Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hiệu ứng vòng quang phổ ánh sáng !

Hiệu ứng vòng quang phổ ánh sáng !

Em mới đọc bài báo này, thấy có chút không hiểu mong các bác chỉ giáo.
    Như em nhận thức, bất cứ nguồn sáng nào cũng có vòng quang phổ quanh nó, việc bắt được nó thể nào có thể tùy thuộc vào hoàn cảnh, không gian, thời tiết, các điều kiện khác xung quanh. Và em nghĩ để đạt hiểu quả cao hơn, có thể sẽ có một loại kính lọc nào đó lắp trước ống kính để cho kết quả như ý đồ hơn của các tay máy.
    Nói như vậy thì em không đồng ý với lời tựa trên bức hình cuối cùng của bài viết này, mong các bác chia sẻ để em được nâng kiến thức.

http://dantri.com.vn/c20/s20-412372/...t-viet-nam.htm

chụp sao hay thế? hẻm biết có photoshop không ta :D
    Mặc dù là hộp quẹt diêm (Nikon L330), nhưng ảnh phải đẹp

Bác không phải tin Dân Trí đó chứ . Em là Phật tử, khẳng định Phật giáo không chủ trương mê tín, trong bài báo cũng nói úp mở giật gân vậy thôi. Khuyên bác không nên đọc thứ báo tào lao này.

Đồng ý, Tôn giáo họ không làm điều này vì có thể bản thân họ không tự làm được, họ chỉ phản ánh một sự thật nào đó theo tư duy tôn giáo của riêng họ, cái đó mình không dám bàn tới. Mọi điều đều có tính 2 mặt, với bất cứ gì mình thoạt đầu cũng có 50/50 tin và không tin, sau đó sự thật sẽ chứng minh để mình theo cái gì mình chấp nhận. Với Dân trí cũng vậy, có thể tin, và có cái chưa tin. Riêng vụ này mình không tin kiểu nói như mình thuật lại bên trên.
    Mong các cao thủ có ý kiến về vòng quang phổ trên và cách bắt nó.

Cái này là bị flare chứ hào quang gì. Xem thêm ở đây nhé

http://en.wikipedia.org/wiki/Lens_flare
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Oh cái này chính xác là lens flare thôi bác ơi. Về kỹ thuật chụp để ra y chang vậy thì em cũng ko biết, nhưng em thấy cứ chụp mặt trời mà ko hood là dễ dính lắm áh. Có thể xài PS được trong mấy cái filter đó.

đúng la flare thật. bác đừng tin báo dân trí nhiều, càng ngày càng lá cải đó.