Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Xin hỏi kinh nghiệm đi Vũng Tàu

Canh đi ngày thứ 7 chụp đua chó đi bác, em thấy khó chụp ở đây để có hình đẹp quá, bác thử trình độ xem !

http://www.thuyduongresort.com.vn/

Bãi biển ở đó vắng và sạch. Em thuê 1 phòng ở Vĩ Dạ Villa gần bờ biển, khoảng 9xx.000VND từ trưa đến chiều tối (nửa ngày).
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Quote Được gửi bởi D40 View Post
    Chà.Ko biết ở đâu bán cái bản đồ Vũng Tàu nhỉ.Hehe.Em đang sửa soạn đồ đi.Chỉ đợi anh em cho vài kinh nghiệm để khỏi bị chặt chém là ok rồi.Hehe.
    @soundman:thanks bác nhiều lắm.Bác cho em cái địa chỉ và số đt của KS Sơn Thịnh đựợc ko
    Bác cứ làm quả đt tích hợp GPS màn hình khoảng >3'' cho nó tiện chứ giờ mà cầm cái bản đồ ngó ngó nghiêng nghiêng. dân mình lại tưởng việt kiều di du lịch là bác lại được đỡ mệt nghỉ

Cafe: muốn sát biển nhất thì có cafe Mũi Đá, chỗ bến tàu cánh ngầm. Trên đường Hạ Long cũng nhiều, em hay ngồi ở Lion gần nhà hàng nổi, cũng ổn. Trong thành phố thì Garden1 đường Hoàng Diệu, Garden 3 đường Hoàng Hoa Thám (em ít đi cafe).

Bãi tắm: buổi chiều bác cứ đi dạo từ công viên bãi trước ra đến mũi Nghinh Phong, vừa chụp vừa ngắm hoàng hôn. Buổi sáng thì ra bãi sau KDL Biển Đông. Lưu ý mùa hè mặt trời mọc rất sớm.

Quán ăn: bánh khọt Cây Vú Sữa, ăn cho biết (nhưng rất đông, tốt nhất nên đi trái giờ). Bún riêu đường Đồ Chiểu (chạy đến tận cùng đường luôn), bún Thái đường Mạc Đĩnh Chi, hủ tíu mì sườn Tùng Hưng đường Lý Tự Trọng, bún bò Huế Sơn đối diện tượng Trần Hưng Đạo, Phở Quyền gần trường Hạ Long hoặc phở lưỡi khu xóm lưới. Ăn linh tinh vào khu Bà Huyện Thanh Quan. Cơm đường Trần Hưng Đạo đối diện ngân hàng ACB hoặc Hai Lang đường Đồ Chiểu (mua hộp ra biển ăn), xôi, bánh mì không tên ngay góc Đồ Chiểu-Lý Tự Trọng nhưng ngon số 1. Buổi tối ra bãi sau ăn dạo bạch tuộc nướng cũng sướng lắm, 120k/kg con nửa kg là ăn đã rồi.
    Haiz ướt bàn phím rồi em không nhớ địa chỉ nhưng các bác cứ đến gần đó hỏi thì ai cũng biết. Nếu không rành thì đừng bao giờ ra quán hải sản gần biển, có ngày k còn tiền về nhà

KS: em ở VT nên k bao giờ đi ks, hehe.

Have a nice trip!

Dẫn người yêu đi VT 1 lần, đã setup rất kỹ vào dịp 30/04/2009....Kết quả là ko bao giờ muốn quay lại đó 1 lần nào nữa vào các dịp lễ hội.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12