Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 56

Chủ đề: ! Phải hay ! Phải thâm ! Phải đau !

Chuyên mục: Tán gẫu
    Tất cả các chủ đề liên quan đến nhiếp ảnh.

Đó là tiêu chí, là “luật” cho các bác tham gia tán gẫu trên vnphoto.net. Bài viết của JD rất hay, rất thâm thúy, văn phong cũng thoáng đạt và “chửi” cũng rất “phê”… nhưng chả liên quan gì tới NHIẾP ẢNH cả!

ArTuan: Bài này làm nhớ con cua cách đây mấy tuần quá JD à hihi

Trên này có nhiều thằng ngu, võ dốt, văn cùn mà thích đi sổ nho lắm ah, thích dùng từ ngữ bay bướm để được sướng, renick để hạ nhục người khác, đứng vỗ ngực xưng hùng xưng đế mà trong tay không 1 tấc sắt tất có ngày chết nhục như Viên Thuật mà thôi, kẻ hùng tài mà sinh lònh ganh ghét cũng chỉ như Chu Du chết còn ôm hận mà trách ông trời haha
    Thời này vnphoto cũng đang vào thời loạn lạc, kẻ xưng hùng thì nhiều vô kể, lấy "Nhân" trị loạn ắt lẩn quẩn rồi khốn nạn như anh em nhà Lưu Bị cuối cùng cũng phải đi ăn nhờ ở đậu chây mặt mà cướp nước của người khác... Thà như Tào Tháo mang tiếng xấu ngàn đời của những kẻ không có con mắt nhìn đại cuộc nhưng thiên hạ vẫn cứ ở trong tay, hè hè.
    Được phong thần và dũng mãnh như Vân Trường cũng không thoát khỏi hai chữ "Khiêm tốn" để rồi nộp đầu cho Tào Tháo mà thôi...

Cứ chửi đổng để biết rõ lòng rõ dạ kẻ tiểu nhân, chửi thẳng để thấy bậc hiền tài mà học hỏi , chửi xéo để điểm mặt kẻ thù của ta. Hè hè!

Thank JD

Mạn phép sửa lỗi chính tả giúp bác vì phải đọc 2 - 3 lượt mới hiểu bác nói gì (!)

Quote Được gửi bởi Xuan Vinh View Post
    Chuyên mục: Tán gẫu
    Tất cả các chủ đề liên quan đến nhiếp ảnh.

Đó là tiêu chí, là “luật” cho các bác tham gia tán gẫu trên vnphoto.net. Bài viết của JD rất hay, rất thâm thúy, văn phong cũng thoáng đạt và “chửi” cũng rất “phê”… nhưng chả liên quan gì tới NHIẾP ẢNH cả!

Quote Được gửi bởi James Duong View Post

Quay trở về vấn đề CHỬI, nhiếp ảnh và chửi nhau liên quan chặt chẽ một cách khăng khít. Xét cho cùng, chúng có chung 1 bản chất: tìm ra góc nhìn và chau chuốt ý tưởng. Ảnh đẹp khi người chụp tìm ra góc chụp đẹp và chỉnh sửa lại bức ảnh trong Photoshop. Chửi hay khi người chửi nhìn được cốt lõi của vấn đề và thể hiện nó qua văn phong của mình. Đại văn hào nếu đi chụp ảnh mà không trở thành Nghệ sĩ bậc thày thì chắc chắn cũng sống được bằng nhiếp ảnh thương mại. Nghệ sĩ nhiếp ảnh cao cấp nếu đi viết văn, không trở thành nhà văn xuất chúng cũng làm được nhà báo, nhà thơ.
    .................................................. ...............

Mạn phép sửa lỗi chính tả giúp bác vì phải đọc 2 - 3 lượt mới hiểu bác nói gì (!)
    Dạ cảm ơn cụ nhé ! chỉnh sữa lổi chính tả trong này cũng chẳng liên quan gì đến nhiếp ảnh cụ ạ. Để từ từ rảnh em post hình rồi nhờ cụ chỉnh sửa dùm cho em cái nha
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Quote Được gửi bởi ArTuan View Post
    Dạ cảm ơn cụ nhé ! chỉnh sữa lổi chính tả trong này cũng chẳng liên quan gì đến nhiếp ảnh cụ ạ. Để từ từ rảnh em post hình rồi nhờ cụ chỉnh sửa dùm cho em cái nha
    Dạ không có gì đâu bác ạ! Chẳng qua là em muốn thử bài "CHỬI" của bác JD là phải hay, phải thâm, phải đau xem như thế nào thôi ạ. Cũng chỉ là tán gẫu lạc đề tí thôi ạ! Chắc là em "CHỬI" không hay, không thâm cũng chẳng đau. Thôi thì cứ cho là em chỉ "chửi" bậy. Cơ mà bác phản ứng như thế thì em nghĩ chắc cũng có một chút "xi-nhê" nào đó...
    PS: Em có xem ảnh bác chụp rồi, ảnh đẹp lắm, trình em chưa được như thế nên không dám chỉnh sửa gì đâu ạ!
    Ảnh là sự sáng tạo của cảm xúc mà máy móc chỉ là một trong những phương tiện .

Đọc thấy anh James có những trích cú rất hay. Em rất khoái truyện tàu nên có cảm tình ngay.

Còn về vấn đề CHỬI, do cá nhân em coi mạng là 1 sân chơi ảo cho nên ko câu nệ nhiều lắm. Mình cảm thấy vui vẻ, thư giãn thì vào forum bàn ra tán vào chút chút. Nếu mà để:

Chửi để hạ thấp đối phương, nâng cao bản thân
    Chửi để chứng minh chính kiến của mình là đúng
    Chửi để đạt được mục đích sau cùng
    thì nên để dành những trí khôn đó cho thế giới thực.

Chốt hạ: Bài viết hay. Một góc nhìn mới. JD khít không cần edit luôn.
    Được sửa bởi nambun lúc 10:21 AM ngày 23-07-2010 Reason: chính tả

Dạ không có gì đâu bác ạ! Chẳng qua là em muốn thử bài "CHỬI" của bác JD là phải hay, phải thâm, phải đau xem như thế nào thôi ạ. Cũng chỉ là tán gẫu lạc đề tí thôi ạ! Chắc là em "CHỬI" không hay, không thâm cũng chẳng đau. Thôi thì cứ cho là em chỉ "chửi" bậy. Cơ mà bác phản ứng như thế thì em nghĩ chắc cũng có một chút "xi-nhê" nào đó...
    PS: Em có xem ảnh bác chụp rồi, ảnh đẹp lắm, trình em chưa được như thế nên không dám chỉnh sửa gì đâu ạ!
    Dạ chiêu khích tướng của cụ xưa rối nên em dùng thử lại chiêu khích tướng của em cho bác nhưng không ngờ bác lại khiêm tốn quá hè hè. Em cũng nhìn các chiến tích của bác rồi chưa phải là "Ngoạ hổ tàng long " đâu ạ
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

hai cụ Xuan Vinh và ArTuan có là hai ví dụ đầy sinh động cho bài hướng dẫn của cụ J.D? Xin chờ ở các cm tiếp theo....
    Nikon - the perfection on each pixel

trời lên V3 sao cả nhà k đòan kết
    em ủng hộ hòa bình ..... phiếu trắng

Bài này ngắn quá. Đọc mau hết.
    Lê Thành Tâm

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng