Trang 14 / 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 253

Chủ đề: NhỮng ĐiỀu CẤm Khi DÙng MÁy Kts .

Thỉnh thoảng em cũng bị trường hợp là focus vào chủ thể nhưng nó không chịu lấy nét, đặc biệt là khi mình chụp liện tục, vậy là sao hả máy bác?

các bác cho em hỏi ccd của em bị bụi vào ,chụp lên hình thấy mấy chấm xuất hiện ở những vị trí cố định có cách nào khắc phục kô các pro chỉ mình với

về việc bụi sensor đã có post nhiều rong trong forum lắm rồi anh
    Nếu ở VN, thì chắc là có nhiều tiệm, cửa hàng nhận làm việc này

Chào các bác.Nghề chơi cũng lắm công phu ,phải không ạ?Tôi đồng ý với bác calabi-yaurock về cái khoảng "cưng như trứng -hứng như hoa "cái máy số của mình.Tôi suy nghĩ như thế này : để có cái máy số vừa ý,hiện đại,chụp ĐẸP TRONG TẦM TIỀN,thì có lẽ tôi cũng phải chắt chiu khá nhiều -vì không muốn mọi người trong GĐ phải chịu chung cái thú đau thương của mình-mà nếu do sơ ý,hay kém hiểu biết ,đến nổi làm hỏng đi cái thiết bị Hiện đại đó,-gây hiệu ứng Domino tùm lum- thì tiếc quá.Nên cưng NÓ là phải thôi.Mong các bác góp ý thêm để anh em mới có nhiều kinh nghiệm hơn nữa.Chào Đoàn kết.
    Tôi nợ lòng tốt của mọi người biết bao !

em cũng có chút ít... góp với các bác. Để máy trên Case của PC, cắm cable , móc chân vào sợi dây , xoay cái ghế thế là tiêu cái máy , đi sửa hết 500k.

Trang này chỉ cách bảo quản pin lithium được lâu bền nè các bác vào ngâm kíu nhé:
    http://www.batteryuniversity.com/parttwo-34.htm

Xin chia sẻ một kinh nghiệm nữa,
    Mình bị một chú canon 350D đang để trong phòng - máy lạnh. Sau ang ra ngoài trời chụp -( lúc này trời tối và hơi mưa) lúc đó thấy ống kính bị bám hơi nước. Sau máy bị hỏng luôn. Chụp không nhận được hình nữa.
    Mang đến Canon thì ra chết luôn sensor ( may là máy được bảo hành miễn phí)
    Lỗi này thường xảy ra với dòng 350D . Hy vọng kinh nghiệm mình giúp anh em bảo quản. Nhớ chú ý khi mang máy từ phòng lạnh ra ngoài trời , máy dễ bị ẩm lắm.

chết thật, tớ xài 350D. Chắc phải để để ý kỹ vụ này mới được

Chào các bác.Có thêm những thông tin của các bác đóng góp,thật hữu ích.Tôi sẽ ngồi lại và tổng hợp lại thành một bảng Tổng kết bỏ túi để các bác mới dễ dàng tham khảo.Mong các bác khác tiếp tục ủng hộ quán nhà.Chào các bác.
    Tôi nợ lòng tốt của mọi người biết bao !

tránh tuyệt đôí những nơi có độ ẩm cao khi chụp, nếu chụp xong thì nên sấy máy= cách để lên màn hình máy vi tính hay = máy sấy tóc. Lưu ý khi dùng máy sấy tóc đặt cách máy ảnh ít nhất 40cm, để tránh gây ảnh hưởng đến cac vi mạch.thank
    Được sửa bởi sfl1000 lúc 11:08 AM ngày 26-06-2015

Trang 14 / 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... Cuối cùngCuối cùng