Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 47

Chủ đề: Pro One Studio - Đào tạo nhiếp ảnh chuyên sâu

Cám ơn mọi người đã comment.
    Về khoản kinh phí cho khóa học thì nếu tính riêng việc cho thuê studio không chưa tính trang thiết bị và điện sử dụng đã tốn $200 USD một ngày rồi.
    Nếu có đèn và trang thiết bị khác không bao gồm máy ảnh thì mỗi ngày thuê là $350 USD.
    Nếu cộng cả máy ảnh, photography assistant, tiền điện thì mỗi ngày thuê trung bình hết khoảng $700 tới $1,200 USD.
    Mọi người làm phép tình thì sẽ thấy chi phí cho khóa học thôi.
    Được sửa bởi Pro_One lúc 08:41 PM ngày 23-08-2010

Em chia sẻ thêm 1 thông tin ngoài lề là các khóa học kỹ năng mềm (soft skill training) bên công ty em cho đi học tổ chức chỉ 1,5 đến 2,5 ngày mà học phí bét nhất cũng là 1,500usd rồi, một năm học 4,5 cữ. Đấy chẳng phải là người ta day gì cao siêu mà cũng chẳng có bằng cấp chứng chỉ gì để có thể sử dụng tại VN để đi xin việc. Cơ bản là công ty trang bị cho mình một số kỹ năng để làm việc có năng suất cao nhất mà thôi...

Mà mấy lớp này nghe có vẻ rất vô duyên như email management, effective meeting, spoke person... chả có món nào đi xin việc được ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em thắc mắc về chương trình. Bác có thể pót 1 bảng thời gian và môn hoc chi tiết cho 10 ngày được không. Em muốn biết ngày 1 học gì làm gì và ngày 2 ngày 3... Vì số tiền thiết nghĩ cũng không nhỏ nên nếu em muốn đăng ký thì mọi thông tin đều phải rõ ràng. Đó là ý kiến của em.

E đang cân đối lại kinh tế để gom đủ lúa tham gia khóa học này, nhìn dàn đồ nghề của anh mà phát khiếp.

Quote Được gửi bởi nguyen huu hanh View Post
    H thấy anh Mai Anh có thể kết hợp được với tổ chức nào có uy tín về tư cách pháp nhân để chứng chỉ của học viên sau khi hoàn tất khóa học có trọng lượng.
    Cám ơn bác Hữu Hạnh, kết hợp với bên nào bây giờ thì cũng khó. Bên nào thì họ cũng đòi chi phí cả trong khi đóng góp thì không có gì. Bên em cũng có chức năng đào tạo nên việc cấp chứng chỉ cũng không sao. Mấy bạn trước đây làm cho bên em bây giờ làm cho chỗ khác lương hay thu nhập cũng trên chục triệu một tháng mà mấy bạn đó cũng không có chứng chỉ nào của bên em cả .

Quote Được gửi bởi photolab View Post
    E đang cân đối lại kinh tế để gom đủ lúa tham gia khóa học này, nhìn dàn đồ nghề của anh mà phát khiếp.
    Mình hy vọng là bạn tham gia không phải vì dàn đồ nghề của mình . Nếu chỉ có vậy thôi thì không đáng để tham gia mà quan trọng là sau khi bạn tham gia và phát huy từ những gì mình cùng trao đổi và nghiên cứu với nhau thì đống đồ nghề đó bạn chỉ sắm sau một thời gian ngắn thôi.

Quote Được gửi bởi khuongmetal View Post
    Em thắc mắc về chương trình. Bác có thể pót 1 bảng thời gian và môn hoc chi tiết cho 10 ngày được không. Em muốn biết ngày 1 học gì làm gì và ngày 2 ngày 3... Vì số tiền thiết nghĩ cũng không nhỏ nên nếu em muốn đăng ký thì mọi thông tin đều phải rõ ràng. Đó là ý kiến của em.
    Bác hoàn toàn đúng khi nêu yêu cầu như trên. Sắp tới (dự định khoảng ngày 5/9/2010) em sẽ tổ chức một buổi định hướng đào tạo hoặc định hướng tự nghiên cứu. Trong đó phần định hướng đào tạo em sẽ trình bày và trả lời chi tiết nội dung em sẽ trao đổi và cùng nghiên cứu với các học viên. Mục đích là cho những người thật sự quan tâm tới chương trình có cái nhìn tổng quát về khóa học cũng như giải đáp các thắc mắc nếu có. Cũng thông qua buổi trao đổi đó thì những ai không có điều kiện tham gia nhưng có thời gian và sẵn sàng tự nghiên cứu, tự đào tạo có một định hướng cơ bản để tự thực hiện.
    Ngoài ra thì em cũng có một bài minh họa nhỏ về một trong những vấn đề em trao đổi để mọi người đánh giá xem cách tiếp cận vấn đề của em có phù hợp với trình độ của họ không.
    Lập một bảng chi tiết cho những nội dung em trao đổi thì khó cho em quá. Như bác thấy đấy em không truyền đạt kiến thức theo hướng một chiều mà mang tính hai chiều tức là hai bên cùng làm việcnghiên cứu với nhau dựa trên các vấn đề cơ bản mà em đã nêu trong topic. Điều đó khiến cho chương trình tốt hơn cho học viên nhưng cũng vì thế mà không thể cứng nhắc được.
    Trong hai năm trao đổi, nghiên cứu với các bạn sinh viên khoa nhiếp ảnh quảng cáo của trường Cao Đẳng Mỹ Thuật Trang Trí Đồng Nai, qua những buổi workshop em làm cho VNPHOTO, trại sáng tác Hội Nghệ Sỹ Nhiếp Ảnh... thì chưa bao giờ em làm đúng như thời gian biểu đặt ra được mà chỉ đạt được mục tiêu chung là trao đổi đúng những gì đề ra từ ban đầu và đều thành công tốt đẹp.
    Hy vọng em trả lời đúng được những thắc mắc của bác và hy vọng được trao đổi với bác trong buổi định hướng tới.
    Được sửa bởi Pro_One lúc 10:23 PM ngày 24-08-2010

nếu có điều kiện thì chắc chắn là đăng kí học ngay nhưng mà nghèo quá bác ạ, đành phải chờ dịp khác thôi vậy.

Nhìn chung tiền thì hơi nhiều thật!
    Còn kết quả rất quan trọng ở phần đầu vào. Bác Pro đưa điều kiện là phải nộp ảnh đã chụp cơ mà. Đầu vào chọn kỹ thì đầu ra khả thi hơn.
    Không riêng gì chụp ảnh à con người quan trọng nhất trong rất rất nhiều vấn đề.
    Còn chứng nhận thì quả thật trong chụp ảnh em chưa biết dùng nó vào việc gì hic!
    Túm cái váy lại là mình chỉ đủ tiền cho 1 buổi!
    Chúc Bác Pro thành công!

nhiếp ảnh dạng này... em coi trên mạng người ta gọi là commercial photogrhapher... đi đâu cũng hoành tráng...
    lần chụp đi 3-4 chiếc xe loại tải đi trong thành phố... thật ra với 1 ekíp như thế chụp 1 "sô" vài chục ngàn cũng dễ hiểu

vn mình chắc cũng không ngoại lệ... hy vọng ngày nào đó đc thưởng ngoạn lớp học này
    Lien-he-chup-anh -> 0903.964.291

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng