Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Chuc mung bac LY HOANG LONG

Chúc mừng Anh Long .Mong anh có thêm nhiều tác phẩm Đẹp nữa .

cười chết,,,haha.....anh LL ui,,,,,haha,,,,vui chết

Quote Được gửi bởi sleepingfool
    Ánh sáng rất tuyệt. Hình ảnh rất đẹp. Bố cục và kỹ thuật cũng không có gì đáng nói. Trình độ sf phải học hỏi bác Long nhiều lắm lắm.Tuy nhiên sf cũng có vài ý kiến có thể hơi chói tai, đứng ở phương diện người xem .......
    Bác nói hình ảnh rất đẹp rồi bác lại chê cái này cái kia....:hơi bị thừa!
    Trình độ của bác chắc là hơn ban giám khảo xa cần gì bác nói phải học hỏi thêm gì nữa.
    Đúng ra ở đây mọi người chúc mừng bác thì hay hơn!
    Xin lỗi anh LL, chẳng qua mình hông khoái cách nói linh tinh mâu thuẫn này! Phê bình thì cứ phê bình, bày đặt!!!!
    Cho nói thêm một câu nữa: biết cách chụp mẫu đi qua đi lại để lãnh giải còn hơn là đi lại đi qua cả đời chả có giải nào!
    Được sửa bởi ravic lúc 03:42 PM ngày 15-10-2006
    Phó nháy.
    My Gallery

Xin lỗi anh Long trứơc

anh ravic hơi đâu mà nóng làm gí nick bác ấy là FOOL mà , đúng là FOOLISH thật, đã vậy còn buồn ngủ nữa chứ hehehe, bó tay kekeke

- Hình chụp mũi né với các cô gánh hàng rong: nhìn là thấy chán như con gián rồi, chả có gì sáng tạo, VN ta bác nào cũng bắt các cô đi qua đi lại để lãnh giải.
    Thường thì xem một bức ảnh hay nghe một câu chuyện, chưa hiểu rõ xuất xứ dễ gây nhầm lẫn ( hai bức kia anh LHL đã chụp rất lâu rồi sleepingfool ạ !).
    Và khi gửi ảnh tham dự , người ta vẫn luôn phán đoán , nhận định nên gửi ảnh thế nào phù hợp cuộc thi (giống như canh chua , cá kho tộ là món ăn thường ngày ở miền Tây nhưng ở Sài gòn là đặc sản vậy ).

Ảnh dù có củ rích,hay nhàm chán đối với người này chưa hẳn là củ đối với người khác bác sf ạ!Tôi nghe bác nói tôi phục luôn đó!!!Vậy thì bác cầm máy hoài ma sao ko giựt dựoc giải!Mà ko phải nói chứ mình chưa thấy bác có tâm nào đặc sắc cã mà bác dám chê ảnh của người khác rôi!!!Đúng như anh Hạnh nói:ảnh dù đối với mấy bác ko đẹp nhưng mà đối với lại xứ khác,đất nước khác và dân tộc khác nó lại đẹp và có ý nghia và đó là hình ảnh của đất nước!!!Khi nhìn bức ảnh có áo dài,có áo bà ba là người ta nghỉ về Viêt Nam!Mỗi lúc bấm máy la một hình ảnh khác!

Ánh sáng rất tuyệt. Hình ảnh rất đẹp. Bố cục và kỹ thuật cũng không có gì đáng nói. Trình độ sf phải học hỏi bác Long nhiều lắm lắm.Tuy nhiên sf cũng có vài ý kiến có thể hơi chói tai, đứng ở phương diện người xem ảnh:
    - Hình chụp mũi né với các cô gánh hàng rong: nhìn là thấy chán như con gián rồi, chả có gì sáng tạo, VN ta bác nào cũng bắt các cô đi qua đi lại để lãnh giải.
    - Cô gái đứng: nhìn không tự nhiên, k có hồn, tay khoanh lại tư thế cứng và không hợp với áo dài.
    Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe.
    Không biết mà nói bậy thì chậc chậc ... tội nghiệp quá!

Chúc mừng anh Long, tạp chí Digital Photographer là tạp chí có tiếng trong giới nhiếp ảnh của Anh và phố bién tại Mỹ, do đó việc đánh giá và chấm giải hoàn khách quan , trình độ ban giám khảo thì không cần bàn. Theo XL 2 tấm của anh Long đoạt giả là xứng đáng, không bị tí lép về gì khi đứng chung với các ảnh khác trong cuộc thi
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Chúc mừng anh Long, ánh sáng của 2 bức ảnh đoạt giải nhìn hoài mà không thấy mệt. Đẹp thật.

Mình thấy các Bác phẫn nộ với bác "sleepingfool" nhiều quá. Đó cũng là ý kiến cá nhân của bác ấy thôi, bác ấy cũng có cái lý của riêng mình. Có điều mình thấy bác "sleepingfool" nhận xét chưa đúng chỗ cho lắm. Bác "sleepingfool" cũng vì thế mà đừng có buồn, tiếp tục tham gia nhiệt tình vào diễn đàn nhé.
    Được sửa bởi longtu lúc 10:54 PM ngày 16-10-2006

Chúc mừng anh LyLong , ảnh đẹp tuyệt.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng