Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Kell Fung 's

Quote Được gửi bởi ariesvn View Post
    Mình cũng newbie thôi nên khá thông cảm với bạn, với newbie mà các bác comment quá ngắn hoặc dùng từ chuyên nghành quá thì họ không hiểu, hoặc hiểu sai. Nhiều khi reply khiến các bác thấy khó chịu vì cho là không chịu tiếp thu...
    Chi bằng giải thích kỹ 1 tý, mình cũng qua cảm nhận cá nhân và tìm hiểu mà đưa ra lời giải thích này, có thể không đúng hoặc ko chính xác các bác bỏ quá cho và chỉ bảo thêm nhé.

Màu bệt mình nghĩ như nghĩa của nó, do kỹ thuật chỉnh tông màu của bạn làm hình ảnh bị mất nét, mất chiều sâu và các điểm nhấn quan trọng của bức hình. Khiến cho người xem có cảm giác "bệt" và tất nhiên là hình sẽ không đẹp.
    Bạn thử xem lại những tấm hình sau và tự so sánh nhé:

1. Hình của bạn:

2. Hình của bạn sophandudoi

3. Của bạn Jasmin:

4. Hoặc của ProK nè

Chúc bạn mau tiến bộ ^^
    Cảm ơn bạn, mình nghĩ nếu tăng tưởng phản lên 1 chút sẽ đỡ hơn. Thực ra lúc retouch mình cũng k biết có nên xoá lớp soil clour đầu khiến hình mất tương phản đi ko. LỚp màu đó làm hình có cảm giác hơi mờ nhạt vậy đó. Hihi song mình nghĩ thấy hay hay nên để. Nhưng xem ra cái hay hay đó lại phá hết hình rồi.
    Mình sẽ rút kinh nghiệm ở bộ ảnh sau.
    Thanks b nhiều lắm ^^ Mình thích cách giải thích của ban. Giúp mình dễ hiểu và dễ so sánh.

Tại mình cũng mới tập tành như bạn thôi, mà hình như thấy quen quen ^^ Có phải trong nhóm OG không nhỉ? Hồi off với TDG và BHG tài cù lao Phước Thiện mình có đi

Màu nhìn khó chịu quá bác

Quote Được gửi bởi ariesvn View Post
    Tại mình cũng mới tập tành như bạn thôi, mà hình như thấy quen quen ^^ Có phải trong nhóm OG không nhỉ? Hồi off với TDG và BHG tài cù lao Phước Thiện mình có đi
    hi mình k có tham gia nhóm trên đây. Mình mới chơi còn hơn bạn đó. ^^ mới cầm máy dc 2 tuần a. :p

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123