Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Mới mua em flash diffuser này, em test thử chơi ạ :)

bác mua ở đâu thế ah, để sắp tới e quay lại e mua với ,nhìn hay quá :D

Chụp bằng lens 35mm thì phải dí vào gần lắm, cộng thêm cái thông số chụp iso800 , f/4 , 1/10s thì công suất phát sáng của flash chẳng đáng kể. Do đó thấy 3 hình hiệu quả chẳng khác nhau mấy. Có khi ánh sáng chính lại là ánh sáng từ đèn trong phòng.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Quote Được gửi bởi asahinguyen View Post
    Chụp bằng lens 35mm thì phải dí vào gần lắm, cộng thêm cái thông số chụp iso800 , f/4 , 1/10s thì công suất phát sáng của flash chẳng đáng kể. Do đó thấy 3 hình hiệu quả chẳng khác nhau mấy. Có khi ánh sáng chính lại là ánh sáng từ đèn trong phòng.
    chính vì gần nên em phải kéo iso + shutter speed lên nhằm giảm flash cho đỡ ấy chứ bác.
    (thật ra đèn phòng em là đèn ngủ, nên ánh sáng ít lắm, ko như ở nhà bác ạ)
    Với lại trong dk ánh sáng như thế thì em vẫn để iso 800 thôi, nên em để vậy cho nó ... chân thực, chứ phòng thiếu sáng ai lại để iso 100-200 bi h
    Được sửa bởi intotherainbow lúc 11:56 PM ngày 03-08-2010
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Quote Được gửi bởi Louisvu View Post
    bác mua ở đâu thế ah, để sắp tới e quay lại e mua với ,nhìn hay quá :D
    bác kiếm trên ebay nhìu lắm )
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Quote Được gửi bởi intotherainbow View Post
    chính vì gần nên em phải kéo iso + shutter speed lên nhằm giảm flash cho đỡ ấy chứ bác.
    Ý mình là như thế, bạn thử flash mà lại để thông số chụp nhằm giảm flash thì làm sao thấy hiệu quả của flash?
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Bác ấy thử Difuser chứ có phải thử Flash đâu bác Nguyen Sát Thủ.
    Bác bắn thử vài tấm test ngoài trời xem sao bác ?

em thấy cái này nó mới gọi là nhã :">

to Bác chủ: thường người ta dùng softbox mini như của Bác để làm dịu và làm đỡ phần nào harsh shadow. Muốn biết tác dụng thực sự của nó, Bác phải dùng nó là as chính. Chẳng hạn bác để iso 100, f/5.6 trong phòng: bụp 1 phát thì thấy ngay. Em đã sử dụng, bán cái này mua cái nọ rất nhiều loại mini gắn trên flash rồi. Thực tình chẳng có cái nào làm em hoàn toàn hài lòng.
    -Theo kinh nghiệm sử dụng thực tế, 'cái thứ' làm dịu as 'mini on flash' thì thằng gary phong em thấy đỡ harsh nhất. nhưng lúc nào cũng phải chỉa lên trần (nếu để thông thường chả khác cái stofen omni gọn nhẹ - hướng này cũng là hướng đúng của nhà sx). Nhưng em vẫn chưa hài lòng.
    -em đã thử gắn 1 miếng giống dạng của bác nnk thì tốt hơn loại mini softbox này.
    -Cái tốt nhất em thấy là cái 40x40cm giống như của Khánh Long đang bán, phải sử dụng kèm bracket và offshoe cord, nhưng nó quá cồng kềnh. Nhưng đổi lại nó cho thứ as mềm mại gần gần bằng softbox studio.
    Túm lại em thấy 1 điều: Các bác đừng mong chờ điều kỳ diệu từ những softbox mini, Cái càng to as càng dịu hoặc phải đánh cho as đi gián tiếp thì mới mong hết harsh shadow.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12