Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Cho mình hỏi cách dùng D3000 :)

Smile Cho mình hỏi cách dùng D3000 :)

Mình chưa đc học cơ bản j cả mà mới đc tặng e D3000 nên còn đg loay hoay lắm. A c e nào đã dùng rồi thì e xin chỉ giáo ít kinh nghiệm đc k ah? Mà e mê nhất là mấy khoản chụp bokeh nên rất mong mọi người để tâm dạy e với :D Tks mọi người nhìu nhìu luôn :x

2 đứa mình bắt tay nhau được rùi áh :(
    Mình cũng mới mua D3000 nhưng còn gà wá...chưa bít gì hết trơn
    Mấy anh chị pro trên này hướng dẫn 2 đứa em với

hiiiiiiiii vụ này thì kiếm ai gần nhà mình, rồi mời 1 chầu caffe, mất 1 buổi là bắt đầu cầm máy và yên tâm bấm được hình rồi, còn đẹp hay không là chuyện khác nhe bạn.

ở bình thạnh thì nhắn mình, rảnh thì ngồi caffe, amatơ cả nên sẵn kết hội đi shot chung nè.

Mình mua khoảng 1 tháng D3000 nên muốn tham gia mấy bạn để học hỏi thêm ,

Các bạn nên tập trung lại rồi chia sẽ kinh nghiệm cho nhau, có cái quyển manual kèm theo cũng hướng dẫn rất chi tiết rồi.

Tham gia lập hội D3000 & D5000 chung đi nào, cùng dòng entry level, sử dụng lens như nhau, lâu lâu off rút kinh nghiệm... newbie với newbie nói chuyện dễ hiểu nhau hơn ;)
    Nikon D5000 D90 D610 ;)

Cách dùng đơn giản lắm bạn à, chỉ cần sạc pin, lắp ống, thẻ nhớ vào, tháo cover lens ra, chọn một chế độ chụp nào đấy, chĩa ống vào mẫu, bấm nửa nút chụp để lấy nét, rồi "xoạch" là xong! ^^!
    Đùa vậy thôi, bạn phải hỏi trong trường hợp cụ thể nào chứ, tốt nhất nghiên cứu thêm User Manual và diễn đàn này. Chúc bạn sớm có những bức ảnh đẹp

Chắc bạn cũng nắm được những khái niệm cơ bản của khẩu, tốc, ISO, các chế độ chụp, đo sáng, lấy nét... rồi mới mua DSLR. Còn cách chỉnh mấy thông số đó ra sao trên các body, bấm vào đâu, xoay vặn gì thì trong quyển manual ghi rõ lắm bác ạ, có hình minh họa luôn mà.

Quote Được gửi bởi lienlinh View Post
    Mình chưa đc học cơ bản j cả mà mới đc tặng e D3000 nên còn đg loay hoay lắm. A c e nào đã dùng rồi thì e xin chỉ giáo ít kinh nghiệm đc k ah? Mà e mê nhất là mấy khoản chụp bokeh nên rất mong mọi người để tâm dạy e với :D Tks mọi người nhìu nhìu luôn :x
    Bro nên đọc kỹ cuốn hướng dẫn trước để biết cách chỉnh các thông số, rồi sau đó search trong forum vnphoto có rất nhiều topic hướng dẫn cách chụp bokeh...

EM cũng có con D3000, anh em ta lập hội gà mới vào chuồng thôi :D