Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29

Chủ đề: lens chụp studio ?

mình là lính mới nhưng cũng có tập tành chụp studio ở nhà nên đóng góp thế này nếu bác xài canon:
    - mấy bác trên khuyên lụm ống 85 1.2 với 50 1.2 nhưng số tiền bỏ ra quá lớn trong trường hợp bác chủ chụp chơi các kiểu..nếu chụp quảng cáo kiếm đc nhìu xiền này nọ thì ko phải bàn ^^
    - nếu bác có xài 5D or 5D II + studio có chiều dài vừa đủ thì fix nên mua ống 100 macro L mới..giá giờ tầm 960usd là vừa rồi..fix 135 thì cũng ok nhưng chụp hơi xa với lại ko tiến tới trước đc trong khi ống 100 thì có thể...còn xài body crop thì em thua...mua 50 1.4 của thằng sigma là đẹp..50 1.4 của canon ko so bằng đc sigma đâu...
    || 5D + 24-70

đã là chụp studio thì việc cần thiết là kiến thức , và làm việc sáng tạo hết khả năng , còn về ống kính thì khi các bác làm dc 2 ý trên thì dù là ống kít thì cũng ko có ai khó tính đến mức dám chê thiết bị của các bác đâu , và tốt nhất là nên xài ống Zoom cho nhàn thân vì chất lượng cũng chẳng chênh nhau bao nhiêu
    dangstudio.vn

Cái Background giờ quan trọng lắm,

iamdied
    Member
    Nếu bác xài Canon thì em nghĩ 50mm f1.4 T* là một lựa chọn tuyệt vời
    Còn tại sao chọn fix khi studio vì studio luôn có chất lượng tốt hơn zoom và đặc biệt đã fix thì cái gì cũng fix ( ý em là một khẩu ) nên chất lượng tuyệt vời
    Vì studio do mình chọn BG nên chi tiết mà màu sắc do lens mang lại mang yếu tố tất yếu
    Máy ghẻ ti toe chụp :-s
    Trả lời Reply With Quote
    02-08-2010 09:45 PM #8 hoankim
    Member
    Theo em thì còn tuỳ vào công việc trong studio của mình nữa chứ bác, nếu bác chụp quảng cáo , chụp người mẫu thì nên sắm ống FIX xịn... CÒn ko cứ ống zoom mà chơi bác ạ, và trong câu hỏi của bác thì 24-70 là 1 lựa chọn tuyệt vời nhất, ko nên dùng 24-105.
    Chiên za chụp hình thẻ

em xài lens - 18-70 NIKON - i:3.5-4.5 là thấy OK rùi !! canh 1 khẩu nhất định , dù tăng hay giảm zoom thì cũng chỉ thiếu 1/2 khẩu là cùng ! điều này ảnh số chấp nhận được không lăn tăn mấy !!!

Quote Được gửi bởi intotherainbow View Post
    quan trọng là đèn / softbox / dù / phông etc, chứ lens nào cũng dc. Sở dĩ mọi người thích ống fix vì ra ảnh nét hơn, thế thôi. Bác vào youtube hay google search thử cái clip chúng nó chụp studio bằng iPhone đi là hiểu.
    Body D5000 ống 18-55 kit mà có đủ đèn chụp vẫn ngon lành như thường thôi, nhiều bác cứ quan trọng hóa body với lens trong studio em thấy ko ổn lắm.
    bác trả lời quá chuẩn :X

Quote Được gửi bởi shin.chan View Post
    mình là lính mới nhưng cũng có tập tành chụp studio ở nhà nên đóng góp thế này nếu bác xài canon:
    - mấy bác trên khuyên lụm ống 85 1.2 với 50 1.2 nhưng số tiền bỏ ra quá lớn trong trường hợp bác chủ chụp chơi các kiểu..nếu chụp quảng cáo kiếm đc nhìu xiền này nọ thì ko phải bàn ^^
    - nếu bác có xài 5D or 5D II + studio có chiều dài vừa đủ thì fix nên mua ống 100 macro L mới..giá giờ tầm 960usd là vừa rồi..fix 135 thì cũng ok nhưng chụp hơi xa với lại ko tiến tới trước đc trong khi ống 100 thì có thể...còn xài body crop thì em thua...mua 50 1.4 của thằng sigma là đẹp..50 1.4 của canon ko so bằng đc sigma đâu...
    Theo ngu kiến của em thì nếu đã chụp studio là có đầy đủ điều kiện ánh sáng thì ống kính ko còn thật sự quan trọng, bạn dùng ống kit th2i chất lượng cũng không kém hơn ống L mấy đâu! tùy vào điều kiện từng người thôi...
    Với lại tùy vào bạn chúp cái gì nữa, nếu chụp 1 show quảng cáo vài nghìn $ thì bạn dùng ống kit thì sẽ chẳng ai tin mà giao bạn chụp đâu... ~> ;)

Mọi yếu tố ánh sáng hợp lý + điều kiện hợp lý (studio chuẩn) = lên hết đc công xuất của 1 cái lens. Lens kit và các lens được sản xuất ra không phải chỉ có yếu tố là "ghi được hình" mà nó đều có tiêu chuẩn và chuẩn mực của nó. Không có yếu tố gì đặc biệt thì Khác nhau chỉ là khả năng, thước đo và đánh giá của mỗi người thôi

Em đang chụp con D450 vậy thì dùng con Lend nào chụp tốt vậy mọi người, ngoài con 18-55 thì chụp mòn hết rồi
    Tuyển dụng nhân viên tại Mitsubishi Elevator Vietnam

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123