Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Chuc mung bac LY HOANG LONG

1. Em xin chúc mừng anh LyLong.
    2. Cái này là em thắc mắc thiệt nên em mới hỏi, về cái bóng của cô gái T3 từ trái qua trong ảnh 1: vệt thẳng đen bên cạnh bóng của cô gái là bóng của cái gì đấy ạ? Em kô hình dung được là bóng của cái gì?

Em chỉ đứng trên danh nghĩa của người xem ảnh để thắc mắc, em là newbie thích photography thôi ạ.

sleepingfool Guest
    Rất cảm ơn các bác đã quan tâm ý kiến của tôi. Tôi cũng xin được nói để mọi người hiểu đúng ý tôi.

1. Thế giới có âm dương, có ngày có đêm. Ý kiến cũng có ý này ý khác, hà cớ gì các bác thấy một ý kiến không giống ý mình lại xúm vào bảo người khác sai? Chẳng lẽ với một bức ảnh đẹp đoạt giải, chỉ có một ý kiến duy nhất đúng có thể nói?

2. Tôi đã ghi rõ: "đứng ở phương diện người xem ảnh" để nhận xét, chứ không phải đứng ở phương diện "bậc thầy" như các bác bảo người khác "linh tinh, bậy bạ". Bình thường tôi cũng rất thích xem những bức ảnh đẹp của các bác ở đây: Quê hương...của anh Huu Hanh,các ảnh macro & chụp Đẹp Fashion show của bác ravic, ảnh chụp thác của bác Xichlo, Mùa Thu Vàng của bác GenNT...

3. Chuyện tôi nói "Ánh sáng rất tuyệt. Hình ảnh rất đẹp." với lại việc tôi thấy chán thì có gì mâu thuẫn? Dĩ nhiên là ảnh của anh Long rất đẹp, gần như là hoàn hảo và rõ ràng là đẹp hơn các ảnh khác được giải. Nhưng hình người phụ nữ gánh hàng rong tại đồi cát thì lúc nào tôi cũng thấy, trong hầu như tất cả các cuộc thi, ngay cả đợt ảnh của anh HT Nhiệm mới vừa qua cũng có một hình chụp đồi cát Mũi Né với người gánh hàng rong. Tôi thích tất cả các bức khác của anh Nhiệm, nhưng tấm đó dù cực đẹp tôi vẫn thấy nhàm chán như thường. Có một món ăn cực ngon, nếu các bác ăn mãi, các bác bảo chán thì có ai dám nói các bác sai k?

4. Các bác hay đem các giải thưởng và tạp chí uy tín ra để "dọa nạt" tôi. Thế
    nếu các bác bảo "người yêu tôi/ vợ tôi" có duyên hơn Mai Phương Thúy, hoa hậu thế giới. Thì người khác có quyền bảo bác là sai à? Vì MPT đoạt giải, ban giám khảo là uy tín toàn cầu à? Các bác hỏi anh Long câu này xem anh ấy trả lời thế nào?

Mới đây có hai triển lãm ảnh của MPK, và triển lãm ảnh các tác giả đoạt giải thưởng các kiểu ở gần nhau. Thế nhưng người xem vẫn vào xem MPK rất đông, triển lãm kia thì lèo tèo khán giả. MPK có giải thưởng gì không? Lúc đó các bác bảo người xem là sai à? Họ k có trình độ nên không vào xem cái triển lãm kia à? MPK k có giải gì là tầm thường à? Ý tôi k so sánh gì với MPK mà chỉ để nói "giải thưởng" k phải là chân lý tuyệt đối để đem ra áp đảo quan điểm của người khác.

Ở đây tôi cũng nói ý tự nhiên hay không? cũng như có duyên hay không? Chứ tôi k có ý kiến gì về ánh sáng, bố cục, kỹ thuật ... Nếu các bác thấy nó là tự nhiên, thì cứ việc giữ. Tôi thấy nó chưa tự nhiên, là ý của tôi. Tôi cũng đâu bắt các bác phải bỏ vợ, bỏ bạn gái để thích hoa hậu thế giới.

Cuối cùng tôi k có ý gì đả kích anh Long, vì tôi k hề quen biết thù oán gì anh ấy. Những người như anh Long, anh Hạnh tôi chỉ muốn có dịp quen biết để học hỏi càng nhiều càng tốt mà thôi.
    Cám ơn thiện chí của bác longtu.

Nói đi thì phải nghĩ lại bác ạ! Nếu như bác chỉ nói là chán cái phong cách đồi cát thì đâu có gì! Đằng này bác nói rõ là "VN TA BÁC NÀO CŨNG BẮT CÁC CÔ ĐI QUA ĐI LẠI ĐỂ LÃNH GIẢI" thì bác có cảm thấy hơi quá không? Cách nói của bác không bao hàm cái ý chê bai các tác giả đã lãnh giải chứ đâu có chỉ nói ảnh của bác LL?
    Vả lại nói như bác thì nếu như nhìn người yêu/ vợ riết rồi cũng nhàm chán sao? Mỗi bức ảnh cũng có các góc độ hay sự sáng tạo khác nhau chứ?
    Bác khen đẹp , tuyệt rồi bác lại bảo "không tự nhiên, không có hồn, tay khoanh lại, tư thế cứng...." thì chả mâu thuẫn là gì? Nếu bác chịu khó nói rõ ảnh nào như thế nào , phê bình một cách nghiêm túc thì có ai phản ứng với bác?
    Ai thèm doạ nạt bác chỉ là bàn cho bác hiểu là trong một cuộc thi nào cũng có nguyên tắc và xu hướng của nó. Nếu người tham gia làm đúng nguyên tắc và phù hợp xu hướng là đạt thôi. Và quan trọng là, người nhìn ra những tấm ảnh đạt đó- là một tập thể có trình độ chứ không là dân sibachao đâu bác!
    Tại sao bác lại nói nhiều người "xúm" vào bảo bác sai? Bác có ý kiến, người khác cũng có ý kiến. Có chăng là tới giờ này chưa có ai có ý kiến giống bác mà thôi!
    Cái cuối cùng là ảnh không phải là do anh LL ảnh đưa lên nên theo ý riêng của tôi, bác bình ảnh cũng không đúng chỗ.
    À thêm cái cuối cùng nữa là đâu ai đả kích bác, thù ghét gì bác. Tôi tranh luận với bác nhưng cũng có thể ngồi uống cafe với bác mà! Có sao đâu!!!!
    Được sửa bởi ravic lúc 11:22 PM ngày 17-10-2006
    Phó nháy.
    My Gallery

Đến giờ này, tôi thấy sẽ là bất nhã với tác giả LL nếu cuộc tranh luận còn tiếp diễn. Mong các bác dừng lại đúng lúc ạ. Thanks.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123