Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Em chụp hình, rồi... em post lên!

Em chụp hình, rồi... em post lên!

Xin chào mọi người,

Chủ nhật vừa rồi, lần đầu tiên em được tham gia offline với các anh chị thành viên VNphoto.net, vui ghê vui ghê... Em mới có máy mà (1 bộ Nikon D50 hoành tráng lung linh), nên thích chụp hình lắm lắm, lại có người chỉ dẫn, thế là em chụp nhiều nhiều. Để em post lên cho mọi người xem nha. Hễ thấy đẹp cứ khen, mà xấu thì cứ chê, nha nha, cho nó vui vui cái nhà của em mà.

Nương tựa

Ha ha, tấm này phải nhờ ông anh dụ 1 hồi, chú nhóc mới ló cái đầu ra, mà nhỏ xíu hà, hổng biết có ai thấy không nữa? Còn ông kia thì cứ mãi ăn cơm, quay cái lưng ra hoài, chán ghê... chán ghê...

Cửa thiền

Hình này em chụp trên chùa Thanh Sơn, quận 9. Chạy lên 1 cái dốc, đẹp lắm. Chùa này thật là yên tịnh, nhìn mấy cảnh này, em thấy nao nao lòng... hic

Tranh thủ lúc nắng lên

Đang chạy trên đường, ông T tự nhiên dừng xe lại, chỉ chỉ chỏ chỏ, rồi chụp lấy chụp để, làm em cũng luống cuống bay theo, canh canh chụp chụp...
    Bác này, hằng ngày nhận giặt và phơi khăn cho 1 nhà trẻ ở trong xã, nhìn mấy cái khăn của các bé, buồn buồn...
    Được sửa bởi namjulia lúc 10:51 AM ngày 11-10-2006

Mình thấy tấm số 1 màu sắc buồn buồn rất đẹp (cộng thêm mặt nước rất phằng lặng nữa chứ), mấy người trong đó thì cũng ko cần nhìn ra vì hình này chụp 2 con thuyền "nương tựa" nhau mà . Cái thùng xốp thì hơi thừa (nhưng chịu thôi chứ biết sao giờ ^^) . Tấm số 2 thì nếu chọn góc nhìn khuất được cái cửa sắt thì hay hơn, nó không hợp với cảnh chùa lắm.

Tấm 1 và 3 đẹp đấy bác.
    Tấm 2 chưa thấy được chữ "Thiền".

tớ thấy bác thích chơi tone áp sắc xanh và vàng. nhưng cũng tùy hoàn cảnh thôi, chẳng hạn ảnh "nắng lên" của bác nom như sắp có giông. :D

Vui quá vui quá, có mấy anh vào nhà em kìa. Cảm ơn các anh đã vào khen, chê, đóng góp cho ảnh của em ạ!

Tiếp theo em xin mời các bạn xem vài tấm ảnh, em chụp trong 1 lò gạch, mà em và mấy ông anh đã ghé vào trong chuyến offline này.

Phóng sự ảnh: "Sự ra đời của những viên gạch" xin phép được... bắt đầu! (tèng teng teng teng... tèng téng tèng teng...)

Chuyển đất vào...

cho vào máy...

(chú này chơi nguy hiểm ghê, nói xui chứ lỡ mà thắng cái chân không kịp... ới ghê quá, em không dám nói đâu...)

gạch chạy ra...

cắt...

chuyển lên xe...

mang đi phơi...

nung gạch...

(tính chơi trắng đen luôn cho đúng sơ-ri, nhưng em thấy màu cái lò lửa nó xinh quá, thế là em chơi co-lo luôn, hihi)

Đúng ra phải có cảnh đưa gạch vô lò nữa, nhưng hôm sau nó mới vô, nên các bạn cố nghĩ ra cảnh đó nha, kêu bằng tưởng tượng đó. So-ri nha nha.
    Được sửa bởi namjulia lúc 04:54 PM ngày 13-10-2006

Bonus

Cái này em nghịch tí...

Tĩnh vật

Cái này làm quà tặng các bạn...(em cũng tập làm nghệ sĩ, đi tìm nét đẹp trong lao động sản xuất)

Phơi gạch

Cuối cùng, em xin cảm ơn anh T. đã tư vấn, hỗ trợ, hướng dẫn, dìu dắt... em thực hiện loạt ảnh này.

Ps. Mai em lại đi Phan Thiết, hy vọng lại có hình để tặng các bạn tiếp. Chờ nha chờ nha.
    Ở nhà nhớ vô khen chê nhiều nhiều nha.

Xin cảm ơn... cảm ơn... cảm ơn..!

từ tấm thứ 5 trở đi thì khá ổn đấy namjulia, nhưng 4 tấm đầu chật chội thế nào ấy, chủ thể ko rõ ràng, tấm thứ 3 dính cặp giò ko đc đẹp lắm.
    Think you can or think you can't , you are always right

Dạ, em cảm ơn góp ý của anh Im.
    Để em kéo giãn 4 tấm đầu ra cho thoáng ạ :p

Tôi thì lại thấy ngược lại, từ tấm thứ 6 trở đi đuối hơn 5 tấm trước. Bạn bị mất chủ đề và hành động nên chụp mà lại đi "sáng tác" những khuôn hình lạc nhịp và không có ý nghĩa liên quan đến "sự ra đời của viên gạch"

Thân!

tấm mang đi phơi đẹp lắm bác ạ, chỉ có điều bị dư ở phần dưới.
    my blogflickr ♠ BKG

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng