Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Xin tư vấn chỗ in ảnh ở ĐN

Xin tư vấn chỗ in ảnh ở ĐN

Số là nhân dịp về quê, em có chụp được mấy tấm hình của mấy đứa em & cháu, xem trên máy & pc thì cũng khá vừa ý, nhưng khi đưa ra Trường Sơn (ngã 5) in ảnh thì quá thất vọng vì màu sắc rất kém mà giấy in cũng kô tốt lắm, chất lượng nói chung khác xa so với Kim Long, HCM. Em có xem mặt sau của tấm ảnh thì kô thấy thông số màu sắc đâu hết nên có hỏi nhân viên của tiệm thì được trả lời là kô có, nhân viên còn nói thêm là cùng 1 tấm ảnh nhưng nếu in nhiều lần khác nhau thì màu sắc cũng sẽ khác nhau.

Nhân đây em xin nhờ các bác DPG tư vấn về nơi in ảnh đẹp, chất lượng cao, giá cả mềm ở Đà Nẵng.

Xin cảm ơn các bác.

ở ĐN thì có Trường Sơn và Anh Đức ( gần Trường Sơn ), nếu ảnh bác đã hài lòng vè màu sắc thì khi sang ảnh bác chú ý nói tiệm Lab không nên can thiệp vè màu sắc, vì các tiệm Lab này thường chạy màu lại trước khi in ảnh, do đó nước màu ảnh sẽ bị sai lệch khá nhiều.

Bác qua Hoàng Gia in thử, hôm lâu rồi em cũng in ảnh kỷ niệm ở Trường Sơn màu đen thui, em đem qua Hoàng Gia in thử thì chất lượng OK em đem trả anh lại cho Trường Sơn:( Mà hình như là cùng một chủ thì phải.

Anh Đức (Phan chu Trinh) và Khánh Thủy (Hùng Vương) là 2 nơi được mọi người đánh giá cao nhất về chất lượng in ảnh.
    D700s + Nikkor 12-300 f/2.8 VR Nano

in đẹp thì em thấy ANH ĐỨC là đẹp nhất, em thường đổ ảnh ở lab HOÀNG GIA, nói chung chất lượng cũng tạm.nhưng mỗi cái là quen nên làm nhanh

1 tấm hình đổ ra còn tuỳ thuộc vào tay nghề thợ + thành phần thuốc
    để chắc ăn, bác chọn lấy 1 địa chỉ mà bác thấy màu sắc thoả mãn. sau đó về ps làm 1 file đủ các màu-các gam sau đó đem đến lab đó in, nhớ nói thợ để normal, sau đó đem tấm hình về và cân chỉnh monitor của mình cho cân đối, sau này những gì bác chỉnh trên pc thế nào sẽ in ra thế đó, nhưng đôi khi in ra vẫn ko đẹp (lúc này thì lỗi chính là do lab, thiếu thuốc)

thợ đà nẵng ko như sài gòn, họ ko có cai hiểu sâu rộng và ko có cái trách nhiệm với nghề. sở dĩ ảnh rọi từ lab ANH ĐỨC cho màu sắc tốt vì ở đây có 1 chế độ khen thưởng rất phân minh, nếu khách trả lại hình vì ko đạt chất lượng thì anh thợ ngồi máy phải chịu phạt tiền. vậy nên họ làm đẹp - thế thôi

theo nhận thấy của 1 số anh em thợ thì ảnh rọi ra từ máy fuji cho anh đẹp hơn từ máy kodak. THANH HÀ , ANH ĐỨC, KHÁNH THUỶ,ĐỨC LỘC hình như cùng chạy máy fuji - TRƯỜNG SƠN,HOÀNG GIA chạy máy kodak (vì 2 bà chủ của 2 tiệm này là chị em ruột)

nói vậy thôi, chứ các máy kodak lúc mới về ra hình khỏi chê luôn, nhưng về sau ko biết thợ thầy kiểu gì mà càng ngày càng xấu - bó tay

Nếu bác là lần đầu tới những chổ như thế này ANH ĐỨC, TRƯỜNG SƠN, KHÁNH THUỶ thì bác nên tự xưng là "thợ": Tính giá thợ cho tôi đấy nhé! thì giá cả mềm sẽ thuộc về bác, còn ngơ ngác....thì tính tiền như khách vãng lai.
    Em nói thế đúng không các bác?

vâng, vẫn là nhìn mặt đặt tên thôi bác ah

Xin cám ơn các bác đã trợ giúp, ngày mai em sẽ ghé Anh Đức tự xưng là thợ xem sao :-)

Em vẫn thường in ở Khánh Thủy thấy chất lượng ảnh khá tốt.
    Nếu được bác cứ thử xem sao.
    Thân

Em hay in ở Anh Đức, các bác tư vấn giúp em giá 13x18=3K/tấm có bị đắt hông, vì sắp tới em sẽ in khá nhiều nên cũng quan tâm giá cả hihi.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng