Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Hỏi về lỗi err 20 của 5dmark II

Hỏi về lỗi err 20 của 5dmark II

các bác làm ơn giúp em. em đang dùng canon 5d mark 2 sau khi chụp đựơc vài hình thì bị báo error 20 (lcd trên máy thông báo hãy tắt máy và tháo pin và lắp lại pin)em làm rất nhiều lần nhưng kết quả = error 20..thay đổi lens = error 20.nhưng khi dung lượng pin xuống còn 2 gạch thì hiện tượng error 20 giảm dần.dung lượng pin còn 1 gạch thì hết báo error 20.em thử sạc pin lại ..pin đầy = kết quả error 20 lại tiếp tục.có bác nào biết cách khắc phục xin chỉ dùm em.
    Em cám ơn nhiều!

Bác thử tắt máy, tháo pin chính và pin backup (pin đồng tiền giống như pin CMOS máy tính) ra luôn! Rồi thử lại với lens Canon khác, lens chắc chắn còn vận hàng okie nhé. Nếu còn xảy ra tiếp Bác tìm 1 cục pin khác gắn vào bắn thử, nếu hết chắc là do pin.

Hoặc còn nữa thì đem lên LBM thôi Bác! Lỗi eror 20 này thì em đọc trong manual 5Dmk2 cũng chỉ làm thế, chẳng nói chính xác là do nguyên nhân nào cả.

em dùng Cannon 50D,cũng thỉnh thoảng bị lỗi Error 30 (tắt máy và khởi động lại hoặc tháo pin ra lắp lại)...cứ như vậy thì xài tiếp rồi bị tiếp (không nhất định số lần chụp hay thời gian là bị lỗi). Có bác nào biết nguyên nhân tại sao không?

Đây là những lổi nghiệm trọng đó bác,

10 Malfunctions related to files have been detected.(*1)
    20 Malfunctions related to the mechanical have been detected. -> trục trặc liên quan hệ thống cơ
    30 Malfunctions related to the shutter have been detected. -> trục trặc liên quan đến màn chập.
    40 Malfunctions related to the power source have been detected.
    50 Malfunctions related to the electric control have been detected.
    70 Malfunctions related to images have been detected.
    80 Malfunctions related to the electric control or images have been detected.
    99 Malfunctions related to the mechanical charge mechanism have been detected.

bác nên chuyển đến dịch vụ canon cho họ sửa chữa thì tốt nhất