Trang 3 / 38 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 371

Chủ đề: Tập tành chụp sản phẩm...

Quote Được gửi bởi codai View Post
    Bác Transformer dạo này chụp hình ấn tượng quá, codai thích nhất là hình số 3 và hình số 6. Ở hình số 6 nam tính được thể hiện rất tốt . Cách bố trí ánh sáng ở hình này gợi cho người xem ý tưởng khám phá những tính năng ẩn chứa bên trong sản phẩm . Ở hình chụp vui codai hơi ngạc nhiên ở chổ sau chữ Mr .

Codai có một ý nhỏ là bác thử để kim đồng hồ ở 10 h hơn một chút thử xem sao.
    Ha ha, em hiểu ý bác rùi, nghĩa là chỉnh sao cho kim đồng hồ đừng che các chi tiết khác trên mặt đồng hồ, em ẩu vụ này, lo chụp cho lẹ để còn đeo lên xì tin nữa. Lần sau sẽ chú ý hơn. Thanks bác nhiều.
    Hình ảnh tạo nên đẳng cấp chứ không phải thiết bị.

Một phần codai cũng có ý này nhưng khi chụp đồng hồ codai thích để kim ở vị trí 10h10 và kỵ để ở khoản 8h20 vì nó giống hình ảnh một gương mặt mang nét u sầu . Đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi , nói chung hình bác chụp sản phẩm không chỉ ghi nhận về hình dáng bên ngoài của sản phẩm mà bác còn có góc nhìn của người hiểu về sản phẩm mình chụp
    Được sửa bởi codai lúc 08:03 AM ngày 26-07-2010

Hi, Bác.
    Bác chụp đẹp nhỉ. Tầm mắt của em thấy bác chụp quá oke. Hihi.
    Biết khi nào mới đủ lúa, để sắm đèn và ống như bác nhỉ. Em cũng mê thể loại này lắm.
    Chúc bác ngày càng phát huy.
    Chào Bác.

10h 10 .em nghĩ chụp đồng hồ nên để kim chạy chỗ đó ạh.

Quote Được gửi bởi kimkilinh View Post
    10h 10 .em nghĩ chụp đồng hồ nên để kim chạy chỗ đó ạh.
    Em không nghĩ vậy, tùy loại đồng hồ mà để 10h10 chứ, cái này nếu cần thì chỉ nên để tầm 10h7, vì nếu là 10h10 thì kim phút nó che mất cái logo Tag Heuer rồi. Không nên máy móc quá. Cái đồng hồ nào mà logo nó nằm chính giữa ở trên thì 10h10 là hợp lý, nhưng không phải đồng hồ nào nó cũng thế.

Với lại chữ ký bác nên để là Callme, chứ kế bên là số điện thoại mà để Tellme thì hông đúng lắm.

hah, bác Stanley đây mà.... cao thủ airsoft VN...
    Canon 50D + EF 18-200mm f3.5-5.6 IS + 50mm f1.8

Em xin up tiếp đây.

#16: Cà phê sữa đá đóng hộp.

#17: Why the hell?

#18: 333

#19: Cận cảnh

#20:
    Được sửa bởi Transformer lúc 10:16 PM ngày 20-08-2010

Thật bất ngờ và ngạc nhiên khi xem hình của bạn, mình chỉ kg thích tấm số 1 và ly pudding lá dứa gì đó thôi, còn lại là đẹp. bạn có vẻ chuộn nền màu đen nhỉ, mà phải công nhận cái nền đen cho ta cái hình bắt mắt hơn nhỉ ! Tấm cái máy ảnh bác chụp qua cái hồ kính phải kg bác? hehe cho hỏi thêm là cái máy ảnh đó còn sài được khi em nó nằm trọn dưới nước kg vậy?
    Cuộc sống chả bao giờ công bằng cả ... Phải vương lên với chính sức mình...

Quote Được gửi bởi Ahuy-photo View Post
    Thật bất ngờ và ngạc nhiên khi xem hình của bạn, mình chỉ kg thích tấm số 1 và ly pudding lá dứa gì đó thôi, còn lại là đẹp. bạn có vẻ chuộn nền màu đen nhỉ, mà phải công nhận cái nền đen cho ta cái hình bắt mắt hơn nhỉ ! Tấm cái máy ảnh bác chụp qua cái hồ kính phải kg bác? hehe cho hỏi thêm là cái máy ảnh đó còn sài được khi em nó nằm trọn dưới nước kg vậy?
    Thanks bác đã góp ý. Cái máy ảnh đó chụp được dưới nước mà bác, miễn là đừng xuống sâu quá 10 mét là ok.

Em mới chụp thêm 1 tấm sản phẩm nữa. Đợt này chỉ chụp bằng máy cùi bắp Canon 450D và lens Tamron Macro 90mm thôi. Chai rượu và cái ly em mượn của anh bạn.

#21: Icewine

Trang 3 / 38 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng