Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Strobist với film

Quote Được gửi bởi quaito View Post
    Thưa với bác là bác nỗn nận rồi ợ. Ảnh số chụp RAW còn có cơ cứu được chi tiết ở vùng bị cháy, chứ phim nó đã cháy rồi thì có mà giời cứu.
    Ko lẫn đâu ạ. dải màu ở film nó mịn màng và chuyển rất nhẹ nhàng. Vì vậy, dù có cháy thì vẫn ko mất chi tiết nhiều như số. Còn raw lại là 1 khái niệm khác.

Quote Được gửi bởi quaito View Post
    Thưa với bác là bác nỗn nận rồi ợ. Ảnh số chụp RAW còn có cơ cứu được chi tiết ở vùng bị cháy, chứ phim nó đã cháy rồi thì có mà giời cứu.
    Cháy thì vẫn là cháy, đôi khi cố tình để cháy, đôi khi không điều khiển nổi cái sự cháy, đôi khi cháy vì thiếu hiểu biết
    Mà bác tin ảnh film scan tiff 16bit chả khác gì raw không :-"

24Mp - 200 300 Mb 1 cái ảnh ;))

Mà ai bảo bác chụp raw cháy cứu được chi tiết ). Nó chỉ cứu được 1 khoảng bền bệt xền xệt thôi ;))
    Được sửa bởi asazy lúc 08:35 AM ngày 20-07-2010

Quote Được gửi bởi asazy View Post
    Cháy thì vẫn là cháy, đôi khi cố tình để cháy, đôi khi không điều khiển nổi cái sự cháy, đôi khi cháy vì thiếu hiểu biết
    Mà bác tin ảnh film scan tiff 16bit chả khác gì raw không :-"

24Mp - 200 300 Mb 1 cái ảnh ;))

Mà ai bảo bác chụp raw cháy cứu được chi tiết ). Nó chỉ cứu được 1 khoảng bền bệt xền xệt thôi ;))
    Thế thì mình mới bảo là "có cơ cứu được" chứ không khẳng định 100% là cứu được. Thỉnh thoảng mình vẫn phải giải quyết tình huống kiểu ấy cho khách, nhưng mà rất ít thôi vì với ảnh số người ta có thể xem lại ngay & điều chỉnh thông số chụp cho phù hợp. Thế cái quả "cháy" của bác mà bác nambun ngợi ở trên nó rơi vào trường hợp nào vậy? Mình tin là với niềm tin của bác thì chả cần phải scan đến tiff16 bit nó mới "chả khác gì raw" đâu. Hehe...

Dạ quả cháy của em là do con đèn tàu nó nổ kiểu theo hứng )

Em chả dở hơi cố tình để cháy ảnh đấy ... mà chắc chắn thì cũng hok phải thệ loại hok biết gì về ảnh dồi :">

Với khả năng của em, dư sức bốc phét ảnh cho nó hết cháy, nhưng chơi film là phải chân thực :">

ảnh đẹp !!! ủng hộ cho việc đốt film :D

ta tiếp tục nào

Không bác nào chơi với em à :((

Chán thế chả bác nào strobist với film à :((
    em up tiếp vậy

Đèn Yn460 mark 1 đểu
    Fm2n 105 1.8ais và film fuji japan 400

chậc, strobist với số còn phải trầy trật thử tới lui xuôi ngược tán loạn mới có ảnh tốt, chơi strobist với phim thì đúng là ăn chơi thứ thiệt , bác quả là thần tượng của giới trẻ....

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12