lại quay về đại diện cho Việt Nam. Nêú giaỉ quyết êm thấm thì mai sau chẳng trách dc những thế hệ trẻ chấp nhận caí giá quá rẽ để làm đạo tặc thế này.

Đôi khi noí vui ko biết bác này sau này có dạy con caí kiểu " bố ko có tiền cho con đóng tiền học, con nên bắt chước bố ngày xưa, dạo 1 vòng mạng thấy hình nào đẹp mang đi thi dc khối tiền con ạ, lỡ có phát hiện thay vài cái sim, chuyển chỗ khác trọ là xong "
    Được sửa bởi coxanhsg lúc 11:42 AM ngày 11-09-2010
    Nguyễn Hoàng Huy - 0909 111 089
    My Photos

Quote Được gửi bởi longkonica View Post
    em xin chút ý kiến, về việc đạo ảnh quá rõ ràng và có hệ thống. Em không đồng ý với một số ý kiến cho là bồng bột tuổi trẻ được, nếu là đạo ảnh chỉ để được POW,CS hay là phi lợi nhuận thì có thể bỏ qua nhưng còn chuyện này là đạo ảnh để đem đi dự thi và lĩnh giải ( kiếm tiền ) là khác, việc này nếu không giải quyết rõ ràng và ổn thỏa sẽ ảnh hưởng đến nhưng chú bác, anh chị em đam mê chụp ảnh của chúng ta, ảnh hưởng đến uy tín của mọi người. Ở các nước khác vần đề bản quyền rất căng và rõ ràng, nếu chúng ta không giải quyết ổn thỏa sao hội nhập với các nước khác đây. Em xin góp vài ý kiến

Mình đồng ý với bạn. Khi post và chia sẻ ảnh trên mạng tức là chúng ta cũng đã chấp nhận phần nào chuyện ai cũng có thể copy về dùng với mục đích riêng như sưu tầm, trang trí blog riêng, để ngắm ... - tóm lại là phi lợi nhuận, vô thưởng vô phạt. Đằng này việc cậu chàng liên tục đạo ảnh với mục đích kiếm tiền thì không thể xuê xoa được.

Theo dõi hết comment của các bác, mình tự hỏi liệu các bác sẽ đưa câu chuyện này đến đâu? Bác chủ ảnh có khi bảo "Em nó xin lỗi và hứa không tái phạm là được" vì bác không thích lôi thôi pháp lý nhưng bác có sure cái chú ăn cắp quen tay này sẽ bỏ nghề không? Chẳng nhẽ chỉ cần 1 lời xin lỗi là có thể bỏ qua chuyện cố tình đạo ảnh?

Trang 16 / 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... Cuối cùngCuối cùng