Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: (req)Phần mềm tự động chỉnh sửa ảnh????

(req)Phần mềm tự động chỉnh sửa ảnh????

Các pác cho e hỏi phần mềm nào làm việc này okie nhất ạ??? Cái e cần là 1 soft tự động hoàn toàn.Kiểu như HP photo smart dc bán kèm với các máy tính HP chẳng hạn

cái này thì em chịu, em toàn vận động tay, chân, và mắt thôi hehe

Hix, nhà mình có vẻ toàn dân pro hay sao ý nhỉ.Hix,

Quote Được gửi bởi fantasylove View Post
    Hix, nhà mình có vẻ toàn dân pro hay sao ý nhỉ.Hix,
    Ko phải vậy,phần lớn các bác trên này " muốn làm được cái mình thích ,chứ ko phải thích có cái mình muốn."
    Em thích để tiền lương trong tủ chống ẩm ...!!!

Quote Được gửi bởi fantasylove View Post
    Các pác cho e hỏi phần mềm nào làm việc này okie nhất ạ??? Cái e cần là 1 soft tự động hoàn toàn.Kiểu như HP photo smart dc bán kèm với các máy tính HP chẳng hạn
    Thú thật nếu có cái phần mềm chỉnh dc mây trời theo-ý-em bằng một cái nhấp chuột lấy màu/mẫu thì em cũng chịu chi mua một cái. Hoặc là ấn lấy tông màu áp dụng cho tấm nào cũng dc em cũng chịu nữa.
    Rủi thay không có cái máy nào thông minh như vậy. Nên đa số em dùng phầm mềm tay-mắt-vài công cụ để chỉnh ảnh thôi

ko có đâu bác.nếu có thì hình sẽ bị lỗi hoặc rất xấu.tốt nhất bác tự làm là hay nhất.

Quote Được gửi bởi mr_free79 View Post
    ko có đâu bác.nếu có thì hình sẽ bị lỗi hoặc rất xấu.tốt nhất bác tự làm là hay nhất.
    Có mà pác.Pác nào dùng lap HP confirm lại cho e với.Tất nhiên là chỉnh tự động nó ko thể đạt được mong muốn như mình làm = tay được.Nhưng những phát mình chụp ảnh sinh nhật, đi chơi chẳng hạn.Ảnh chỉ mang tính chất lưu niệm thì có 1 cái tool nó tự cân = sáng, tự chỉnh contrass... để cho mình 1 tấm ảnh đẹp đến mức chấp nhận dc thì cũng okie mà pác.Chả nhẽ chụp buổi sn cả trăm kiểu, mang vào PS chỉnh tay từng cái 1 thì chít hở pác

Nếu em nhớ không nhầm thì Picasa có chức năng tự động cân chỉnh sáng tối cho tất cả các tấm ảnh. Tuy nhiên em chưa dùng bao giờ (và cũng không bao giờ có ý định dùng) nên chất lượng của nó em không biết.

HP Photosmart được cung cấp free mà, sao bác biết mà lại không dùng nhỉ
    http://www.hp.com/united-states/cons...ex_ww_eng.html
    Chỉ chụp Hoa và hoa. Chỉ thích DOF mỏng nhưng chụp toàn out nét

Quote Được gửi bởi Mitdac24581 View Post
    Nếu em nhớ không nhầm thì Picasa có chức năng tự động cân chỉnh sáng tối cho tất cả các tấm ảnh. Tuy nhiên em chưa dùng bao giờ (và cũng không bao giờ có ý định dùng) nên chất lượng của nó em không biết.

HP Photosmart được cung cấp free mà, sao bác biết mà lại không dùng nhỉ
    http://www.hp.com/united-states/cons...ex_ww_eng.html
    Free nhưng chỉ cài được trên máy HP thui pác à :| Trước e dùng HP thì cài được.h đào tẩu rùi, cài nó ko chịu nhận.Hix

Em ngu, ứ biết dùng cái HP Photosmart Essential 3.5 dzư lào cơ mà em cài trên 1 cái máy chả có tị tẹo HP nào (Laptop Dell, mouse Logitech, printer Epson, LCD ngoài Sony, tai nghe Platronic...) thấy nó chạy hoàn toàn bình thường.
    Chỉ chụp Hoa và hoa. Chỉ thích DOF mỏng nhưng chụp toàn out nét

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng