Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Last Days of summer

Unhappy Last Days of summer

Em mới cầm máy dc gần 1 tháng, chính thức chụp được 1 tuần. :D Thế nên 100% gà con ạ. E đã cố gắng nhưng hình vẫn bị out quá. Các anh nhận xét hình giúp e nhận xét về màu sắc và nếu dc góp ý cho e cách điều chỉnh thông số với ạ. :( e tự down mạng về đọc rùi cầm chụp bừa, nhưng hình cứ bị out. Bùn hic hic.. ai nhận làm đệ tử thì tốt quá ^^
    p/s e là g. 30d + lens fix 50 1.8 ( e đã tự nhận là hình out nét rồi, nên các bác thông cảm đừng lặp lại nữa ^^ mà giúp e cách chỉnh thông số hoặc kinh nghiệm để e tốt hơn.Nếu chỉ tận tay thì càng tốt ) Thực sự e không muốn post hình vì biết trình mình chưa đủ. Nhưng bạn khuyên nên để mọi ng góp ý và nhận xét mới mau tiến bộ dc. Rất mong dc các bác chỉ dạy.
    Chào lại những ngày hè cuối...
    Đem thu về
    Và tạm biệt tiếng ve.
    1

2

3
    Được sửa bởi mituot88 lúc 12:02 AM ngày 29-08-2010

4

5

6

7

8
    Được sửa bởi mituot88 lúc 12:00 AM ngày 29-08-2010

bộ ảnh tone vàng này mình thấy ko hợp lắm :P do mắt mình nhìn thấy vậy thôi
    ảnh bạn chụp crop hơi chật, nhiều hình out net, da mod trắng toát, màu da ko đều hì.....
    TFS
    Được sửa bởi huynguyen0901 lúc 11:49 PM ngày 28-08-2010

Quote Được gửi bởi huynguyen0901 View Post
    bộ ảnh tone vàng này mình thấy ko hợp lắm :P do mắt mình nhìn thấy vậy thôi
    ảnh bạn chụp crop hơi chật, nhiều hình out net, da mod trắng toát, màu da ko đều hì.....
    TFS
    hihi thanks bạn, thật sự tay mình còn yếu quá chụp chưa nét dc. Không biết thời gian tới có tốt dc hơn ko nữa.
    Cũng k biết chỉnh chế độ nên để awb k hiểu sao da mẫu ăn hình mà trắng sáng vậy luôn :(. Còn tone màu thì mình để đại, thấy lá vàng hợp với thu về nên để vậy :D. Cảm ơn đã nhận xét :p

bạn khử ko hết color trên lá nên vùng viền lá vẫn còn xót màu green

Quote Được gửi bởi huynguyen0901 View Post
    bạn khử ko hết color trên lá nên vùng viền lá vẫn còn xót màu green
    uh mình biết lỗi chỗ đó mà lỡ retouch mất rồi nên dính lại da mẫu luôn. Chắc làm lại hì hì, lúc làm action nên k để ý

bạn mở khẩu bao nhiêu thế, mình cảm giác bạn chụp ở khẩu lớn quá nên mẫu mới ko rõ nét. thường thì chân dung mình thấy F2.8 là hợp

Quote Được gửi bởi zusuke View Post
    bạn mở khẩu bao nhiêu thế, mình cảm giác bạn chụp ở khẩu lớn quá nên mẫu mới ko rõ nét. thường thì chân dung mình thấy F2.8 là hợp
    Dạ đúng rồi, e thích hình mờ mờ ảo ảo nên ham hố mở khẩu có 1.8 thôi :(.. hic..Để mình chỉnh lên xem sao. Thanks :X Nhưng chỉ sợ do tay. Chắc phải đi tập tạ
    Được sửa bởi mituot88 lúc 12:32 AM ngày 29-08-2010

hihi, 1.8 thì DOF mỏng lắm, bạn lấy nét vào cái mũi thì cái mặt bị mờ, thử 2.8 đi bạn, chứ 1.8 tay có xịn bắn cũng ko thể rõ hết mặt dc :D

Quote Được gửi bởi zusuke View Post
    hihi, 1.8 thì DOF mỏng lắm, bạn lấy nét vào cái mũi thì cái mặt bị mờ, thử 2.8 đi bạn, chứ 1.8 tay có xịn bắn cũng ko thể rõ hết mặt dc :D
    chụp gần thì mình lấy nét vào mắt ý còn xa cũng vậy nhưng k nổi. Lần tới mình sẽ thử điều chỉnh lại. Hi vọng nét hơn. Mình cần chi tiết khuôn mặt nét thôi. Xung quanh hơi ảo tý thì tuyệt :X

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng