Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Bán Canon 40D 2 năm tuổi và Tamron 18-250 cũng 2 năm tuổi.. giá hữu nghị...

Talking Bán Canon 40D 20 tháng tuổi và Tamron 18-250 cũng 20 tháng tuổi.. giá hữu nghị...

Chào anh em,
    Bao nhiêu lâu rồi không vào lại Vnphoto, không ngờ nay phải trở lại với tư thế người tiễn súng đi...
    Vì lí do cá nhân, rất khó khăn em đi đến quyết định dừng chơi ảnh, bán máy để lo việc gia đình...

Em buôn bán thuận mua vừa bán, không kì kèo, rất vui vẻ.. Tuy nhiên mong các bác cũng nghiêm túc, vui vẻ giùm em...
    Giá em đưa ra là qua tham khảo 3-4 trang mua bán gần đây, có gì không phải mong anh em góp ý em fix lại. \

1. Body máy Canon 40D em mua tháng 11-2008 do người bạn ở nước ngoài mua giùm.
    Shots : chắc tầm trên dưới 20 ngàn ( các bác mang phần mềm check giùm em , nếu ko đúg em sẽ fix thêm giá )
    Tình trạng : máy hoạt đông tốt , gần 2 năm dùng chỉ đúng 1 lần lỗi phần mềm báo pin error 99 sau đó gỡ pin ra cho vào là lại hoạt động tốt.. máy không trầy xước, dây đẹo dùng lâu chắc chắn sẽ cũ, màn hình có protector, hot shoe do có dùng nên chỉ còn tầm 95% độ mới, các phụ kiện đầy đủ k thiếu gì, sách vở đĩa đùng cũng thế.
    Người dùng ( là em ) rất trân trọng máy, nâng như trứng hứng như hoa...

Giá bán : đã bán
    Lưu ý : em sẽ tham khảo anh em cửa hàng cũng như lấy ý kiến mọi người, sẽ có fix nếu giá không hợp lí, cũng sẽ fix nếu có sự đồng cảm trao đổi của anh em, vì em ko muốn bán, hoàn cảnh cả...

2. Lens Tamron 18-250mm: Tamron AF 18-250mm F/3.5-6.3 Di-II LD Aspherical (IF) Macro Zoom Lens for Canon Digital SLR Cameras

Lens theo máy Canon trên từ ngày mới về ( tháng 11-2008 )

Tình trạng : Mới. Nhưng đã dùng qua nên k thể mới tinh. Em không muốn trau chuốt để rồi lừa anh em, thà nói thật. mất tí giá nhưng k mất tình cảm.

Đánh giá của em về Lens: đẹp không ngờ, tiêu cự linh động thích hợp cho người hay du lịch hoặc mới tập chụp, sẽ thêm hiểu biết về tiêu cự. màu sắc lên tốt. điểm yếu duy nhất là Aperture: do tiêu cự rộng nên aperture trải từ 3.5-6.3 nên defocus trước sau chủ thể chắc chắn k bằng Canon Lens L hay Nikkor "vòng vàng"

Đánh giá của báo chí này nọ năm 2008 : 2008 best traveling lens , 2008 best third-party lens
    *** 1 số ví dụ :

- "The Tamron AF18-250mm F/3.5-6.3 Di II LD Aspherical IF Macro lens has won the European Consumer Lens of the Year EISA Award. “This is a do-it-all lens many DSLR users will never need to take off their cameras. The extreme (almost 14X) zoom ratio delivers the ultimate freedom for composition and framing.” commented the EISA Jury. Tamron’s 18-250mm lens offers a zoom ratio of 13.9X covering a 28mm wide-angle to 388mm ultra telephoto focal length." - theo photographyblog.com

Giá: 285usd
    Cũng như cái Canon trên em sẽ fix với những điều kiện đã nêu.

Em rất mong anh em thông cảm.
    Rất mong sự ủng hộ của anh em.

Liên lạc em :

Phúc
    đt : 0909270389

Em cảm ơn.
    Em chào!!
    Được sửa bởi tmacphuc lúc 01:31 AM ngày 21-07-2010

Giá body vậy là ổn rồi, sẽ đi nhanh thôi bác

cảm ơn bạn đã quan tâm.... :D
    ai quan tâm cứ liên lạc trao đổi nhé...
    luôn lưu ý là mình giữ đồ rất cẩn thận....

đã nhận được bid của :
    - 0121****027 : 9tr
    -0122****184 : 9tr700

hai giá trên để anh em tham khảo...

thực sự giá khá thấp so với giá em đưa... nên khó cho đi... mong anh em góp ý...

body có kèm hộp+phụ kiện ko bro ;;).

đầy đủ nhé bạn
    ko thiếu thứ gì...
    hiện giờ mình đã nhận hẹn xem máy của anh 093****163 với giá 10tr***
    giá giảm do anh ấy là người rất quan tâm đến máy..
    giá giảm do số shot là 28214... chênh hơi nhìu so với con số 20000 ban đầu...

mình xin cảm ơn, thông tin về buổi trao đổi v anh 093****163 vào lúc 10g30ph thành công hay không sẽ thông báo...
    mong anh em ủng hộ

chúc buổi sáng tốt lành
    Được sửa bởi tmacphuc lúc 11:15 AM ngày 12-07-2010

giao dịch không thành công v anh 093****163

tiếp tục giao dịch....
    mong anh em ủng hộ.....

Đặc biệt...

Em có công viêc gấp nên quyết giảm giá đặt biệt cho anh em nào offer giao dịch ngay hôm này thứ 2 12-07-2010

Giảm giá còn 535 usd tỉ giá tính tỉ giá trong ngày...

mong anh em ủng hộ....

thấy cách bác này bán hàng cũng lạ nhỉ, sao lại phải ghi lại giá những người gọi bác nhỉ
    cơ mà bộ này bác rao từ hồi 2009 và đã báo là sold rồi sao vẫn còn đây nhỉ

chào bạn chàng trai không im lặng )
    thứ 1 : mình bán hàng, mình ghi giá, để coi như anh em tự bid với nhau, mình không làm giá... mình lỡ ghi cao ko ai mua mình chịu chứ ai chịu ? hehe nếu cần cứ nói mình đưa số phone mấy anh em đó cho check coi fai? họ bid thế không ?
    thứ 2 : mình bán 40D trước là của bạn và anh em mình, tụi mình mua cùng nhau từ trước. gear cũng như nhau. thích thì mua tập chụp. ai có ghi gì là cái cũ bây h ra bán lại. đã nói nói cho hết. nếu bán lại thì đã làm sao ? giá đâu như cũ được )

tới phiên mình nói hen :
    thứ 1 : mình rao bán hàng, bán thế nào, rao làm sao là chuyện của mình, mình không vi phạm luật, mod không ban, admin ko chửi thì cớ gì bạn lại phải nhọc công ? mình rao thế nhưng anh em rất vui lòng mua đấy vì biết mình k làm giá
    thứ 2 : nếu forum này có qui định chỉ được mở 1-2 topic bán hàng thôi thì mình chịu. đằng này k ai cấm. mình có quyền bán. 2 món hàng giống nhau ai cấm k cho 1 người bán ? thế chắc bác lugtisbee và giangduydat rồi khánh long vi phạm nặng. vì họ bán bao nhiêu là món hàng cùng tên kìa
    thứ 3 : bạn vào xem, có ý kiến góp ý cho giá cả, hàng hóa mình rất vui lòng, còn nếu chỉ để bới móc và xem cả quá khứ post bài của mình thì mình xin mời bạn ra. mình post bài chắc cũng phải 80% luôn có câu cảm ơn cuối. chứ k vào nói bâng quơ chuyện k liên quan mình rồi đi ra

Cơ mà bác chơi sau mình 1 năm, bài post đã 120. mạo muội hỏi bao nhiêu bài là spam như vừa làm trong topic mình

chào thân ái.

Cảm ơn anh em. mình còn rao cái lens. máy đã bán

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng