Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 61

Chủ đề: Hà Nội: Xưa & Nay

Bác có cái dự án hay quá Lúc nào rảnh em góp mấy cái .
    Hồi trc rảnh rỗi có lần cả hội đã rủ nhau thi chụp giống nhất cái ảnh góc Ngã tư Tràng Tiền-Bách Hóa tổng hợp để phán các cụ chụp bằng len gì ^-^.
    Có một số ảnh sưu tầm của các cụ Tây về Hn xưa, bác Xtriky xem có thêm đc chút tư liệu gì không
    http://hinhxua.free.fr/autrefois/doc...quard_5_vn.htm
    P/S: Ngon mời các bác xơi
    http://pategan.photoshop.com

@pategan: Cảm ơn bạn nhiều nhé. Trong cái link của bạn có rất nhiều ảnh hay mà mình chưa có. Rất mừng nếu có nhiều bạn tham gia cùng thực hiện ý tưởng này.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cầu Long Biên

Xưa

Nay
    Tiên trách kỷ, hậu trách lens :P

Rạp Công Nhân

Một trong những rạp chiếu phim đầu tiên của Hà Nội.

Xưa

Nay

topic hay và ý nghĩa quá,và thật sự là công phu

tiếp đi bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :D

chà ôi thích thích iem thích nhứt chủ đề này, mấy lần iem cũng định đi làm chủ đề này rồi cơ mà .... haizzz

một topic mang đầy ý nghĩa, cảm ơn bác chủ.

@PzoDop, shine & nokiabeo: Cảm ơn các bác đã ghé thăm. Nếu có thời gian thì các bác tham gia cùng cho vui nhé.

-------------------------------------------------------------------------------
    Hàm cá mập

Thú thực là mình cũng không biết tên thật của công trình này là gì nữa. Có lẽ cái tên "Hàm cá mập" mà mọi người quen mồm gọi là dựa theo hình dáng của toà nhà gần giống như con cá mập. Đây cũng không phải là tòa nhà có lịch sử lâu đời ở HN. Tuy nhiên theo mình thì cái "Hàm cá mập" này có một ý nghĩa khá đặc biệt đối với HN. Đây là một công trình tiêu biểu và tiên phong cho những kiểu kiến trúc góp phần phá vỡ đi không gian khu vực Hồ Gươm và làm xấu đi bộ mặt của HN. Tôi là một người thuộc thế hệ trẻ và cũng không có ý nghĩ hoài niệm níu giữ nhiều với quá khứ. Tôi vẫn hiểu rằng, với thời gian và sự phát triển mạnh mẽ của mình HN sẽ có thêm nhiều công trình mới đại diện cho một thời kỳ mới. Nhưng tôi cũng tin rằng chúng ta có thể xây những công trình rất đẹp và hiện đại tại vị trí này mà vẫn có thể hài hòa với không gian xung quanh của Hồ Gươm.

Xưa - Lúc đang xây dựng

Nay

tuyệt vời. không có lời nào diễn tả hết cảm giác của em lúc này bác ạ. Cảm ơn những bức ảnh đầy hoài niệm của bác. Yêu HN vô cùng.

Chủ đề của bác chủ quá hay, rất đáng thực hiện khi mà sắp đến dịp kỷ niệm 1000 năm, Bộ này bác chụp toàn bằng máy film ạ?
    Nếu có dịp bác cho e tham gia chụp cùng bác với nhé, bác PM cho e cái số cầm tay của bác đi, e muốn tham gia với bác quá.
    Thanks bác
    NIKON CANON

Thanks bác chủ đã share những bộ ảnh đẹp , chúc bác thành công .

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng