Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Cần giúp đỡ thi vào trường ĐH Sân khấu điện ảnh

Cần giúp đỡ thi vào trường ĐH Sân khấu điện ảnh

Chào mọi người !!! . Em/cháu năm nay lên lớp 12, năm sau sẽ thi ĐH. Tuy là con gái nhưng em/cháu rất yêu thích mà có niềm đam mê rất lớn với nhiếp ảnh :P. Em/cháu có ý định thi vào khoa Nhiếp ảnh, trường ĐH sân khấu điện ảnh. Vì là dân tỉnh lị nên điều kiện đi học ở các lớp tạo nguồn của trường là ko thể, em/cháu chỉ biết tự mày mò trên mạng. Nhân tiện em/cháu cũng muốn hỏi các bác, các anh, chị: Để thi vào trường thì cần học những cái gì? Sau khi thi tốt nghiệp em/cháu rất muốn đc theo học 1 lớp cấp tốc về nhiếp ảnh trong khoảng 1 tháng, vậy ở Hà Nội có lớp dạy nào như thế ko ạ? Rất mong được mọi người chỉ giáo và tư vấn thêm cho em/cháu. Em/cháu xin chân thành cảm ơn !!!

Trước hết e cần chú tâm vào việc học ở trường để vượt qua kỳ thi tốt nghiệp PTTH cũng như trang bị kiến thức cho kỳ thi ĐH sắp tới. Tìm hiểu thêm kiến thức nhiếp ảnh trên các diễn đàn về nhiếp ảnh cũng khá đủ về mặt lý thuyết rồi (nhưng đừng lạm dụng nhiều thời gian online và nên có kế hoạch sắp xếp thời gian online khoảng 1 hoặc 2 giờ/ngày thôi em nhé) nếu có điều kiện thì mua 1 máy ảnh PnS hay DSLR tập chụp vào ngày nghỉ cuối tuần ,nhớ đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng máy đi kèm và cứ chụp những gì mình thích cho quen máy. Khi đã hiểu các thông số trên máy rồi thì chú ý đến bố cục ảnh cho chuẩn nữa là tạm ổn rồi, về bố cục và ánh sáng thì trên diễn đàn mình cũng có khá nhiều tài liệu cũng như kinh nghiệm chụp thực tế.
    Về các lớp học nhiếp ảnh thì ở các thành phố lớn như Hà Nội và TP HCM .... thì có rất nhiều và hầu như mở lớp thường xuyên nhưng nếu em đã học khoa nhiếp ảnh rồi thì chắc cũng không cần học thêm lớp cấp tốc đâu em à
    Chúc em thực hiện được giấc mơ của mình!
    Được sửa bởi thang_2u lúc 07:13 PM ngày 15-08-2010

Quote Được gửi bởi thang_2u View Post
    Trước hết e cần chú tâm vào việc học ở trường để vượt qua kỳ thi tốt nghiệp PTTH cũng như trang bị kiến thức cho kỳ thi ĐH sắp tới. Tìm hiểu thêm kiến thức nhiếp ảnh trên các diễn đàn về nhiếp ảnh cũng khá đủ về mặt lý thuyết rồi (nhưng đừng lạm dụng nhiều thời gian online và nên có kế hoạch sắp xếp thời gian online khoảng 1 hoặc 2 giờ/ngày thôi em nhé) nếu có điều kiện thì mua 1 máy ảnh PnS hay DSLR tập chụp vào ngày nghỉ cuối tuần ,nhớ đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng máy đi kèm và cứ chụp những gì mình thích cho quen máy. Khi đã hiểu các thông số trên máy rồi thì chú ý đến bố cục ảnh cho chuẩn nữa là tạm ổn rồi, về bố cục và ánh sáng thì trên diễn đàn mình cũng có khá nhiều tài liệu cũng như kinh nghiệm chụp thực tế.
    Về các lớp học nhiếp ảnh thì ở các thành phố lớn như Hà Nội và TP HCM .... thì có rất nhiều và hầu như mở lớp thường xuyên nhưng nếu em đã học khoa nhiếp ảnh rồi thì chắc cũng không cần học thêm lớp cấp tốc đâu em à
    Chúc em thực hiện được giấc mơ của mình!
    Cảm ơn ý kiến của a . Trước mắt thì em cũng đã sắm đc cái canon power shot SX 110 IS. Em cũng đang tập tành ạ :P. Còn về lớp cấp tốc, ý của em là: em muốn học trong 1 tháng sau khi đã thi tốt nghiệp, em muốn học để biết cách phân tích cũng như nghệ thuật nhiếp ảnh để bổ sung kiến thức chuẩn bị cho kì thi Đh anh ạ :D.
    Một lần nữa cám ơn anh rất nhiều ^^

Thật ra,nhiếp ảnh cơ bản thì không có gì nhiều,chỉ cần nhanh nhạy,trí nhớ tốt là ok.Chậc chậc,tiếc là em ở HN,nếu không thì anh sẽ trao đổi với em tận tình!
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    Thật ra,nhiếp ảnh cơ bản thì không có gì nhiều,chỉ cần nhanh nhạy,trí nhớ tốt là ok.Chậc chậc,tiếc là em ở HN,nếu không thì anh sẽ trao đổi với em tận tình!
    :D E có nguyện vọng thi ở HN chứ ko phải người HN ạ :D. Nếu có thể anh giúp em qua yahoo đc ko ạ :P. Yh của em đây: buctuong_355
    Cảm ơn anh!!!

Vậy sao bác chủ topic sao ko thi ở HCM.. cũng được mà..cần chi ra HN cho xa....

Quote Được gửi bởi sangth05 View Post
    Vậy sao bác chủ topic sao ko thi ở HCM.. cũng được mà..cần chi ra HN cho xa....
    Em ở Hà Tĩnh. Học ở HN gần hơn là TP HCM :D