Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 164

Chủ đề: Offline trước Tết Âm lịch với các bác Bắc Mỹ

Quote Được gửi bởi apham
    Mời bác Hà xem 1 tí về Hà Giang do anh thanhcong67 đi vừa rồi nè http://www.vnphoto.net/forums/showth...ighlight=Giang
    Nếu anh không có thời gian đi thì còn nhiều địa danh ở xung quanh Saigon chụp lắm. Về chơi đi thôi
    Cám ơn apham, rất là chi tiết. Em mà gặp 2 bác thanhcong và thekid là em phải ngã nón chào bái phục. Man, chắc em đi không nỗi đâu, chắc tới Sapa là cùng , Năm rồi đi Death Valley, ngồi trên xe không mà đã thấy phê rồi huống hồ gì lái "ngựa sắt", hic chắc em già rồi bác ơi chán thiệt
    Được sửa bởi hafoto lúc 03:03 PM ngày 25-10-2006

Các bác ui, em có lịch công tác bên Mỹ sắp tới rồi, kỳ này đi về trước Tết âm lịch nên có thể ăn đi chơi Sapa nữa
    27/1: SG - Narita
    28/1 - 30/1: Texas
    30/1: San Francisco
    31/1: San Jose
    1/2: Los Angeles
    3/2 - 7/2: Anaheim
    8/2: LA - Narita
    9/2: Narita - SGN

Kỳ này không không biết có ở lại thêm để đi Yosemite NP được hay không vì vé máy bay chuyến về toàn bộ đều full, càng gần Tết âm lịch thì waiting list càng dài nên. Mong có dịp gặp mí bác ở Cali tại đâu đó
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Hì, Tết năm rồi đi Sapa mà ko có máy, năm nay em cũng ăn Tết miền Bắc nữa. Nếu chương trình Sapa các bác sắp xếp được sớm trước Tết thì em cũng làm tiếp chuyến nữa cho vui (cũng có chút kinh nghiệm rồi) còn Hà Giang thì xa quá nên sợ không có đủ thời gian.

Tết này E ở nhà 1m (33 về quê rồi) nên Bác nào đi xa, hú E nhe...
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Bác Apham đi TX mà đi vùng nào thế ? Houston , Dallas hay Austin , San Antonio ?
    ....Cuộc đời đó có bao nhiêu mà hững hờ ......

Em dự tính đi Houston cùng với 1 người bạn. Em chưa đến chỗ này bao giờ nên không biết ở đây có gì hay không?
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trời!

Mỗi nơi ở có 1-2 ngày thế này thì làm sao mà chạy sang đi chơi cùng Apham được đây riêng thời gian đợi kiểm tra an ninh ở sân bay cho ngần này chặng bay là đã hết gần ngày rồi.

À có cái này dặn apham là đợt này bay sang Mỹ đừng có để đồ vệ sinh cá nhân như dầu thơm, kem đánh răng, ở hành lý xách tay nhé! Thậm chí cả nước suối đóng chai cầm theo để uống cũng phải rục rác đấy. Đây là cập nhất mới của kiểm tra an ninh sân bay.

Quote Được gửi bởi apham
    Em dự tính đi Houston cùng với 1 người bạn. Em chưa đến chỗ này bao giờ nên không biết ở đây có gì hay không?
    Houston có đông người Việt và là một thành phố lớn như NY , Los Angeles ..nhưng theo em thấy thì không có gì đặc sắc , không mang bản chất riêng của mình .
    Nếu bác muốn đi chụp ảnh đời thường ở Houston thì OK , hoặc đi xuống Galveston chụp mấy nhà máy lọc dầu ( nói trước biển ở đó bị ô nhiễm dơ và đen thui à ) . Còn nếu bác muốn chụp ảnh mang màu sắc Texas nghĩa là Tex-Mex ( TX - Mexico ) thì đi San Antonio có Riverwalk nổi tiếng và thành Alamo cũng như mấy cái nhà thờ cổ mấy trăm năm . Xong SA tiện đường đi Austin , capital của TX , có mấy cái lake thơ mộng lắm . SA cách Houston chừng 2 tiếng rưỡi lái xe , Austin cũng vậy , từ Austin đi SA khoảng hơn 1 tiếng
    Bác đi SA và Austin thì em nghĩ một ngày dẫn bác đi chơi vòng vòng, chụp hình và ăn đồ Mễ :lol:
    Từ Austin bác có thể bay thẳng về San Jose rất tiện , sáng có chuyến bay sớm lúc 6 giờ TX , sang đến San Jose chỉ mới có hơn 7 giờ , có cả ngày tha hồ mà đi chơi
    Được sửa bởi Hoài Cổ lúc 01:51 AM ngày 19-12-2006
    ....Cuộc đời đó có bao nhiêu mà hững hờ ......

Quote Được gửi bởi apham
    Các bác ui, em có lịch công tác bên Mỹ sắp tới rồi, kỳ này đi về trước Tết âm lịch nên có thể ăn đi chơi Sapa nữa
    27/1: SG - Narita
    28/1 - 30/1: Texas
    30/1: San Francisco
    31/1: San Jose
    1/2: Los Angeles
    3/2 - 7/2: Anaheim
    8/2: LA - Narita
    9/2: Narita - SGN

Kỳ này không không biết có ở lại thêm để đi Yosemite NP được hay không vì vé máy bay chuyến về toàn bộ đều full, càng gần Tết âm lịch thì waiting list càng dài nên. Mong có dịp gặp mí bác ở Cali tại đâu đó
    Mùa này là lý tưởng nhất để đi Death Valley đó...., để em tính thử coi, nếu được thì em sẽ lên SF chở bác xuống dưới LA đi dọc Pacific Coast Highway củng phê lắm :gathering

Hahaha kỳ này làm thịt apham ở California ... apham, nhớ PM số phone cho anh, anh sẽ gửi số phone cho chimse77.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng