Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 79

Chủ đề: Dùng màn hình LCD loạii nào tốt nhất cho việc xử lý trong Photoshop ?

Quote Được gửi bởi Dctran View Post
    Mình đang dùng DELL UltraSharp 2007 WFP, cảm thấy panel IPS khá ổn và cho màu sắc thật hơn đám panel TN
    Chủ thớt có nhu cầu tốt nhất nên tìm mua DELL UltraSharp 2209wa, đây là con LCD đang rất hót hiện nay, giá dao động trong khoảng 300-320$
    em đang dùng con Dell Ultrasharp S2309 Full HD ạ .

Quote Được gửi bởi tungdk186 View Post
    Nếu có tiền thì cứ xài Apple bác ạ chất lượng không phải bản
    Apple lên màu đẹp, nhưng em Money ít nên chưa mua được .
    còn bé mà thích...Photo...

Ngủ ko dc tham gia cho vui ạ. Cơ bản thương hiệu ko nói lên dc vấn đề bác chủ ạ. Nhiều người nói Apple là nhất thì vâng chính xác đấy ạ, vì Apple toàn sx màn hình đắt tiền dùng tấm Panel IPS hay PVA cho ảnh rất trung thực.Những thằng LCD dc trưng bày và bán tại Phong Vũ đa phần đều lõm và dùng panel TN
    Dell, hay viewsonic hay x y z gì mà dùng panel TN thì cũng vứt, dạo gần đây có xuất hiện thêm Panel TN cao cấp thì cũng rất chuẩn tuy nhiên giá cũng rất đắt ( macbook pro sau này dùng loại này. )

Về phần bác chủ nếu bác ít tiền thì nên kiếm dell ultrasharp 2007wfp 2nd mà dùng khoảng 2-3tr tùy hàng ngon hay nát, tuy là 2nd nhưng phải nói là tuyệt, dùng panel IPS, có tiền tí nữa thì bác dùng Dell ultrasharp U2311H giá nó khoảng 6tr5 23". Còn nếu tiền bạc ko thành vấn đề thì bác cứ mua Apple Cinema display bất kể model nào mà xài cho khỏi lăn tăn tìm kiếm.

Trước em dùng con SONY CRT thuộc hàng khũng FW900 24" wide khi ko em nó lăn đùng ra chết cứ nghĩ là ko thể thay thế dc con CRT nào ngon như thế bằng LCD, nhưng từ khi tìm hiểu và lôi em dell ultrasharp dùng IPS về thì em ko còn tí vương vấn gì về CRT nữa :D
    Lưu ý : ko phải cứ là dell ultrasharp nào cũng dùng tấm nền IPS đâu nhé, cũng có 1 số con lõm đấy ạ.

Cách test màn hình LCD khi ko biết nó là panel loại gì thì như sau ạ:
    1. nhìn vào cái màu đen của nó, nếu panel xịn thì màu đen nó đen hơn loại lõm nhìn nó hơi xám xám
    2. Để màn hình solid color và chọn màu cam, nếu panel loại tốt các bác sẽ ít có cảm giác chuyển sắc trên đậm dưới nhạt. Các bác sẽ cảm thấy ở trên nó giống màu đỏ cờ còn ỏ dưới nó màu cam nhạt.
    Màn hình có tấm IPS loạt tốt nhất hầu như các bác chỉ thấy cả màn hình 1 màu cam duy nhất. Nếu các bác test màn hình của mình mà dc như vậy thì chúc mừng, các bác đang có 1 em LCD tốt nhất rồi ạ.

Nói thêm các bác đừng nhầm tưởng các em LED ra sau này là công nghệ mới mà lầm, LED LCD cơ bản cũng là LCD dùng đèn nền LED thôi ạ, chất lượng của nó vẫn phụ thuộc vào tấm Panel. Led chỉ dc cái là ít tốn điện và mỏng hơn thôi
    Nguyễn Hoàng Huy - 0909 111 089
    My Photos

oh, đọc bài bác cỏhéo em sáng ra được vài đều. Cảm ơn bác nhiều nhe... hôm nào nhờ bác cân dùm em cái LCD của em duoc ko ah? Nếu cân màu hong duoc thì nhờ bác cân ký bán luôn giúp em nhe... thankssssss a tonnnnnnnnnn..........

Dạo này a Thái chăm sóc em út dữ quá,làm em nó sau này k dám cm luôn ah.
    Nhượng bộ không phải là hạ mình, nhận lỗi không phải là nhục.

Ũa hóa ra cái mớ kiến thức nông cạn của mình là sai sao ta hehehehe
    Nguyễn Hoàng Huy - 0909 111 089
    My Photos

Quote Được gửi bởi hoangnhung View Post
    Dạo này a Thái chăm sóc em út dữ quá,làm em nó sau này k dám cm luôn ah.
    hehehe em chọc thằng cỏhéo cho dzui nhà thôi đaịca !!!

Quote Được gửi bởi coxanhsg View Post
    Ũa hóa ra cái mớ kiến thức nông cạn của mình là sai sao ta hehehehe
    bác là thần tượng em mà, sao sai duoc )
    hom nào cân kg cai man hinh LCD dùm em nhe, em noi thiệt đó.....

em nghĩ Apple chỉ ở thương hiệu chứ thực lực thì cũng không nổi bật , Dell UltraSharp là lựa chọn kinh tế nhất ...

Em thấy bác vẫn cứ nên xài màn hình tft. :D

Sau khi nghe các bác phân tích thì đành phải chuyển con LCD của em để chuyên xem film vậy, chỉnh ảnh chắc ko ổn. Em đã bị trường hợp sau khi chỉnh LR xong được màu khá ưng, nhưng khi dùng con LCD Acer này xem thì thấy màu thay đổi hết, export sang JPG thì còn ẹ nữa. Kết luận đành dùng con 13" của MBP chỉnh vậy, hơi bé, nhưng chuẩn. Còn phương án màn Apple ex thì quá mức đầu tư rồi...

- 5D mark II
    - CZ T* (21 - 28 - 35 - 85) - Sigma 50mm - Canon TS-E 90mm
    - 580EX II

LED Cinema Display 27 có panel ipS cực tốt , 2560-by-1440 hơn cả full HD , tỷ lẹ 16:9 ,độ phủ sáng hơn 90% các màn hình khác . múc ngay k cần phải lăn tăn

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng