Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22

Chủ đề: Hỏi các bác Hà Nội về địa điểm làm triển lãm ảnh

Quote Được gửi bởi kicker06 View Post
    Mình thấy địa điểm này được đó bác apham ạ, là trung tâm Văn Hóa Pháp, trên Phố Tràng Tiền, nhiều người qua lại và cũng nhiều khách du lịch, có điều về thủ tục thuê địa điểm thì mình chịu. Mong được góp sức cho triển lãm ảnh.
    Địa điểm này kín lịch đến hết tháng 12 rồi các bác ạ. Còn chỗ nào nữa không các bác nhỉ? Em nghĩ mãi mà chưa ra được, các điểm ngon thì đã booked kín hết rồi :(
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Bác xem Thư viện Hà Nội trên đường Bà Triệu - Trần Hưng Đạo xem sao. Mới đây đã có triển lãm ảnh ở đó. Tiếc là em bị mất liên lạc do họ thây đổi BLD.

Cuối cùng thì anh em BQT cũng đã tìm được địa điểm để tổ chức sự kiện. Do đợt triển lãm này trùng với dịp đại lễ, nên chúng ta không có nhiều lựa chọn, và địa điểm được chọn là Thư viện Hà Nội, số 47 Bà Triệu, nằm ngay ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu...

Địa diểm này có lợi thế là rất thoáng đãng, kiến trúc hiện đại, tiện việc thi công, trang trí, set up âm thanh ánh sáng, có tổ chức giữ xe dưới hầm...

Sân tiền sãnh rất đẹp, sẽ tổ chức lễ khai mạc triển lãm, trao giải cuộc thi ở đây...

Đây là khu vực treo ảnh, các cột tròn sẽ được ốp ván thành các trụ vuông, thi công lại vách mới...

Bên cạnh những thuận lợi, địa điểm này gặp bất lợi là nơi đây không tấp nập người ra vào như các cung văn hóa, nhà thiếu nhi..., đường Bà Triệu chỉ có 1 chiều hướng ra, không thuận tiện tầm mắt cho người đi đường chú ý. Vì vậy, để triển lãm thành công tốt đẹp, rất cần sự đóng góp nỗ lực của anh em thành viên, mà đặc biệt là thành viên miền Bắc.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Rất mừng là các bác đã tìm được địa điểm để tổ chức triển lãm, tuy có hơi xa chỗ đông người nhưng là địa điểm đẹp, hợp với nội dung cuộc triển lãm.
    E không có quan hệ nhiều nên không biết có giúp gì được không, chỉ biết chắc chắn là góp được sức nếu các bác có nhu cầu.
    Thanks all
    NIKON CANON

Chỗ này thì đẹp rồi ...Không ít người lắm đâu ...BQT fix ngày để anh em góp sức mỗi người một tay cho triển lãm thành công rực rỡ ...
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

Chúc mừng các bác. Chỗ này cũng thuận tiện gần Bờ Hồ.
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Dạ ngày có rồi đấy anh Dũng ơi, từ ngày 2/10 đến 5/10 anh ạ

Anh Dũng rảnh ghé giúp nhé
    Phạm An Dương

Uầy, thư viện HN bây giờ đẹp ngấy ngất. Các triển lãm ảnh nói chung e thấy góp mặt >70% là dân ảnh, nên sẽ đông là cái chắc. Chỉ cần các bác thông báo rõ ràng là ổn thôi mà.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cuối cùng thì anh em BQT cũng đã tìm được địa điểm để tổ chức sự kiện. Do đợt triển lãm này trùng với dịp đại lễ, nên chúng ta không có nhiều lựa chọn, và địa điểm được chọn là Thư viện Hà Nội, số 47 Bà Triệu, nằm ngay ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu...

Địa diểm này có lợi thế là rất thoáng đãng, kiến trúc hiện đại, tiện việc thi công, trang trí, set up âm thanh ánh sáng, có tổ chức giữ xe dưới hầm...

Sân tiền sãnh rất đẹp, sẽ tổ chức lễ khai mạc triển lãm, trao giải cuộc thi ở đây...

Đây là khu vực treo ảnh, các cột tròn sẽ được ốp ván thành các trụ vuông, thi công lại vách mới...

Bên cạnh những thuận lợi, địa điểm này gặp bất lợi là nơi đây không tấp nập người ra vào như các cung văn hóa, nhà thiếu nhi..., đường Bà Triệu chỉ có 1 chiều hướng ra, không thuận tiện tầm mắt cho người đi đường chú ý. Vì vậy, để triển lãm thành công tốt đẹp, rất cần sự đóng góp nỗ lực của anh em thành viên, mà đặc biệt là thành viên miền Bắc.

Em cũng xin được tham gia trợ giúp nhé , cần gì bác alo cho em dt 0903288828 ạ . Có kế hoạcch gì em cũng xin tham gia 1 chân ạ
    pentax mượn - nikon mượn

Cám ơn bác hoaivx, bác Lio và bác DTD145, sắp tới em có dịp ra Hà Nội sẽ alo nhờ các bác hỗ trợ nhé
    Phạm An Dương

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng